Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Apple đã cố tình giấu phần lồi của Camera trên iPhone 6 và iPhone 6+ như thế nào

cuhiep
16/9/2014 16:22Phản hồi: 461
Apple đã cố tình giấu phần lồi của Camera trên iPhone 6 và iPhone 6+ như thế nào
Apple đã cố tình làm cho người dùng khi nhìn vào những hình ảnh chính thức của họ về iPhone 6 và iPhone 6+ như là camera không lồi lên khỏi mặt phẳng lưng. iPhone 6 có độ mỏng là 6.9mm và iPhone 6+ là 7.3mm tức là rất mỏng nếu không tính thêm phần lồi của camera. Thực chất thì phần lồi đó cũng rất ít và rất nhỏ để có thể nhìn thấy. Tuy nhiên Apple có vẻ không muốn hình ảnh lồi đó được nhìn thấy rõ ràng, bình thường nên đã cho làm ẩn đi. Anh em có thể xem các hình ảnh iPhone chụp từ các cạnh dưới đây. Anh em có thể xem các hình này trên trang chính thức của Apple về iPhone 6 tại đây: http://www.apple.com/iphone-6

iphone6bulgelarge_verge_super_wide.jpg iphone6bulge3_verge_super_wide.jpg iphone6bulgelarge_verge_super_wide-1.jpg easy_way_large_verge_super_wide.jpg iphone6bulge4_verge_super_wide.jpg iphone6plusbulge_verge_super_wide.jpg iphone6bulge_verge_super_wide.jpg

Một ảnh chụp góc thấy rõ camera lồi của iPhone 6.
Screen Shot 2014-09-16 at 11.19.36 PM.jpg

461 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

teriost
ĐẠI BÀNG
10 năm
dùng photoshop dấu đi thôi,sao phải thắc mắc?
@teriost Ngay buổi đầu nhìn thấy iP6 với tin camera lồi, mình nhìn hình cạnh bên k thấy có. đơn giản là nó giấu đi, chứ bài viết này chẳng có nhiều ý nghĩa
@Evolution X vậy tại sao apple lại cho nó lổi, làm lõm không được sao ???? hay apple thấy lồi mới đẹp.
@trongvosong Đấy phải hỏi ifans mới đúng, chứ mình thì chịu, chỉ biết hồi xưa (mới đây thôi) ifans tự hào vì camera trên iP k có lồi như SS, giờ thì im cmn lặng, :p
@teriost Ah, minh dang nghi cach kim tien de mua e no thui. Vi cac ban co che the nao di nua thi Cam cua iphone 6 van loi. Minh cung 30t rui nhung chac chan 100% ko thong minh nhu may bac thiet ke ra iphone nen ko dam che nhu cac ban.

