Apple giảm giá $20-$50 cho iPad 1 và iPad 2 refurbished

uhraman
8/5/2012 14:45Phản hồi: 116
Apple giảm giá $20-$50 cho iPad 1 và iPad 2 refurbished
Apple vừa thông báo giảm giá tất cả các model iPad 1iPad 2 Refurbished trên gian hàng trực tuyến của mình với mức giảm từ 20$-50$, tương ứng khoảng 10% giá bán. Các model Refurbished này đã được kiểm tra lại và hoàn toàn đảm bảo chất lượng cũng như thông số kỹ thuật. Thời gian bảo hành vẫn là 1 năm. Số lượng có hạn nên ai có thể mua trực tuyến thì mua nhanh tay nhé. Có thể tìm ở các Apple Store bên ngoài Hoa Kỳ như Singapore, HongKong...​
Các model giảm giá gồm có:​
iPad 2 Refurbished:
  • 16 GB Wi-Fi: $319, giảm $30 từ $349.
  • 32 GB Wi-Fi: $399, giảm $50 từ $449
  • 64 GB Wi-Fi: $499, giảm $50 từ $549
  • 16 GB Wi-Fi+3G: $449, giảm $30 từ $479
  • 32 GB Wi-Fi+3G: $529, giảm $50 từ $579
  • 64 GB Wi-Fi+3G: $629, giảm $50 từ $679
iPad 1 Refurbished:
  • 16 GB Wi-Fi: $279, giảm $20 từ $299.​
  • 32 GB Wi-Fi: $349, giảm $50 từ $399​
  • 64 GB Wi-Fi: $449, giảm $50 từ $499​
  • 16 GB Wi-Fi+3G: $379, giảm $20 từ $399​
  • 32 GB Wi-Fi+3G: $449, giảm $50 từ $499​
  • 64 GB Wi-Fi+3G: $549, giảm$50 từ $599​
Nguồn: Apple Store, Macrumours
116 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hac Long
TÍCH CỰC
12 năm
Tậu thôi nào các Ifan, đó là một cơ hội tốt😁
Refurbished thì giảm giá là đúng rồi, 😃​
về VN mà con 7,5 triệu con Ipad 2 16Gb, thì làm 1 em
Vẫn không có tiền để mua em mấy em này. Buồn như con chuồn chuồn 😔
lathangthu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giá này vẫn còn chát lắm...
Loại refurbished này rẻ thì có cái giá p hải trả, xác suất bị hỏng cao hơn loại không refurbished.
em_ut
TÍCH CỰC
12 năm
@SieuThi.com Cũng chưa chắc đâu bạn ơi. Nhiều khi nó bị lỗi khi đem về kiểm tra thay thế lại họ lại làm kỹ hơn. Bạn nên nhớ rằng những chiếc refurbished này cũng từng là hàng mới 100% bị lỗi đó. Bản thân các hãng cũng có thể bán như hàng mới mà khách hàng không thể biết được nhưng luật bên đó chặt chẽ lắm. Với lại vẫn đc bảo hàng 1 năm nên vẫn yên tâm. Ở bên đó nhiều khi mua đồ mặc dù không bị hư hỏng gì nhưng trong vòng 1 tháng mà vẫn giữ hóa đơn vẫn có thể trả lại hàng lấy tiền lại chứ đừng nói là bị lỗi hư hỏng.
@SieuThi.com Nó kiểm tra lại đạt đủ tiêu chuẩn rồi mà
Mua hàng này có khi còn tốt hơn nh hàng của mấy bác apple store ở vn =_=
@SieuThi.com Nhà SX bảo hành 1 năm mà bác.
mua lại 50 $ bán ra thì giá này. apple thật biết cách kiếm tiền.
@****C*L*O*V*E*R*** bạn cho mình cái topic apple thu 50$ đi, biết 50$ ở mĩ ko bõ tiền xăng ko, apple thu về giá rẻ nhất là 250$ ông ạ, đừng có chết vì kém hiểu biết. AMZ thu 280-300 cho bản thấp nhất
@clonecaida đây ah. http://www.tinhte.vn/threads/1145401/ . ipad cũ thì mấy con ko trầy xước tí nào ah. nếu mình có sai thi bạn cứ phản bác nhưng đừng lên giọng dạy đời người ta. thân.
em_ut
TÍCH CỰC
12 năm
@****C*L*O*V*E*R*** Đó cũng chỉ là hàng đã qua sử dụng để tái chế, nếu bạn lại thì gọi là hàng Re-new, tức là hàng ko bị lỗi chỉ là hàng cũ mà thôi. Còn Refurbished thì hầu như chưa xài hoặc thời gian xài rất ngắn là đã bị trả lại. Hàng mua lại để re-new tất nhiên là phải mua rẻ hơn rồi vì hàng đã qua sử dụng rồi, hơn nữa $50 cũng chỉ là bản thấp nhất và đã bị trầy xước mà thôi. Nói chung là bạn đã sai ngay từ đầu khi cho rằng Apple ăn lời quá mức khi mua lại hàng cũ giá rẻ rồi bán lại cho người tiêu dùng giá cao. Ở bên đó mua bán rõ ràng và người tiêu dùng cũng rất rành mấy vụ này. Hơn nữa nhà sản xuất bên đó ko đc nhập nhèm đánh lận con đen lừa người tiêu dùng. Vừa bị kiện vừa uy tín. Như vừa rồi đó, chỉ vì Siri ko hoạt động đc như quảng cáo thôi mà đã bị kiện quá trời rồi kìa.
