Apple giới thiệu iPhone 5: màn hình 4" Retina, 4G LTE, CPU Apple A6

Didu
12/9/2012 17:13Phản hồi: 3.569
3.569 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

heliosy
TÍCH CỰC
12 năm
Xem xong rút ra dc 3 điều
1 là Apple đã cạn kiệt ý tưởng thiết kế
2 là Apple ko còn bảo mật sp dc như trước
3 là Apple đang ở phía sau 1 đối thủ quá lớn (ai cũng biết là gì)
mà đây là sp cuối cùng của SJ đây sao ? Hơi thất vọng
Linh Việt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@heliosy 4" nào cũng chuẩn 16:9 như nhau cả mà. Có khác là do phần viền máy làm cho nó khác.
heliosy
TÍCH CỰC
12 năm
@Linh Việt màn hình khác nhau bạn à 😃 chuẩn màn hình thì chung nhưng màn hình thì khác nhau, của IP5 dài hơn
bạn lên gsmarena coi thông số chiều rộng sẽ rõ, cả 5 con đều có chiều rộng là 5,8cm trong khi mấy con 4" còn lại toàn 6,2cm trở lên, đấy là đo chiều rộng của cái dt thôi đó chứ còn cái viền màn hình nữa, trừ vào nữa thì chiều rộng cái mh của IP chắc còn 5,2cm :|
Linh Việt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@heliosy Nếu chung chuẩn 16:9, độ dài đường chéo màn hình đều 4", thì mình bảo đảm kích thước màn hình không xê xích nhau tới 1 milimet. Bạn có học tính chất tam giác vuông thì sẽ hiểu thôi.
heliosy
TÍCH CỰC
12 năm
@Linh Việt Cứ ra rồi bạn sẽ thấy 😃
RVHT
TÍCH CỰC
12 năm
Chờ ngaỳ mai cổ phiếu Apple giảm 😁
lancejade
ĐẠI BÀNG
12 năm
@RVHT giá mới tăng lên đó
@RVHT
Cổ phiếu Apple tăng $9.19995 ~ 1.39% lên $ 669.79 nhé

Câu trả lời của nhà đầu tư
Bán cổ phiếu apple đi may ra còn kịp.
Chả có gì mới, kéo dài máy ra còn xấu hơn 4s nữa, sắp tới lại bị SS với HTC kiện.
Thua L920 ở màn hình Super Sensitive PureView
mỉnh vẫn thích màn hình rộng hơn là màn hình dài. phải màn hình rộng ra một tí nữa thì hay nhĩ
hehe1110j
TÍCH CỰC
12 năm
K thấy nói đến nano sim hay micro sim nhỉ?
@hehe1110j Mình thấy trên GSMarena.com đề là ''nanoSIM card support only''

http://www.gsmarena.com/apple_iphone_5-4910.php
Apple iPhone 5 - Full phone specifications
gsmarena.com
daitin94
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ungngoclam qua VN thì sao trời? Không biết Vịt teo với Vina có sim này chưa?! Haiz...mua đc cái máy mà không có sim thì mua cái ipod còn vọc phê hơn
có cải thiện nhưng mình ko thấy có đột phá,ko biết sau doanh số ác ko chứ như vậy là ko đúng kỳ vọng của nhiều ng rôi😃
@loyal_brave_01 vẫn cao vì đám androdi cũng thế toàn nhái lại chứ có gì đâu mà các bố tung hô ầm ầm, haizz nói chung là chán apple rồi, iphone 5 vẫn mua vì mình khoái siri nó chưa có trên ip4 còn ai có 4s rồi mua phí tiền, nói thật thấy ip5 xấu òm. Ngoài ra thì hơi ghét apple rồi, cân nhắc mua vaio hay mac lại thôi!
chuẩn bị lúa nào a e 😁
@liverpool_hai chuẩn bị 1 nanosim chứ 😆
hp_fabius
ĐẠI BÀNG
12 năm
Y chang thăng Gôiphone thiết kế. Còn sản xuất trước apple nữa chứ
Nghe nói Job đang đập tanh bành cái cục wifi trên thiên đàng
@then khung Bác này nói chuẩn nè. Cho khéo vì chán quá nên ông ấy đi ngủ sớm lâu rồi ấy chứ. Đâu có thức để phải xem một sản phẩm cạn kiệt ý tưởng như ip5
econan1214
ĐẠI BÀNG
12 năm
Phải nâng cấp từ từ, từng bước nhỏ, để kiếm tiền dài dài và ý tưởng ko bị nhanh cạn kiệt chớ. 😆. Đùng 1 cái nâng cấp 1 lần...rồi hết ý tưởng thì sao...Từ từ iPhone nó mới nhừ =))

Camera thì ko quan trọng lắm vì nó do yếu tố người chụp và môi trường quyết định. Camera đẹp mà người chụp ko biết cách chụp hay điều kiện môi trường xấu thì hình ảnh chả đẹp được.
@econan1214 Mình cùng ý kiến với bác này.
có lẽ e sẽ giữ nguyên 4s có sắm thêm thì sắm lumia 920 thoai 😔 hic , thấy thất vọng quá chắc do mình mong chờ 1 cuộc các mạng vè thiết kế , các tin lộ hết mất hay rồi
Mỏng vậy ko biết Apple làm tản nhiệt cho nó thế nào nhỉ???
Tin don dung 100%.khong co gi dot pha.thoi hau steve jobs la day sao
dx82
TÍCH CỰC
12 năm
Tưởng thế nào! :rolleyes:
Bác còn thiếu ở Title đầu, toàn nói đến phần cứng thì mình phải nói đến EarPods mới nữa chứ
đợi so sánh cấu hình ip5 vs note II nhé😆
@YGfamiy_GD bạn định so cái gì đây , ip5 ko chạy android để đo benmark 😃
2 thằng chạy 2 os khác nhau thì so cái gì ko biết
Các Bác ơi sao k thấy ảnh mặt sau của nó nhỉ
Nhiều thằng đéo cầm trên tay mà phán như đúng rồi, so với 4s thì sự khác biệt gần như hoàn toàn! mặt sau menly vãi..
@cascadabadboy mặt sau nhìn quê vai~ :rolleyes: nhìn như iPhone 2G sống lại
snape89
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cascadabadboy Mắt thằng này bị mù rồi bà con 😁
babo119us
TÍCH CỰC
12 năm
@snape89 bạn ý nói đúng mà,chả dài hơn còn gì ;)) dài dài dài =)) ị phân dài =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019