Apple gọi cựu nhân viên lên làm chứng chống lại cáo buộc vi phạm bằng sáng chế tiện ích

Duy Luân
17/8/2012 0:47Phản hồi: 158
158 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

prior art: đây có thể coi là một đạo luật về bằng phát minh. Theo đó, nếu công ty A đăng ký thành công 1 bằng phát minh nào đó nhưng công ty B chứng minh được rằng ý tưởng về bằng phát minh đó đã có trước khi A đăng ký thì bằng phát minh của A không được công nhận.

Chiến thuật của App cũng giống như Sam là chứng minh sáng chế của Sam dính tới prior art. Thì nói chết mày Sam

Còn Sam nói sáng chế của App về prior art thì chả ma nào nhận xét về App như Sam... Quái dị thật :mad:

P/s: Nói gì nói qua bài viết trên sáng chế của App có phần giống với sáng chế của Sam nếu mấy member đọc kĩ bài viết. Vì nói so sánh 2 sáng chế các cựu NV của App đều nói các sáng chế của Sam đều dính prior art để khẳng định thêm sáng chế App nếu có phần giống thì cũng ko sao !

Ngoài ra còn cho ta biết sáng chế của App cũng học hỏi từ cái đã có rồi đăng kí cho mình ! ;)

NẾU NÓI THÌ CẢ SAM VÀ APP ĐỀU CHƠI CHIÊU TRÒ 😁
Nghĩ ra ý tưởng và tạo thành phẩm mà bị thằng bạn đối tác "ăn cắp" thì cực kì cay... Thảo luận với nó rằng: "mày nên mua lại của tao" thì đùng 1 cái nó đã ra sản phẩm... "Kiện mày không vì tiền, tiền tao có thể cho mày với những đơn hàng khổng lồ, nhưng là bạn mà mày chôm chất xám, chôm những gì tao đã dày công tìm kiếm, thu mua, nghiên cứu thì mày không còn là bạn. Mày là kẻ thù và mày cần những bài học thật lớn..."

Nể LG thật, cũng là đồng hương Hàn Quốc mà sao anh ấy có tự trọng hơn người...
@hungbqmsb LG bỏ cả đống tiền thuê Prada thiết kế , Apple ăn cắp làm LG thiệt hại năng (giá Prada 755$). LG làm kiểu gì Apple dám bắt LG đâu, icon giống , kiểu vuông bo tròn , ... Apple ngậm bồ hòn thôi.
@galabuon câu cuối là tớ so sánh SS và LG mà... LG cũng là smartphone Android nhưng có đường lối rõ ràng...
@hungbqmsb Đường lối riêng nào vậy? Cho xin 1 ít hình ảnh minh họa và dẫn chứng 😃
@hungbqmsb Cũng có thể điều đó giải thích vì sao LG ko thể là Nhà sản xuất ĐT số 1 thế giới.
Chẳng có thằng nào làm kinh doanh mà "tự trọng" theo kiẻu bạn nghĩ, nó chỉ vì cái túi của nó thôi, chẳng qua là ko có cơ hội.
@hungbqmsb Apple cũng là thằng chôm chỉa. Vẻ vang éo j
Anh em tinhte theo dõi vụ kiện này cũng thấy mệt mỏi roài, ko biết người trong cuộc có thấy mệt ko nhỉ!!!!!!!😁
Chắc đây là bài kiện tụng đầu tiên bạn đọc trong chuỗi dài kiện tụng của Apple và Samsung.

Ờ, giả sử 1 ngày nào đó, Apple độc quyền một số bằng sáng chế "quan trọng" như đt phải có chức năng nghe gọi, phải cầm nắm đc, ko hãng nào đc làm giống. Rồi lúc đó ko ai sx đt đc, 1 mình Apple nó sx, bán giá 2-3000$ thì ráng mà mua nha bạn ;;)

