Apple: Không ai được nghỉ phép từ 9 tới 15/10 để chuẩn bị cho iPhone 5

Didu
25/9/2011 16:9Phản hồi: 129
Apple: Không ai được nghỉ phép từ 9 tới 15/10 để chuẩn bị cho iPhone 5

Nhằm chuẩn bị cho sự kiện ra mắt và những ngày đầu bán ra [TAG]iPhone 5[/TAG] rất được mong chờ, một số nguồn tin thân cận cho biết [TAG]Apple[/TAG] sẽ không cho phép bất cứ nhân viên nào của họ nghỉ phép trong tuần thứ 2 của tháng 10. Cụ thể, nguồn tin này cho biết trong những ngày từ 9 tới 12 tháng 10 và 14 tới 15 tháng 10 là những khoảng thời gian cấm nghỉ đối tới toàn bộ nhân viên, làm dấy lên nghi ngờ Apple sẽ giới thiệu [TAG]iOS 5[/TAG] và bán ra iPhone 5/[TAG]iPhone 4S[/TAG] vào thời điểm này.

Người ta dự đoán rằng trong khoảng thời gian từ 9 tới 12 tháng 10, iOS 5 sẽ chính thức được Apple phát hành cho người dùng [TAG]iPhone[/TAG], [TAG]iPod Touch[/TAG] và [TAG]iPad[/TAG]. Apple trước đó cũng đã cảnh báo nhân viên AppleCare (bộ phận hỗ trợ người dùng) rằng họ có thể nhận được những cuộc gọi từ người dùng tăng cao đột biến bắt đầu từ 10/10. Bên cạnh đó, một sự kiện sắp diễn ra của [TAG]Twitter[/TAG] cũng làm tăng cao tính xác thực của thông tin này. Sự kiện tại London sắp tới của Twitter sẽ diễn ra vào ngày 10 tháng 10 và được cho là tập trung vào khả năng tích hợp Twitter lên iOS 5. Nguồn tin dự đoán sự kiện Apple ra mắt iOS 5 và sự kiện của Twitter sẽ diễn ra trong cùng một ngày, tức 10 tháng 10.

Về iPhone 5, Apple được cho sẽ bắt đầu bán ra smartphone thế hệ thứ 5 của họ trong khoảng thời gian từ ngày 14 tới ngày 15 tháng 10. Trước đây một số tin đồn cũng đã nhắc tới khả năng giữa tháng 10 là thời điểm bán ra của iPhone thế hệ tiếp theo. Điều này cũng hoàn toàn hợp lý với tin đồn cho rằng [TAG]Tim Cook[/TAG] sẽ giới thiệu iPhone mới vào ngày 4 tháng 10. Dù gì thì thời điểm iPhone 5 xuất hiện cũng đang tới rất gần rồi, nếu lấy mốc là ngày 14/10 thì sẽ là dưới 20 ngày nữa.

Nguồn: MacRumors
129 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hj, chứng tỏ apple kỳ vọng rất nhiều về IP5 , để xem có vượt qua được IP4 không
nếu đúng là ip5 ra vào thời điểm đó thì n9 lại khó khăn đây.:showoff:
mới ế chõng chơ Ipad2 ở TQ bác ah`. để coi tình hình ỊP thế nào. Hiện tại thì mình không mặn mà quả táo nữa. đang kết con HTC best Audio 😃
ipad 2 ế ở trung quốc là vì người ta chạy sang hồng kông mua hết rồi ( rẻ hơn nhiều, với lại có thêm bản 3G, itore trung quốc ko bán phiên bản 3G )
lauxanh
ĐẠI BÀNG
13 năm
ko biết iphone 5 có gì mới ko. chứ cứ nâng cấp cấu hình hoài củng chán, mình chả quan tâm cấu hình mạnh hay ko. chạy mượt là ok
bác nói chuyện hay nhỉ, cấu hình ko quan trọng ah, ko có cấu hình vậy liệu chạy mượt ko. vậy bạn thử lấy con iphone 3g mà lết ios 4 đi xem nó chạy ra sao mà nói ko quan tâm cấu hình
sangcay
ĐẠI BÀNG
13 năm
Câu nói hay nhất trong tháng.Không cần ăn mà cũng no được :giggle:
Sao mọi người cứ ném đá người ta thế nhỉ, bác ấy nói có lý đấy, "chỉ cần mượt" ko quan tâm cấu hình ko có nghĩa cấu hình sẽ phải thấp, nó có thể thấp hoặc cao nhưng phải mượt, ip4 CPU core solo 850MHz đâu có cao so vs mấy em androi mà vẫn mượt đấy thôi. Cái chính là sự trải nghiệm nó như thế nào, có thoải mái với mình hay ko thôi
n014latoi
ĐẠI BÀNG
13 năm
làm gì mà phải xoắn thế, ý người ta nói là ko cần 1 cái cấu hình quá khủng long đình đám nhất nhì, mà chỉ cần cái vừa đủ chạy thôi, chủ yếu là kiểu dáng đẹp là ok.ủng long đình đám nhất nhì, mà chỉ cần cái vừa đủ chạy thôi, chủ yếu là kiểu dáng đẹp là ok.
toanbaixan
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mong ios5

Send from iphone 4 of Mạnh Toàn (01688187930)
kimanbn
TÍCH CỰC
13 năm
Cơ quan mình cũng không giải quyết nghỉ phép từ tháng 9. Chuẩn bị cho iphone 5 mà🆒
Cái cầu thang trong hình cũng đã được cấp bằng sáng chế cho Apple
Phải xin nghỉ phép qua Mỹ mua 5 em Iphone 5 về dùng cho cả nhà thôi. Hy vọng có bản quốc tế.

