Apple đổi tên iPad 2012 phiên bản Wifi + 4G thành Wifi + Cellular

Duy Luân
12/5/2012 22:57Phản hồi: 151
Apple đổi tên iPad 2012 phiên bản Wifi + 4G thành Wifi + Cellular

Khi Apple giới thiệu iPad 2012, ngoài màn hình độ phân giải cao thì kết nối 4G LTE cũng là một trong những điểm mà hãng tập trung nhấn mạnh. Tuy nhiên, cái tên iPad "Wifi + 4G" giờ đã được đổi tên thành iPad "Wifi + Cellular" tại nhiều cửa hàng bán lẻ và cửa hàng trực tuyến ở Anh, Mỹ, Úc, Canada, và cả Việt Nam. Theo 9to5Mac thì thay đổi này chỉ mới xảy ra trong khoảng 24 đến 48 giờ trước. Trong khi đó, chiếc iPad 2 vẫn giữ cái tên "Wifi + 3G". Ở hầu hết các nước trên thế giới, kết nối mạng di động nhanh nhất mà người dùng có thể đạt được với iPad 2012 chỉ là 3G HSPA, HSPA+ hoặc DC-HSDPA chứ không lên được 4G LTE. Động thái đổi tên này có lẽ là để tránh các cáo buộc lừa dối khách hàng như những gì Apple đã mắc phải ở Úc. Apple chưa bình luận gì về chuyện này.

Ảnh chụp màn hình trên Apple Online Store của Việt Nam
151 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Kêu 4G cho nó nhanh Cellular chi cho rắt rồi
@levu136 Để phân biệt với 3G vì cả 3G và 4G đều dùng Cellular. Không rõ 4G tắt cái Cellular đi có dùng được không nhưng mà cái 3G tắt đi vẫn dùng được.
nhoctm
ĐẠI BÀNG
12 năm
@levu136 kêu như vậy để đỡ bị kiện cáo lung tung đó bạn,4gb bên Úc nó chưa phổ biển rộng thật sư là 4g mới chỉ ở Mỹ với 2 3 nhà mạng j đó,đổi như vậy để dùng chung cho tất cả các nước lin cellular cho mọi người khỏi phải thắc mắc
@levu136 Trước đây Apple cũng thông minh y như bạn, đặt là 4G cho đỡ rắc rối, nhưng sau 2 vụ kiện thì cũng ko thông minh nổi nữa rồi 😃
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ bôi đỏ. pác này chả hiểu cái gì về GSM mà cũng chém gió như đúng rồi 😆
Vậy suy ra là mạng 4G là Cellular sao?😁
@joinylangtu Biết cellular là gì k
EDGE HAY 3G 4G LTE WIMAX HAY CDMA EVDO 3G ĐỀU LÀ CELLULAR DATA HẾT
shirley19
TÍCH CỰC
12 năm
đổi tên sao cũng được miễn là được thành công thôi ( mình mua bản wifi nên chỉ là Wifi 😁 ) !!!
Dù sao ở VN 4G chưa phổ biến, chả Anh hưởng gì mấy 😆
KySiRong
TÍCH CỰC
12 năm
@pepsiboy Có quái đâu mà phổ biến.

