Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Apple chính thức hỗ trợ bảo mật 2 lớp ở Việt Nam

sonlazio
18/7/2014 5:6Phản hồi: 362
Apple chính thức hỗ trợ bảo mật 2 lớp ở Việt Nam
2 ngày trước, nhiều nguồn tin cho biết Apple đã xác định Việt Nam là thị trường lớn cho iPhone và giờ thì họ đang bước đầu hiện thực hóa những cam kết đó. Công ty Mỹ vừa cho phép kích hoạt bảo mật 2 lớp cho tài khoản Apple ID. Với việc này thì chúng ta sẽ không còn lo ngại kẻ gian chiếm quyền điều khiển Apple ID để tống tiền chuộc iPhone hay iPad nữa. Để kích hoạt bảo mật 2 lớp thì bạn buộc phải có một số điện thoại để Apple gửi code về mỗi khi muốn đăng nhập trên một thiết bị mới hoặc thiết bị đã từng đăng nhập nhưng chưa được cho vào danh sách tin tưởng.

Để kích hoạt bảo mật 2 lớp cho tài khoản Apple, bạn cần bấm vào liên kết dưới để đăng ký. Hiện tại khi thử thì mình chưa thấy có tiếng Việt, có lẽ sẽ sớm có.

Chi tiết các bước:

Screenshot (16).png
Screenshot (6).png Screenshot (7).png Screenshot (8).png Screenshot (9).png Screenshot (10).png Screenshot (11).png Screenshot (12).png Screenshot (13).png Screenshot (14).png Screenshot (15).png Sau khi kích hoạt xong thì mỗi lần đăng nhập nó sẽ báo như vậy. Cần lưu ý là Find My iPhone vẫn có thể đăng nhập để xem vị trí vì rõ ràng chúng ta không thể dùng bảo mật 2 lớp nếu mất điện thoại Screenshot (18).png t điện thoại Screenshot (19).png
362 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngay và luôn mới đc, gian hồ bay giờ hiểm ác lắm...
liminzun
TÍCH CỰC
10 năm
Ngon ta
Hic, điện thoại em tòan tin nhắn cua gái, còn cái đt thì quá cùi nên đứa nào tống tiền sẽ cho nó luôn quá chứ khỏi 2 3 lớp 😁
L3Dzuong
TÍCH CỰC
10 năm
@tuyenthu13 Thế bạn đt cùi đó của bạn có đăng nhập được tài khoản Apple ID không ? Còn Apple nó có bảo hỗ trợ cho những đt cùi không đăng nhập được tài khoản Apple ID đâu mà cần hay không cần .
@thanhduong0403 Thương cho thím quá.
làm ngay và luôn
Chả hiểu câu cuối của ad nói gì! Kinh hoàng với cách diễn đạt mới!

