Apple giới thiệu trang web những hình ảnh đẹp chụp bằng iPhone 6

sonlazio
2/3/2015 2:30Phản hồi: 98
Apple giới thiệu trang web những hình ảnh đẹp chụp bằng iPhone 6
Apple vừa cho ra mắt một trang web trưng bày những hình ảnh đẹp được chụp từ iPhone 6iPhone 6 Plus. Trang web này ngoài việc giúp cho người dùng có cái nhìn khác về nhiếp ảnh, về các góc chụp thì Apple còn bổ sung thêm tên các ứng dụng mà người ta dùng để chụp lại hay chỉnh sửa. Chỉ cần bấm vào tên các ứng dụng trên thị bạn sẽ có thể tải nó về thông qua AppStore, trong danh sách mình thấy có VSCO Cam, Photoshop Express, Mextures... và rất nhiều ứng dụng khác. Đặc biệt hơn là hình ảnh của Việt Nam cũng xuất hiện tại đây, được chụp bởi một bạn nước ngoài. Hy vọng là sẽ sớm có hình ảnh của một người Việt Nam nào đó.

Tham khảo: Apple
98 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhất định là hư cấu, xài Ip 6 mà chả bao h chụp dc đẹp như thế lày ^_^
@tuanminhktqn Cái VSCO Cam hay đấy, chỉnh đc nhiều cái
ip6 + VSCO Cam 😁

@tuanminhktqn Em hoàn toàn đồng ý với bác. Thiệt em chụp bằng ip6 suốt mà chả thấy đẹp chỗ nào 😔
@MrBach248 gấu nhà mình toàn xài chương trình này . mua hết bộ màu trong đó cũng hơn 20$
tố quốc thân yêu kìa. Hạ Long quá đẹp.
Quan trọng là cái hậu kỳ.
SS giới thiệu trang những bức chụp tuyệt đẹp bằng dd SS

cà mau wê tôi rừng vàng biễn bạc
hạnh phút wá, tự hào wá
rùi đây tihên dường vn sẽ sánh vai cườn uqốc 5 trâu 4 bễ
Thunder Bird
ĐẠI BÀNG
9 năm
@50 người khác Cà Mau nè hehe
@50 người khác Đầm Dơi đây
@50 người khác Ở đó mà "rừng vàng biển bạc", phá cho banh hết đi rồi con cháu sau này chết đói.
@50 người khác Max troll. Haha. Sửa lại chính tả tí là ngon ngay. Mình giúp bạn luôn.
iPhone chụp ảnh thiếu sáng rất tệ nhưng rất may là có nhiều ứng dụng chất lượng khắc phục cái này.

Mình đang xài Procam 2.
@vnstockguru IPhone 6. Plus chụp đủ sáng lại rất Đỉnh :oops:
@ViệtNamChampions Cái camera nào chụp đủ sáng đều đẹp. Quan trọng là màn hình iPhone hiển thị màu khá chân thực trong khi camera chụp lại nhanh (ít bị nhoè và số lượng ảnh chụp thành công có tỷ lệ cao).
Kenny
CAO CẤP
9 năm
image.jpg Nói chung cũng biết sơ sơ mới ra dc
nkn1506
TÍCH CỰC
9 năm
@Kenny Hướng dẫn anh em cái "sơ sơ" của bạn nhé 😃
Kenny
CAO CẤP
9 năm
@nkn1506 Dựa trên cảm quan là chủ yếu nếu bạn chưa có kỹ năng chụp ảnh cứ canh sao cho cảm thấy vừa ý, hơi tốn thời gian chút. Muốn chụp xoá phông tự nhiên nên chọ chủ thể và hậu cảnh xa nhau 1 chút cho có chiều sâu, dùng zoom tầm 1.5x đến chủ thể r chụp sẽ xoá tốt hơn. Căn bản thế còn về bố cục thì tuỳ cảnh hay chân dung, macro nhưng chủ yếu cách nhìn qua màn hình của bạn thế nào. Cái này nhìu khi do bản năng có sẵn tuỳ ng nhìn nhận. Khi chụp thì chọn cảnh tương đối sau đó crop lại cho vừa ý. Chụp mấy cái hoa thì 1 là giữa nếu chỉ mình nó và bạn có thể xử lý hậu kỳ cho em nó nổi bật hơn. Còn chụp nganh như mình thì nên đưa vào 2 bên góc sẽ vừa mắt hơn. Mình tay ngang k dám múa rìu wa mặt ae tinhte chỉ nói 1 cách đơn giản nhất có thể trog hiểu biết of mình
bkpro185
TÍCH CỰC
9 năm
Đang dùng ip6. Phải nói là chụp rất đẹp.tuy nhiên chụp tối bị noise nhẹ.nhưng flash thì tuyệt
@bkpro185 Mình cũng công nhận đèn flash 2 màu của iphone chụp ra màu chính xác không bị vàng hay xanh như xenon của Nokia.
https://itunes.apple.com/us/app/vsco-cam/id588013838?v0=www-us-iphone-world-gallery-itms-vsco-cam

VSCO là app xuất hiện nhiều nhất. Mà mình thấy cái app này cùi cùi hay mình chưa biết khai thác nhỉ @@
Ảnh đã qua chỉnh sửa rồi nên đổi title những tấm ảnh chụp từ IP6 đã qua chỉnh sửa mới đúng 😆
devilkut3
TÍCH CỰC
9 năm
Chụp đẹp bằng Iphone 6 , đã qua chỉnh sửa =))
Nhìn ảo lòi mà có bức chỉ bằng app mặc định. Ai tin dc
Nhìn ảo lòi mà có bức chỉ bằng app mặc định. Ai tin dc
jackylefan
ĐẠI BÀNG
9 năm
@daugauhp911
Người ta là Apple chứ có phải mấy ông tào lao Việt Nam đâu mà phải chơi trò làm bộ hay lừa đảo mà tin với không tin 😃
Chắc có tí fix roài ấy chứ...
Em chụp thử đây ạ!! Hơi bèo, chắc phải đi tu nghiệp! FullSizeRender-1.jpg
Có dụ này nữa cơ ak :eek: dự là máy ảnh dán mác ip đây 😁
k300123
TÍCH CỰC
9 năm
Tóm lại là Góc chụp + khoảnh khắc + hậu kỳ = bức ảnh đẹp, còn những cái kỹ thuật khác để cho máy nó auto hết cho nhanh. 😃 Các thợ ảnh trên tinhte thì suốt ngày đi so sau thông số kỹ thuật với chất ảnh trong hay đục =))
auductai
ĐẠI BÀNG
9 năm
@k300123 đồng ý với bạn này, chụp ảnh là 20% còn hậu kì mới quyết định 80% cá tính hoặc phong cách cá nhân. (nên đâm ra có ảnh xấu có ảnh đẹp)
thach273
TÍCH CỰC
9 năm
toàn thánh thích sài hàng xách tay hoặc chính hãng giá rẻ rồi kêu iphone chụp tệ đòi hỏi hậu kỳ , nhìn cái ảnh người ta trong vắt còn đằng này 😃

cái loại khoe của rẻ rách , có tiền mà ham rẻ :p , ra fptshop hoặc thegioididong đi nhé 😃
Bán iP6 rồi chơi lại iP5S thôi
@Nokfev Ở đâu đẹp thế bác ??
@baotam2101 Phủ Tây Hồ bại ạ !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019