Cellular là kết nối di động, hàm ý chỉ chung 3G, 4G 😁 Cũng hợp lý, máy có 4G nhưng gọi 4G ở những nước ko có dịch vụ 4G thì lại bị kết tội là lừa dối khách hàng, nghĩ cũng đau.
@pepsiboy chưa có ấy chứ😕
chắc để cellular cho khỏi đụng hàng với các máy bên android , giá nó bh khá tốt rồi^^
Hahahahahahahahaha, sau khi vấp ngã 1 lần, giờ Apple phải cẩn thận hơn là đúng rồi
@gomchao 2 lần bác ạ 😁
crabs
CAO CẤP
12 năm
Đổi tên chỉ vì sợ bị kiện lừa dối kh. Nghĩ lại mà buồn cho VN Hội bảo về người tiêu dùng có chỉ để cho có
hothutrung
ĐẠI BÀNG
12 năm
từ Cellular khó hiểu hơn là 3G hoặc 4G 😃
thấy viettel cũng đang thử nghiệm 4G mà
chuyển thành Cellular vì nó khó kết nối với 4g nên chuyển thành tên nt 😆
việc chuyển tên thể hiện sự yếu kém trong việc đặt tên =))
zprox
TÍCH CỰC
12 năm
@heaven tad vậy đặt như nào mới không yếu kém,để không bị kiện ?
@zprox đi kiện người khác nhiều, h có tật giật mình chứ có cái gì đâu :-j
tamluu77
TÍCH CỰC
12 năm
Việc đổi tên có lẻ đã nói lên 1 điều. Mạng 4G chưa thịnh hành lắm, chi phí đầu tư đắc đối với các nhà mạng -> chi phí sử dụng cho người tiêu dùng cao. Có thể là chờ 1 thời gian nữa. Lý do khác thiết bị đưa đạt tới 4G, khách hàng chủ yếu tin vào những gì mà nhà sản xuất đưa ra mà thôi -> tranh dư luận cả apple.
đứng đầu thị trường thì chịu sóng gió thật, luôn bị những cạm bẫy đôi khi thật là ngớ ngẩn kiểu kiểu câu chữ thế này, đấy là tiếng anh chứ tiếng việt thì câu chữ có mà cãi cả ngày. đúng là người tiên phong thì sóng gió, khó khăn phải chịu hết, nhưng vinh quang thì thật là vĩ đại
18.899.000 vnd đổi thành 8.899.000 vnd thì hay.
kenji_123
ĐẠI BÀNG
12 năm
@doanhatinh91 được vậy thì quá tốt
@doanhatinh91 cái này được nè, hàng 2nd sẽ còn 5.000.000 nhà nhà đều ipad!
@doanhatinh91 Tớ muốn nó thành 899.000 thôi 😆
sửa giá thì ko sửa, đi sửa cái tên :-<
@heaven tad nó có nói đổi tên là có lợi cho người dùng đâu mà là để tránh rắc rối ở những nước chưa có mạng4G
@heaven tad Ông này thường xuyên hung hăng quá 😁, có hiểu biết thì đã chả nói làm gì, đằng này toàn cmt rành rành kiểu " thực ra t chả biết cái cm gì đâu"
@heaven tad à, quay đi quay lại thì ra là do hậm hực cái giá đắt quá ko mua nổi 😁. thôi mình xin lỗi bác, tâm lý con người cả mà =)))
truanang
ĐẠI BÀNG
12 năm
@heaven tad Sao ko có lợi , người dùng đỡ nhầm lẫn rằng ipad có thể chạy đc mạng 4g ở nước khác ngoài mĩ và canada là có lợi rồi còn gì .
Còn chuyện giảm giá thì là siêu hạ sách . Bạn chưa từng kinh doanh nên mới ko hiểu là giảm giá nghĩa là giảm giá trị mặt hàng ,giảm giá trị thương hiệu . Bản thân ipad ko hề đắt , giá đó người ta muốn mua cũng có thể ko phải suy nghĩ nhiều mà mua được (ở nước ngoài , ko nói vn) . Nếu muốn giá rẻ thì thiếu gì hãng, ai bắt phải mua ipad đâu .
Bản thân mình quan niệm rằng làm ra sản phẩm có chất lượng cao + công nghệ đột phá là có lợi cho người tiêu dùng rồi . Ko có ipad 3 , người ta có tiền cũng ko mua đc cái gì 10 inch có màn retina cả .
Nói chung tư duy còn hạn chế thì cứ loanh quanh mấy chuyện đắt với rẻ ,ko thể nào vượt xa hơn thế đc . 1 cái mạch ở cái phòng thí nghiệm chỗ mình làm toàn 3000 euro đổ lên , mà vẫn là đồ rẻ tiền đó .
Nói thế cungz đúng nó ảm chỉ đó là mạng 3G + 4G mà.
hjvalen
ĐẠI BÀNG
12 năm
đổi để tránh các vụ kiện tụng từ các nước ko sử dụng đc 4G đó mà.
http://www.samsung.com/au/consumer/mobile-phone/mobile-phone/tablet/GT-P7320FKETEL

SS chắc thông minh lắm đấy :rolleyes:

Nói chuyện cứ như đá vào ***, à ra là cay cú vụ giá =)), hiểu hiểu.
@heaven tad Tính không cmt r nhưng càng nói càng thể hiện cái nông cạn của bạn nhé...khi nào hiểu dc vì sao đổi tên và hệ thốngphaáp luật nướcgo nài r hãy nói nhé...lõi gì ko biếtn hưng qua cm của các bạn khác thì có vẻ họ có "lõi" để tìm hiểu 1 vấn đề..còn bạn thì lõi hơi nhỏ hoặc xấu hơn là ko lõi...
trumsatgai
ĐẠI BÀNG
12 năm
@heaven tad lý cùn, apple đổi tên để tránh rắc rồi tiện thì liên quan gì tới chất lượng máy ? Có cần phải hả hê "thể hiện sự yếu kém trong việc đặt tên" ? Chú là fan ss, wp hay "tàu khựa" tôi chả quan tâm nhưng ko phải thế mà đi đâu cũng chơi đòn gió thế đâu nhé
@siunhon_cutchan lõi là cái gì @@

ờ ờ hiểu cái lõi là cái gì rồi
mà hiểu cái lõi là cái gì thì chắc là có lõi =))
@trumsatgai cũng biết là đòn gió sao @@
mình còn ko biết đó là đòn gió mà các bạn biết là đòn gió, ko biết ai đang đòn gió đây :-j
trumsatgai
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sửa giá có vẻ nhiều người quan tâm hơn, tất nhiên là giảm chứ tăng nói làm gì =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019