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
phuongboss
ĐẠI BÀNG
10 năm
@doansau010100 Đúng là mình cũng hơi băn khoăn cái câu đó nói cái gì @@, đọc lại mới hiểu rằng tính năng bảo mật hai lớp này sẽ không được áp dụng khi login vào để xem find my iphone. Lý do đơn giản là tại vì bảo mật hai lớp thì cần cái điện thoại để nhận mã bảo mật, và hiển nhiên là chỉ khi ... mất điện thoại thì chúng ta mới login vào Find my iPhone, chắc có lẽ vậy 😁. Giống Google dịch quá...
ngsangmt
TÍCH CỰC
10 năm
@phuongboss Đúng rồi mà, khi đăng nhập vào tài khoảng icloud thì chỉ có tính năng find my iphone thì không cần nhập mã xác nhận 2 lớp. Còn các chức năng khác muốn sử dụng thì phải nhập mã gửi vào điện thoại. Nói tóm lại khi đăng nhập nếu không nhập mã thứ 2 gửi đến điện thoại thì chỉ có thể sử dụng được chức năng find my iphone thôi bởi vì nếu mất điện thoại rồi thì người ta mới sử dụng chức năng find my iphone mà lúc đó điện thoại đâu mà lấy mã gửi đến từ điện thoại.
phuongboss
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ngsangmt Mình biết, ý là bài viết google translate hay sao ấy, câu cú nghe quá tệ. Tinh tế bài viết chất lượng ngày càng kém hay sao ấy
Setup từ sáng sớm rồi. Hiện bên HIP 1 số bạn sử dụng mạng Vina không nhận được Verify Code từ Apple
nokia200
ĐẠI BÀNG
10 năm
@enz0 hình như bác là mod bên hip thì phải. thấy cái tên quen quen :rolleyes::rolleyes:
@enz0 cái gì đây.ÔNG LÀ AI
@letim_vo2000 Xin lỗi! Mình chỉ là người qua đường ;)
giờ khoá cả apple id nữa hay quá. Chắc cũng phải xúc ip thôi dù ko muốn cho lắm
vẫn chưa thấy được chỗ edit là sao ta
Hi... đánh dấu để năm 2015 mua ip 5.5 inch sẽ dùng.
lea2007
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cái này ngon,giờ bọn chó đói có mà vỡ mồm
@lea2007 Ngỡ ra bán linh kiện cũng được 2.lít đó bạn ... không đói được bạn Chó đâu
Thế quái nào mà mình ấn vào liên kết trên nó lại ra ngôn ngữ tiếng Pháp nhỉ@@
@daugauhp911 Bạn vào setup trình duyệt Chrome xóa ngôn ngữ tiếng Pháp đi.
Johny Bùi
ĐẠI BÀNG
9 năm
@daugauhp911 ở dưới có chuyển ngôn ngữ đó
Johny Bùi
ĐẠI BÀNG
9 năm
@daugauhp911 ở dưới có chuyển ngôn ngữ đó
không thấy chỗ pass vs security ở đâu cả
@taolagi227 Bạn dag ở Pass và sercurity đó , phải qua lớp câu hỏi bí mật mới zố dc bên trong 😃
@Tonny Pham quên mất cha rồi có nhớ cái đó là cái gì đâu chứ.....
@taolagi227 Quên thì reset lại câu hỏi đi thým @@
@Tonny Pham thiếm chỉ em cách reset đi thiếm ơi....
Apple quá nhanh quá nguy hiểm. Bravo!
Makoto81
TÍCH CỰC
10 năm
Sau chốt chặn này, sản phẩm của Apple sẽ trở thành bất khả xâm phạm. Với cá nhân mình thì mình chưa cần xài đến cái này.
VO7T
TÍCH CỰC
10 năm
@Makoto81 Chỉ nâng cao lên thôi, chứ bất khả xâm phạm thì chưa chắc. Rất nhiều dịch vụ khác đã có bảo mật 2 3 lớp những thỉnh thoảng vẫn có người bị hack như thường à.
Makoto81
TÍCH CỰC
10 năm
@VO7T Tất nhiên ko có j là tuyệt đối cả, nhưng từ 1/1000000 trở nên là được coi là tuyệt đối rồi. Bạn nghĩ xác xuất để hạck đc bảo mật trên là bao nhiêu phần triệu? Tài khoản bình thường có đáng để hacker bỏ công sức đến vậy ko?
nokia200
ĐẠI BÀNG
10 năm
hóng top báo bị hack acc icloud 😁 :D
sao của minh nó hẹn 3 ngày sau mới làm được

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
@vuvancanhevn chắc là xác định tranh chấp 😁
hung1710
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình vừa vào kích hoạt thì thông báo 3 ngày nữa mới kích hoạt được
của mình nó hiện naỳ là như thế nào nhỉ? với lại phần câu hỏi bảo mật mình chỉnh qua english mà nó ra tiếng pháp mới khổ. Bác nào biết làm sao câu hỏi bảo mật nó chuyển qua english ko?
@thanhhung621989 jong mình. nó hẹn 3 ngày sau quay trở lại để làm bảo mật 2 lớp

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019