Oneplus One
kid173
ĐẠI BÀNG
10 năm
Dù sao đi chăng nữa nó cũng rất đẹp, camera lồi ra chút xíu cũng chẳng sao. Mình không quá khắt khe mấy cái chi tiết nhỏ như vậy.
@kid173 ko nhỏ tí nào đâu bác, ngoài mấy con nokia có thiết kế của nokia nhiều khi cũng hầm hố thì cam lồi ko sao, còn con IP này nhìn tổng thế nó thế cam vậy lồi ko nhỏ tí nào bác à, ko ăn nhập với thiết kế chung...còn bác nói "dù sao đi chăng nữa-nó cũng rất đẹp" hay "ko quan tâm chi tiết nhỏ như vậy" thì không phải bác dễ tính rồi, mà là bác cuồng táo quá thôi
upkey1010
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kid173 sao mình thấy ko nhỏ chút nào. từ khi xài ip mình cực ghét mấy con china có cam lồi. giờ thì ip cũng lồi @@ đúng chán
@kid173 android mà lồi là bị chê thậm tệ............ .hứ
vj3tgja
TÍCH CỰC
10 năm
lồi thế k nhỏ đâu bác, ít thêm 1li nựa, mà đặt lên bàn nó mà k kênh vì cái camera e đập đầu vào tường
béo cho các thím buôn ốp
xedieu
CAO CẤP
10 năm
@bangle Vãi "chống trầy thông minh"! =)))) Đăng ký sáng chế này luôn thôi!
probalt
TÍCH CỰC
10 năm
@bangle Camera lồi làm trầy mặt bàn thì có :rolleyes:
bangle
ĐẠI BÀNG
10 năm
@probalt vậy phải mua miếng dán chống trầy cho bàn hả, các hãng phụ kiện lại hốt bạc rồi, sản phẩm mới: miếng dán mặt bàn hiệu CHÀ BÁ =)))))))))))
probalt
TÍCH CỰC
10 năm
@bangle miếng dán cường lực cho bàn gỗ, rất đẹp và rất sang trọng 😁
nên sửa title thành Apple đã cố tình giấu phần camera lồi đi ntn chứ nthe kia ng đọc sẽ tg là apple đã thiết kế iphone 6 sao cho khi nhìn ngang k thấy đc phần lồi?
Jesse.Tse
TÍCH CỰC
10 năm
Tưởng bác làm cái topic này ý là để hỏi Apple làm cách nào mà cái máy thật bên ngoài có camera lồi mà nhìn như ko lồi chứ còn trên ảnh thế thì pts or chỉnh sửa đơn giản thôi thì có đáng để hỏi ko 😔
Chắc pts dấu e nó đi 😆
ko biết giá 6 về VN là bao nhiêu nhỉ
@hoathaneitc E mới đặt đến hôm 22 này về là 25 cho 6 bản 64gb bác ạ
apple là chuyên gia dím hàng mà. đợt giới thiệu imac mới cũng thế 😁
Xấu quá thì dấu đi để lừa mọi người chứ sao :v :v
sao giữa 2 phím âm lượng lại làm lõm vào thế, trông xấu
iReview
ĐẠI BÀNG
10 năm
@conankcbn7 Hai phím đấy lõm vào để giảm lồi đó bạn, đẹp mà không xấu đâu.
Riêng cam lồi thì xấu, bất tiện. Nếu Apple làm liền kg chạy đua độ mỏng bằng cách thêm vài mA vào pin thì thích hơn.
@conankcbn7 nhìn thế mới đẹp. mấy cái đó mà lồi nữa thì nó ế lun
@conankcbn7 à. cái này bạn thường phải bấm = ngón cái. mà ngón cái thì rất khó bấm nút nhỏ như là + -. mà thiết thiết kế kiểu dài này nó sẽ hợp tông với độ dài mới của iphone 6 bạn nhé. Nói chung trong thiết kế mọi thứ phải hài hòa tổng thể với nhau. bạn thử tưởng tượng nó vẫn là nút tròn như cũ thì trông sẽ như nào. Thử dựng bằng PTS xem
quảng cáo mà ko lấy ảnh render gốc chính xác của máy thì cũng ko đc! nhưng dù sao nó vẫn đẹp, và chả ai quan tâm điều đó cả!
bacgiang_ah
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nhìn ảnh ở góc thấy lồi vậy mà khi ảnh chụp cạnh bên lại k thấy j nhỉ. Nếu lồi ít vậy thì trông mặt sau đỡ phản cảm hơn.
Lại chọc Samfan vô ném đá :p
@galabuon Sam fan đây. Này thì đá này.