Lần sau nhớ lắc não trước khi nói nha
@Long_Xuyen_Boy Mua 3G về làm gì, có cho cũng không lấy, ACE còn ngon hơn
longpvan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Theo dõi vụ kiện tụng này mới thấy được cái văn hoá ứng xử của các công ty lớn. Cụ thể là Apple và SS! Việc họ sử dụng các nhân chứng là các cựu nhân viên cũ đã nghỉ việc hay đã chuyển sang làm việc ở công ty khác mới thấy rằng mối quan hệ của công ty và nhân viên dù đã ra đi tốt như thế nào?
Nghĩ mà buồn thay! VN được mấy công ty có được kiểu văn hoá ứng xử như vậy? Chắc có ra toà mà cần mời lại nhân viên cũ cũng chẳng biết họ ở đâu? Thậm chí có khi họ còn nghoảnh mặt làm ngơ cho mày chết. Bởi lẽ, ngày tiễn họ ra đi. Có công ty nào làm được bữa tiệc nhẹ chia tay chứ chưa nói là còn không thèm nhìn mặt!
@longpvan chuẩn nè,ở vn còn lâu mới dc thế này
Có câu nói của 1 người thành đạt thế này,mình muốn chia sẻ với các bạn,các bạn suy ngẫm,mình ko nói cho ss hay ap:
Trên trái đất mỗi ngày có hàng triệu người nảy sinh ra cùng 1 ý tưởng,vài trăm nghìn người theo đuổi ý tưởng đó,trong số đó chỉ vài chục người thành công,nhưng vài chục người thành công trong cùng 1 ý tưởng,ai có bước đi khôn ngoan mới tạo đc chỗ đứng cho mình.
Nể LG thật, cũng là đồng hương Hàn Quốc mà sao anh ấy có tự trọng hơn người...[/quote]

LG có nguồn gốc từ hãng điện tử của Mỹ thì phải, hồi xưa tivi LG gọi là Gold Star công nghệ của Mỹ.

Chẳng biết nói sao nữa, cảm giác thấy team của SS sao sao đó, lúc dường như xác nhận mình có copy, lúc thì im lặng, lúc thì tố ngược lại.

Đợi đến tuần sau.

Thân
zesny95
TÍCH CỰC
12 năm
Tình hình là một số cái vấn đề chuyên môn em nghĩ để cho tòa xử lý cũng không nên phân tích làm gì cho mệt. Mà nhắc vụ fan, fan nào cũng có thành phần tinh tế/ nguy hiểm, từ samsung/apple đến nokia, lg, rô đến cả .. HKPHONE cũng có fan này nọ. Các bác đừng phán chỉ fan hãng này mới ... xin thưa fan nào cũng thế thôi ạ, nhưng nếu xét về độ tôn sùng sản phẩm của mình em nghĩ ifan vô đối.
Thật sự thì apple nó đã tạo ra cuộc cách mạng về smartphone nhưng ko đồng nghĩa với việc nó muốn làm gì thì làm, samsung sản xuất sp thì cũng phải nghiên cứu cho nó dễ bán nhất. Khuyên các bạn 1 là đọc kỹ và hiêu bài viết rồi hãy comment và những lời phản đô người khác nên bình tĩnh.
Cá nhân em ko anti apple nhưng thích samsung hơn. 😁

