Apple đổi tên iPad 2012 phiên bản Wifi + 4G thành Wifi + Cellular

Duy Luân
12/5/2012 22:57Phản hồi: 151
151 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Titalas
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sửa tên giảm giá nữa thì tuyệt :p
ko thix cách gọi này lắm! mơ mơ hồ hồ! tôi nghĩ rằng apple nên gọi theo đúng chuẩn công nghệ mà ipad trang bị! nếu đúng trang bị là 4G LTE thì cứ gọi vậy việc gì phải khúm núm như thế!
@yushikara gọi vậy bị kiện. thích ha oai rồi trả tiền kiện cáo hay thích đổi tên tránh rắc rối?
@yushikara rồi bị kiện quảng cáo sai sự thật như bên Úc nữa thì sao đây LOL. ghi 4G đâu có nghĩa là nó hoạt động với tất cả các mạng 4G
Để 4G cũng chẳng sao. Ai bắt bẻ được gì Apple. Lỗi tại hệ thống mạng của các nước chưa đạt đến 4G thôi.
MrSm1th
ĐẠI BÀNG
12 năm
Apple làm ăn sida ==
chừng nào đổi giá thấp hơn nhỉ
thienvong
ĐẠI BÀNG
12 năm
đổi tiên ! tưởng ra phiên bản mới ! nên tậu thêm 1 cái =))
Công nghệ 4G LTE trên iPad 2012 chỉ giới hạn ở 1 2 tần số gì đó.
Mạng 4G LTE của 1 số nhà mạng có tần số không hợp với tần số ấy sẽ không thể kết nối.
he he...... Apple có cả đống luật sư, kỹ sư......giỏi làm việc ho người ta. đâu chờ tới các bác "dạy bảo" phải làm thế lọ thế chai.
kiếm tháng vài triệu VND mà đòi dậy khôn cho thằng mỗi tháng kiếm vài chục triệu USD.
1 chiêu PR của apple ?????
Em chỉ quan tâm đến giá còn thích gọi là gì thì nó vẫn là iPad
hp1503
ĐẠI BÀNG
12 năm
nếu mua ipad 2012 cách đây 1 tháng, chỉ đc bản xách tay mà còn đắt hơn bây giờ ~1tr nữa 😔
anakan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đổi tên là điều tất nhiên. Có lẽ các nhà mạng cũng nên đổi cái tên 4G thì càng chính xác. Vì hiện tại chuẩn LTE chưa đc xem là 4G mà chỉ mới là "3,9G". 4G thực sự là theo chuẩn LTE Advance, mới đc ITU phê chuẩn gần đây, có thể đạt đc tốc độ tối đa đến 1Gbps, trong đó tốc độ download tối thiểu là 100Mbps. Hiện tại chưa có thiết bị viễn thông nào đạt đc tốc độ này. Do đó, muốn trải nghiệm 4G thì nhanh nhất cũng phải chờ đến năm 2013.
tránh bị cho là lừa dối khách hàng nên phải thay tên 😁
chỉ vì cái tên 4G mà em bị quê một trận, khi em nói 4G mà làm cái gì khi mà ở vn ko có 4G hóa ra kém cả máy 3G à, vì máy 3Gcó chỗ cắm sim còn 4G thì không( em cứ ngĩ 4G=Wimax như bên Nga bọn em ), nhưng em nghĩ đổi tên cũng chưa thật ý nghĩa, vì Cellular= dtd. nếu là 3G+4G LTE thì nhiều người thông cảm hơn, dễ hiểu hơn!
Đổi cũng phiền nhỉ? Rắc rối quá. Đổi quách thành Ipad GSM cho phổ cập, chả ai kiện được ai nữa mà lại ngắn gọn và quen thuộc!
yeusaigon
TÍCH CỰC
12 năm
có nghĩa là không lừa được giới chuyên môn và khách hàng thì phải đổi tên thoy!
sao cái giá ở trên là 14tr5 mà ngoài FPT với Future toàn 15,5 ko vậy ta???
huutho2004
ĐẠI BÀNG
12 năm
vậy bây giờ mình nên gọi là 3g, 4g hay cellular nhỉ ?
thật tình chưa coi nội dung QC của apple thế nào nên ko bít kiện vụ j. mình thì thấy apple ko có lỗi chỉ trừ khi nào ipad ko có 4G trong sản phẩm!
@yushikara
đơn giản như vậy thì luật sư thất nghiệp hết à?
Có tội mà cãi thành trắng án là luật sư giỏi. ngược lại không có tội mà kết tội được mới là tài ba.
@yushikara bị kiện vì trên website có chữ 4G nhưng khách mua ra lại ko dùng được. đó là sự khác nhau giữa quyền lợi khách hàng ở VN so với ở nước ngoài.
công nhận 1 khi đã nổi tiếng thì mọi động thái của Apple đều được cả thế giới chú ý đến,phải nói APPLE đã thành công ngoài sức tưởng tượng

"Người ta ko cần máy tính bảng,người ta chỉ cần IPAD" ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019