Nhắc tới sam cho hỏi tí là còn ai nhớ tới cái note edge gì đó không? Dạo này thấy toàn hóng note 4 không à? 😁
Imdie
ĐẠI BÀNG
10 năm
@doinho Ahhhhh, Note Edge, iPhone killer đấy á? KIA 😆
@galabuon làm gì bọn nó dám ném cái này 😁
daikimgia
ĐẠI BÀNG
10 năm
@galabuon Sao phải xoắn
spkt02cdt
ĐẠI BÀNG
10 năm
@galabuon antisam lại không thích điều này!
Giả sử nếu ko phải Apple mà là Oppo hay Samsung cũng giấu cái camera lồi của mình thì như thế nào nhỉ. Dự là có hàng cơ số vào ném đá. -_-
appleno1
TÍCH CỰC
10 năm
@Dark Infinity chứ bạn tưởng anti Apple ít lắm hả,mình dám khẳng định là chỉ tính trên tinhte này thôi nhiều gấp 2 iFan (có thể hơn) 😁
@Dark Infinity riêng nokia không dấu nhé từ 925 là lồi rồi.thế mà bị chê lồi.còn 1020 cũng lồi cũng bị kêu.iphone thi vào khen như đúng rồi đúng là....
HaingoN95
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nhạt thế. Haiz

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
shirley19
TÍCH CỰC
10 năm
Trên tay thì mới bik nó lồi lên bao nhiêu . Mà bao nhiêu cũng xài case hay bumper cover rồi . Quan trọng mấy anh chơi chân đất thôi . Mà hy vọng để lâu ko tróc như ai đó
duyvua
TÍCH CỰC
10 năm
@shirley19 Mua cái đt thiết kế đẹp mà xài case cũng như ko 😔 nguyên tắc của mình là bất kể là người hay vật, nude là đẹp nhất 😁
shjdoku
ĐẠI BÀNG
10 năm
@shirley19 Xin lỗi bạn Apple có dạy cho bạn cách xài Iphone thế nào hả???ở Vn chẳng có ai cần phải đc cách để xài 1 cái điện thoại hết, ai thích xài kiểu gì thì xài thôi, iphone của bạn có case mắc tiền thì phone của ng khác cũng có case mắc tiền, phone của ng ta ko xài case thì bị tróc, iphone của bạn ko xài case cũng xước cũng móp mẻ thôi, phải chi iphone của bạn ko xài Case mắc tiền mà ko bị xước móp méo thì hẵng đá ng khác
@shirley19 Theo hình ảnh thì chỉ lồi lên một vòng tròn viền xung quanh cái ống kính, kính camera thì bằng sapphire rồi, còn các ip trước thì viền xung quanh camera bằng thép ko rỉ, chắc con 6 này cũng vậy nên ko sao đâu, dự là khoảng 0,5 mili thôi. Ko phải lồi cả cụm to bổ chảng nên có khi nhìn quen lại đẹp, hehe

Sent from my mobile using Tinhte.vn mobile app
@shjdoku iPhone 5/5S ko xài case nó trầy như con cầy ghẻ o_O
Ghét nhất bọn thương gia treo đầu dê bán thịt chó :mad:
@7 tỷ người khác
@7 tỷ người khác Thịt chó ngon mà bác cứ mỉa mai, hic.
@thanh120514 THỊCH CHÓ ĂN VỚI LÁ THÚI ĐỊT LÀ NGON LẮM ĐẤY

http://cuteshopdvd.blogspot.com/
earl_grey
TÍCH CỰC
10 năm
69% các con giời sẽ dùng ốp hoặc bao, nên càng ít thấy nó lồi.
Ha_TM68
TÍCH CỰC
10 năm
Rât cao tay..
lowt3ch
TÍCH CỰC
10 năm
@Ha_TM68 Cao tay? Chiêu trò bẩn thỉu của Apple. Công bố độ dày 6,9mm nhưng không đo phần camera :v
@Ha_TM68 cao dễ sợ, photoshop 30 giây là xong.
PTS muôn năm..
vuphamminh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ngocdung_const Cách PR của App khiến nhiều công ty khác khó mà làm theo vừa đỡ tốn tiền vừa mà vẫn hiệu quả . cũng phải nói là SP của họ cũng tốt nhưng những cái xấu của họ người dùng cũng không giám nói vì muốn sp mình đang có là nhất :eek:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019