Dùng Android, BB 3 năm rồi.... cũng nên trải nghiệm cái mới
Bác sang singapo , vừa gần lại chắc chắn là bản quốc tế;)
Theo các nguồn tin nội bộ, IP5 chưa có bản quốc tế

bác mua ở đâu thế, có gần bang Nevada ko ới em đi mua nhé
Kế hoạch của mình kỳ này chỉ qua Cali và Florida thôi.... ;)
Tin rằng Apple sẽ làm hài lòng người dùng :showoff:
APPLE em thích 1 cái này. là hàng quảng cáo xong bán luôn. ko như mấy hãng khác quảng cáo có khi đến cả năm trời mà ko thấy đâu. đó là lý do vì sao apple thành công vì vửa quảng cáo người ta thích. xong đi mua ngay.òn mấy hảng khác lâu quá. đến khi nó gần sắp ra thì lại có sản phẩm mới hơn vì vậy có thể khách hàng có lựa chọn khác rồi
em_ut
TÍCH CỰC
13 năm
Nói như vậy cũng không hẳn đúng. Apple thường không công bố trước về sản phẩm sẽ ra vì với smart phone và tablet thì Apple ra chỉ 1 dòng duy nhất và cập nhật theo thời gian thôi. Nó không cần phải quảng cáo trước vì ai cũng biết có iphone 4 rồi thì sẽ có đời sau ra năm sau với cấu hình cập nhật theo các hãng khác thôi. Nên có cảm giác là Apple giới thiệu xong là ra liền. Chứ sản xuất cũng có nhiều bất trắc lắm, như iPhone mới này tính ra đã trễ hạn so với bình thường. Còn nếu so về cấu hình thì iPhone, iPad cũng chẳng nhanh nhạy gì so với các hãng khác đâu. Như hiện giờ smart phone chạy chip 2 nhân đã có rất nhiều hãng ra sản phẩm rồi mà iPhone vẫn chưa có. Hàng của Apple được nhiều người ưa chuộng nên mới có nhiều người sẵn sàng chờ lâu để mua máy mới. Chứ thử đổi lại là hãng khác ít danh tiếng hơn mà giờ mới rục rịch ra máy chip 2 nhân thì chắc là không được trông đợi như vậy. Hơn nữa các tiếng iPhone nó đã làm cho nhiều người dù chưa biết mặt mũi chính thức nó ra sao cũng vẫn quyết tâm lên đời. Với lại các hãng khác cùng đời máy họ sản xuất nhiều mẫu với khác biệt chút xíu về thiết kế, cấu hình,... để người dùng có thể lựa chọn. Việc giới thiệu trước khi ra đại trà cũng là cách tốt để tham khảo. Ví dụ như mẫu tablet 10 của SS đó, khi mới giới thiệu thì phần nắp lưng bị chê quá nên họ đã sửa lại khi bán đại trà.
vandatAT
TÍCH CỰC
13 năm
Apple moi nam ra 1 phone hot la phai. Nhu HTC ra nhjeu qua nen rat nham
Phải nói là Samsung ra nhìu quá nên rất nhàm 😁
ơ sao kêu 4/10 cơ mà.
4/10 Tim Cook có thể sẽ giới thiệu iPhone mới, nhưng từ 9 đến 12/10 mới chính thức bán.😃
Ngày ra mắt chưa xác định , thậm chí tuần sau ...
Thông tin tuyệt quá.
Cái Showroom nhìn đơn giản mà San ta Phê quá :skip:
Showroom của apple luôn đơn giản nhưng cực chất và không lẫn vào đâu được. 😁
dialialu
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình không hiểu mấy chị em mặc váy ngắn làm sao lên được cái thang bộ cũa showroom:D.
Apple phai zay moi chung to rang san pham cua ho dang de iFAn mong doi!
:"> chờ xem iphone 5 có gí :d hizhiz mua evo 3d r
đang mong chờ,nhưng giá em nó...?
macpro87
TÍCH CỰC
13 năm
hi vọng cái màn hình bự hơn xem cho đã, cố gắng nâng xung nhip CPU lên 1,2GHz cho bằng anh em,độ mỏng thì ko cần hơn vì mỏng quá cầm ko sướng,camera hỗ trợ chụp ảnh thiếu sáng tốt hơn còn chấm phẩy thì ko quan trọng rồi,pin trâu hơn thì quá good,LTE ko có cũng ko sao vì VN mình chưa xài đc hehe,cộng thêm cái ram chuẩn DDR2 1GB nữa thì khỏi chê, từ 20 đến 25 củ múc luôn..., hi vọng
sắp tốn giấy mực cho ip5 nửa roài

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019