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
Cuối cùng tòa phán rằng, 2 ông đã thắng, tòa đã thua. Bó tay?>@#?$>@ =)).
Lupa
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình thấy 2 thằng bựa như nhau =))
với tình hình kinh tế bây h, phải bựa mới phát triển nổi =))
Nhà tan cửa nát thế lày thì thôi chứ
trizniker
ĐẠI BÀNG
12 năm
Apple thắng .
SamSung thua .
Những sản phẩm kì diệu sẽ tiếp tục xuất hiện .
@trizniker Và giá sẽ tiếp tục tăng
@Mai Văn Sơn apple tăng giá sp nào rồi ??? giá nó cao rồi ko cần tăng nữa, đây bằng thằng về 1 người ko bao giờ sài đồ apple 😆
hamyty
CAO CẤP
12 năm
đợt này ss thua thảm thôi, thật buồn cười ss vẫn ko có gì ngoài : những cái mà ss cho là "hơi hơi" giống trong khi bằng chứng apple toàn là những bằng sáng chế giá trị , hồi trước thì dùng bằng chứng giả rồi lừa đảo quan tòa rồi kéo dài thời gian xem ra ss đợt này tội hơi bị nặng,chỉ còn sêmfan bảo vệ ông trùm hàng nhái ss ,sêmsun thật là lẻ loi =))
Mặc dù hok thích sài hàng ss nhưng thấy app thì mình còn ghét gấp 100 lần so với ss vì hành vi của nó
dttung80
TÍCH CỰC
12 năm
Chíu chíu, từ ngày có cái kiện cáo này đọc thấy như kiểu đọc tiểu thuyết nhiều tập ý. Hay phết, hồi hộp phết. 😃
2 bố này làm tiêu tốn tai nguyên của nhân loại quá! Pr nhiều đến nhảm
SS thắng .
Apple thắng .
Và tương lai sẽ có rất nhiều Fan ăn mì gói thay cơm .😁
Meg2k
TÍCH CỰC
12 năm
Nói thật là chán cái cảnh này lắm rồi các bác......em mong là sau vụ này cả 2 thằng SS và Apple sập tiệm hết vì kiện tụng, cho thằng khác lên đi chứ chán lắm cảnh thế này rồi......suốt ngày lo ba chuyện vớ vẩn, không tập trung phát triển thêm tính năng gì cả......
Nếu bạn cầm 1 cái IP4S và 1 cái đt tầm đó tiền. Bạn sẽ khoe cái IP. Bạn có cái Mac và 1 cái Vaio. Bạn sẽ khoe Mac. Nói chung là bạn sẽ khoe sản phẩm Apple. Đó là ifan. Trong khi những sản phẩm khác có thua kém gì đâu. Thế cho nên không thích ifan. Họ chỉ mua để khoe. Tất nhiên ko phải 100%
@noob Bác này cuồng táo quá rồi , chỉ có cái loại khoe của mới ngồi trên xe bus mà chụp hình thôi , đi xe bus đứng còn khó nói gì lấy iphone ra chụp hình , mình nói thiệt ghét nhất là mấy đứa suốt ngày tỏ ra là chỉ có mình mới có tiền mua iphone

Sent from my HTC Desire S using Tinhte.vn
Meg2k
TÍCH CỰC
12 năm
@pttamdng Xài rồi bạn, xài từ Android tới BB luôn rồi, nó không phù hợp với công việc nên chuyển qua OS rồi (từ lúc mua iPhone và iPad mới chuyển sang Mac).

Mỗi hệ máy có một tính năng riêng bạn ơi....cái MightyText này có gửi hình ảnh được không? (bạn có để ý thông điệp trên của mình với công việc của mình là một người bạn chat và gửi hình ảnh cho mình từ iMessage và mình xử lý nó trực tiếp trên Mac hay không? Mình có thể mở xem cái hình đó trên iPad lúc thuyết trình và xử lý trực tiếp trên Mac - bạn có hiểu điều mình đang nói không???? Điều quan trọng là cái hình đó nó hiện lên cả 3 thiết bị cùng 1 lúc và mình không phải sync đi sync lại linh tinh). Theo bạn thì phần mềm nào có thể thoả mãn được mấy điều trên?

Bạn có bao giờ xài một lúc 3~4 món iOS/OSX của Apple để làm công việc hàng ngày hay chưa ??? Lúc đó bạn mới hiểu những điều mình đang nói. Đấy là người ta gọi là khoe tính năng đó bạn.

Cái này là mình chưa "khoe" đến tính năng Facetime đó - cái này nó khác Skype nhiều lắm, đừng tưởng giống nhau - mình chẳng cần biết username SkypeID của người cần liên lạc vẫn có thể chat video với họ nếu họ đang xài iOS/OSX (đừng đem mấy món WhatsApp hay Viber ra, tụi nó chưa cho chat video).

Ý mình nói ra đây không phải nói là các sản phẩm Apple vượt trội, mà nói đến những tính năng ưu việt; chắc chắn Android cũng có những tính năng ưu việt mà iOS không có nhưng bạn đừng đánh đồng iFan theo kiểu "khoe tiền", họ "khoe" những tính năng mà hệ máy khác không có thôi 😁 :D :D
@yoonlee18 hỏi nó thử cầm con Note 10.1" xem có hơn ko kaka
noob
TÍCH CỰC
12 năm
@yoonlee18 Học cách đọc hiểu và suy nghĩ xem người ta nói gì trước khi phản biện.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019