Apple cung cấp iOS 8.2 beta và WatchKit SDK

Nam Air
19/11/2014 2:11Phản hồi: 87
Apple cung cấp iOS 8.2 beta và WatchKit SDK
Hôm qua toàn bộ thiết bị tương thích với iOS8 của Apple đã được lên 8.1.1 để cải thiện hiệu năng, còn hôm nay, để chuẩn bị cho việc AppleWatch sắp được bán ra, các developer của Apple được truy cập và sử dụng iOS 8.2 và bộ phát triển phầm mềm dành cho Apple Watch, có tên là WatchKit SDK. Nếu bạn là lập trình viên, bạn có thể tải ngay tại trang web dành cho Dev của hãng.

Lập trình viên có thể dùng WatchKit để phát triển và thử phần mềm cho đồng hồ, tạo ứng dụng Glances, tạo các thông báo có thể tương tác, và tạo các phần mềm hỗ trợ đồng hồ chạy trên iPhone. Theo thông cáo báo chí, rất nhiều ứng dụng của Apple Watch sẽ chạy và xử lý trên iPhone và hiển thị nội dung trên mặt đồng hồ để giúp đồng hồ tiết kiệm pin.

Nếu bạn muốn tạo các ứng dung chạy hoàn toàn trên đồng hồ thì phải đợi đến sang năm.

87 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuankts2
TÍCH CỰC
9 năm
Năm nay có lẽ apple gặp hạn ở cả phần cứng lẫn phần mềm update, vá lỗi liên tục...
Bacha2
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tuankts2 có đọc nội dung bài ko vậy bạn?
@tuankts2 Bác này không đọc bài, tưởng Apple ra iOS8.2 để vá lỗi ah. Haizzz, seeder.
nhanh wa sắp dc lên IOS 8.2
bkis1112
TÍCH CỰC
9 năm
Không có gì hot cho lắm, chừng nào ra hẵng hay
phuong_pda
ĐẠI BÀNG
9 năm
Năm nay là năm cập nhật hệ điều hành của apple hay sao ấy nhỉ?
@phuong_pda Cứ như mấy cái máy chả bao giờ được update hoặc dài cổ ngóng mấy tháng thì lại là hay à? =))
Có cụ nào trải cmn nghiệm iOS 8.2 chưa cho vài ý kiến đê ^^
Không biết có cho develop design mặt đồng hồ không ta hihiii
Mới lên ios 8.1.1 là chuẩn bị cho 8.2 rồi ah
Klq nhưng có ai lên ios 8.1.1 dc tăng dung lượng bộ nhớ trong ko?
https://www.tinhte.vn/threads/tang-dung-luong-bo-nho-trong-khi-len-ios-8-1-1.2391463/#post-43753022
hdlinh16
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lamquoctien Mình xài ipad air cũng tăng dung lượng.
Trc khi update máy báo tổng dung lượng 11,7GB, còn trống 2GB.
Sau khi update máy báo tổng dung lượng 12GB, còn trống 3.2GB
@hdlinh16 Bạn lên choi game có mượt khong
V’t
TÍCH CỰC
9 năm
Ipad mini 1 không dám đú theo nữa rồi :oops:
Truongbv09
TÍCH CỰC
9 năm
@lumia62o Lên đi bạn, không vấn đề gì đâu, sang năm co ios 9 mà hỗ trợ mini 1 của bạn thì mới thôi không lên, 8x vẫn mượt bạn ah
DzatBuon
TÍCH CỰC
9 năm
@Truongbv09 lag lắm, mini 1 chỉ dừng lại ở 7 là ngon thôi.
Truongbv09
TÍCH CỰC
9 năm
@DzatBuon Đồng ý với bạn nhưng đã trót lên 8 rồi thì phải lên nốt thôi.
V’t
TÍCH CỰC
9 năm
@Truongbv09 Đang ở ios 8 đây.vào web mở hai tab là ram không chịu nổi rồi
Truongbv09
TÍCH CỰC
9 năm
@lumia62o Uh, thì ngon nhất vẫn là 7 nhưng đã chót lên 8 rồi thì cập nhật luôn 8.1.1 thôi chứ biết sao bây giờ, theo trải nghiệm của mình thì tuy 8.1.1 không mượt bằng 7 ở mini 1 nhưng cũng mượt hơn 8-8.1. Mình cũng vừa lên sáng nay xong.
Chờ bán ra thực tế xem hiệu ứng của thị trường ra sao chứ giờ thấy chê bai dữ quá :v
Thú thật là mình chẳng thích con Gear lắm, nhưng mà thấy con Apple watch này còn xấu hơn cả con Gear mới ra nữa (ý kiến cá nhân)
@shinkt Sao cứ phải thêm (ý kiến cá nhân) làm gì nhỉ. Cứ thoải mái mà nói đi bạn 😁
Không nhẽ lại lên 😁 Nhanh quá, chưa kịp xem iOS 8.1.1 nó ra sao :D
Bó tay bác @dfsab và 97 người khác làm em nhầm 😁 like cái #2 bá đạo quá.
Đang hài lòng với ip6 & ios8.1.1 ko tội j phải lên ;)
@ViệtNamChampions Bẹn này khoe hàng trá hình hử. Báo xấu :v
@ViệtNamChampions Má.khoe ak.có mỗi thế cũng nhảy vô bình luận.
hugnvn87
TÍCH CỰC
9 năm
Hôm qua lên cho 4s, để từ 1h sáng đến 7h sáng mà tiêu 10% pin trong khi trc kia để qua đêm ko mất % nào ở 7.1.2
Một sự hối hận không hề nhẹ, các bác nào 4s mình nghĩ cứ để 7x or thấp hơn mà dùng. Có lên thì chẳng có nhiều khác biệt đâu, mà cái khác biệt lớn nhất là " Ước gì Apple nó không khó 7.1.2 để ta về"
Hacolin
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hugnvn87 bạn đặt lại tất cả Cài Đặt VPN hay tắt máy đi mở lại xem..
@hugnvn87 chính xác luôn . 4s lên 8.1 cũng hao pin kinh khủng . Để đt cả ngày không làm gì mà tuột 30% pin ( không jb ) , khiếp , trước đây để cả ngày cao lắm hao 15% pin
n_tienloi
TÍCH CỰC
9 năm
Lạy apple, chưa trải nghiệm 811 chính thức được mấy hôm mà đã... @_@
@n_tienloi 8.1.1 cứ để dùng .
8.2 để cho thêm phần đồng hồ
long_xuyen
TÍCH CỰC
9 năm
Nâng cấp phần mềm là giải pháp " thúc đít" người dùng nâng cấp sản phẩm apple. Xài cái ip4 giờ chỉ để nghe, gọi....
Apple Watch đẹp thật.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019