Apple kiện Samsung với Galaxy Nexus, mục tiêu thực là Google Android 4

cuhiep
12/2/2012 16:38Phản hồi: 369
369 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Riết rồi chả quan tâm nữa, các vấn đề Apple kiện rất ư là đàn bà. Thôi thì công lý ở trong lòng người. Chó cứ sủa, đoàn người cứ đi.
costan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hài nhất cái mở khoá 😆
Chắc từ nay smp phải mở khoá bằng phím cứng rồi =]]
Mở khóa theo kiểu G Nexus đúng là vi phạm bác ạ ( vì theo d9úng 1 hướng xác định) . Tuy nhiên phần mở khóa của SS lại theo mọi hướng và từ mọi điểm nên không vi phạm. vần đề là khi có patents này trong tay, và đúng là có vi phạm, nhưng tòa án có công nhận tính độc quyền hay không là chuyện khác. tức là vẫn có thể không bảo vệ người sở hữu patents, nếu nó là cần thiết với với sản phẩm.

Theo mình thì cái này không cần, và có thể bị kết tội vi phạm, nhưng chả sao, lại về kiểu khóa của Honeycomb hay của SS là hết vi phạm thôi. Mấy cái kia thì hơi phức tạp. vì hãng nào cũng dùng cả. chỉ cần vài hãng dùng trước khi được cấp patents thì thôi, không có giá trị. nhớ không lầm thì Nokia, vẫn có.
bogia19
ĐẠI BÀNG
12 năm
lại kiện ah....cứ kiện nhau mãi thế này....haiz
có gì bình tĩnh ngồi xuống uông nước làm cái bánh rồi nói chuyện chứ...hai bác này nóng tính thật nhỉ...:sleep:
duc.ht
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không kiện nhau thì mất thị phần mà kiện nhau thì người dùng lại không được hưởng lợi trọn vẹn các tiện ích mà điện thoại mang lại.Cái gợi ý trên bàn phím ảo mà cũng đem ra kiện nhau.Chán!
A Hiệp ghi sai chính tả nhiều quá 😔
bằng sáng chế "cục tẩy(gôm) đc gắng trên đầu cây viết chì" sao chả thấy thằng nào kiện....? Apple thật nhãm và hôi n***
ủng hộ Apple, tụi SS toàn bắt chước kiểu dáng của Apple, chất liệu thì rẻ tiền mà quảng cáo cứ nổ cho to làm anh Tim Cook ghét là phải... 😁

Sent from my iPhone using Tinh tế
Không nói về vấn đề bắt chước hay không... Chỉ góp ý nhỏ với bạn là chuyện quảng cáo của Samsung thật sự phải công nhận được Samsung đầu tư làm rất tốt! 😃 Cạnh tranh mà, huống hồ ở nước ngoài luật quảng cáo không cấm chuyện so sánh các sản phẩm với nhau nên chuyện đó rất bình thường! 😃 Chỉ có người Việt Nam không hiểu thì phán bảo 'quảng cáo dìm hàng', 'quảng cáo chơi bẩn'...

Nếu Apple nghĩ kiện tụng là giải pháp tốt cho cạnh tranh thì Apple cứ việc làm. Nếu Samsung nghĩ ý tưởng quảng cáo so sánh sản phẩm, cạnh tranh trực tiếp là tốt thì Samsung cứ việc tiếp tục sử dụng các quảng cáo đó!