@****C*L*O*V*E*R*** Hjx. Cái chính là về sau vàng đồng lẫn lộn, không biết thằng nào là cũ mông má lại và thằng nào là mới thực sự nữa cơ
Các thương gia nhập về phục vụ anh em đi. Được giá đó thì oánh bao nhiêu về chả hết, khỏi phải lăn tăn!
phuongaltec
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao phân biệt đc ta ??
@phuongaltec serial No bắt đầu bằng 5k đó bạn
iApples
TÍCH CỰC
12 năm
@phuongaltec Nó dán cái tem Refurbish to uỵch ở ngoài hộp mà bạn ? Nó có cần bạn phân biệt đâu ? Mà Apple sẽ tự phân biệt giúp bạn, chỉ sợ dân buôn bán chộp giật ở ta về nó bóc them Refur đi và đóng seal lại ra vẻ hàng Brand-New để kiếm lời thôi (à mà lúc đó thì cần có dấu hiệu phân biệt thật ? Với iPhone thì hình như nó đổi serial thành hàng 5K thì phải ? Còn iPad thì không rõ có tương tự ko ?)
phuongaltec
ĐẠI BÀNG
12 năm
@iApples tất nhiên là mình biết apple không chơi đểu, chỉ sợ mấy bác thương gia nhà mình thôi.. ớn lắm
cuongg8
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giảm không nhiều, mua máy mới yên tâm hơn.
Ipad2 16G 249$ (giá cũ 379$) về VN giá ngọt nhất cũng trên 12 "củ":mad: - Một đất nước đại đa số người dân có mức thu nhập chưa cao nhưng giá cả toàn ở trên mây.o_O
thinkpark
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Hoang_S Đánh đồng thế xem ra không ổn rồi bác. Chẳng lẽ 1 thằng giỏi nhất ở một trường tệ nhất không được hơn thằng dốt nhất bên trường tốt nhất? Đại đa số thì thu nhập đúng là chưa cao nhưng nhiều người thu nhập cũng cao lắm đấy. Trong khi đó, những sản phẩm này thực ra không phải là những món hàng xa xỉ bên nước ngoài.
@Hoang_S bác nói gì vậy. nếu 12 triệu bác kiếm dc ipad 3 16gb wifi rồi đó bạn, bạn ko xem giá thị trường ipad ở VN ah. hiện tại giá ipad ở vn bằng với giá bên Mỹ luôn đó bác. lấy đâu ra ipad 2 16gb wifi giá 12 triệu vậy ^^
không chơi với hàng lỗi.đợi galaxy tap 2 10.1 giá cũg vậy
hàng refu mà giảm có chừng đó thì vẫn đắt lòi, bỏ thêm mà mua new chứ chơi hàng refu ớn lắm
alienthai
TÍCH CỰC
12 năm
Hic Ipad giữ giá thật....... h mà mua được ipad 1 rebuf dùng cũng thích 😁
bernerasu
TÍCH CỰC
12 năm
Uh, lỡ thay vỏ ròi làm sao kiểm tra được "5k" đây?
phuongaltec
ĐẠI BÀNG
12 năm
@bernerasu số serial trên chip mà, mở setting -> general -> about
lehungnew
ĐẠI BÀNG
12 năm
BỚT ĐC 50 ĐỒNG LÀ THẤY CÓ CẢM JÁC THÍCH MUA RỒI, DÙ LÀ HÀNG CÓ LỖI, NHƯNG CŨNG ĐÃ ĐC APPLE CHỈNH LẠI RỒI. LIKE CHỦ ĐỀ NÀY ^^
Mua cái mới cho chắc
moilon5b1
ĐẠI BÀNG
12 năm
Người ta thay mới hoàn toàn pin còn phần cứng tùy theo sẽ chỉnh sửa để đảm bảo như một máy mới mà ...
Vẫn đc bảo hành 1 năm thì lo j ...
lehungnew
ĐẠI BÀNG
12 năm
@moilon5b1 chính xác, người ta vẫn sẵn sàng bảo hành như hàng mới lun, cẩm số serial lên trang check bh của apple vẫn đầy đủ 12 tháng lun
ngon đó, bác nào cần thì hốt được rùi, Ipad 1 vẫn còn ngon hơn các Tablet đồng giá trên thị trường hiện nay.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019