Samsung và Apple? 😃 Chẳng về phe ai!
Bình tĩnh anh bạn, Apple đang dùng khá nhiều sp rẻ tiền của SS đấy, hê hê, nếu thấy nó rẻ tiền, vứt luôn cái ip trên chữ ký cho hoành tráng chứ dùng làm cái gì.
Bác vứt cái iphone của bác ra tui cũng chả buồn nhặt đâu. Cầm ip cứ tưởng ở trên trời, hóa ra là bị hét giá, đè đầu cưỡi cổ moi tiền. Iphone cũng chỉ là cái đt rẻ tiền, đại chúng thôi bác à. Chỉ tại nước ta còn nghèo, cầm vào cái iphone bị hét giá trên trời lại tưởng mình hay.
Hỏi thật bác nhé, bác chắc là thấy cái iPhone bác ko nhặt ko? @@ Để ý lời nói nhá, iPhone là điện thoại rẻ tiền? Mấy thằng bên Mỹ chưa chắc là thằng nào cũng dám đụng iPhone đâu ở đó mà nước Việt Nam nghèo.
chất liệu rẻ mà rớt ko sao là được rồi, mắc gì phải xoắn đúng ko Ifan ^^), à, hãy là người dùng có hiểu biết nhé!
Hừm trượt để mở khóa chứ có phải mở khóa bằng Face đâu ?Nếu cần GG cũng có thể kiện iP về thanh notification do GG sáng tạo trước cơ mà.Khỉ thật sao ko cạnh tranh trên thị trường chứ?
Cái này dăng kiện ben Mỹ rồi bác ạ, không cần phải nhắc Google đâu, hi!
Thật sự là trong tay Apple chẳng có cái bản quyền nào ra hồn về công nghệ di động, từ trước giờ thấy toàn kiện mấy thứ vớ vẩn và về thiết kế.
Để dành thời gian kiện tụng đi làm những chuyện khác thì có ích hơn!
trời ơi,thằng Táo tàu làm tôi phát điên quá, làm chuyện thất đức mà còn công khai như thế,sau này có quả báo nha. lo sản xuất ỊP,6,7,8,9,N... đi đừng có làm phiền người khác nữa, lo sợ cạnh tranh ko nổi thì tập trung vào chuyên môn đi ông Táo
suốt ngày đấu đá rồi lại tiếp tục đấu đá, oan oan tương bao khi nào mới có cái kết đây, a di đà phật.............
lại kiện củ khoai, sao mình ghét thằng apple thế nhỉ 😁
evilmax
ĐẠI BÀNG
12 năm
:| vi phạm bằng sáng chế trượt để mở khóa thì tất cả các con android đều bị dính chưởng hết à, đâu chỉ riêng galaxy nexus
đúng là apple có mấy cái bằng bá đạo thật
mình thấy thật là buồn cười, cái bản quyền đầu tiên, mình thấy suốt bao năm qua có bao nhiêu máy sử dụng cái kiểu đấy, đơn giản, dễ thấy nhất là symbian s60, sao apple không kiện đi. Nói chung là cứ thấy cái gì có nguy hiểm với bản thân mới đi kiện, còn nếu thấy k ảnh hưởng thì chả thèm kiện. Mấy cái kiểu kiện tụng này chắc lại chỉ kiểu trì hoãn nhau như mấy lần trước đấy, toàn thấy kiện kiểu hạch sách không thôi ah.
mptu
TÍCH CỰC
12 năm
Bác Hiệp viết bài nhiều mà lại để dính lỗi cơ bản câu từ thế này à? chẳng ai ghi và mà thế cả, lủng củng lắm. Hi hi, thỉnh thoảng bắt lỗi vớ vẩn cho có bài, đừng trách nhá :cold:
artetavn
ĐẠI BÀNG
12 năm

Cái này BlackBerry OS có từ đời thuở nào rồi mà, Apple tính làm càn à ! 😕​
Ko phải là giống về hình dạng bác ạ. Mà nó ở chỗ kéo đến một điểm đã đc định sẵn và sẽ mở khóa khi gặp điểm định sẵn đó. HTC đã tránh việc đó bằng Lock mới ở Sense 3.5 trở lên là kéo vòng tròn đến bất cứ điểm nào cũng mở khóa. Hay kéo một cái ảnh như Galaxy S, hay WP7 thì sẽ ko vi phạm sáng chế đó của Apple. Nói thật chứ nếu như Google nó mà kiện thì Apple khối cái chêt. Hôm trc cầm con IPhone của thằng Bạn,kéo cái Notification xuống mà cười suýt vơ bụng, một anh chuyên đi kiện cáo mà sao chép một cách mù quáng. Dù sao thì sao chép cũng nên làm khác đi chút,đằng này giống y đúc. Giống đến trên 90%. Hài ....!
bwman
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn cứ nói đùa, iPhone sao chép mù quáng notification bar của Android lúc nào?
Cái thanh trượt nhảm nhí dớ dẩn của Apple mà so với notification bar của Android, cống rãnh mà đòi sóng sánh với đại dương? đấy nó gọi là ăn cắp vặt thôi
Apple ngày càng hiếu chiến thì fan hâm mộ ngày càng đông. Đi đâu cũng thấy iphone, nhà nhà iphone, người người iphone => iphone giờ còn nhiều hơn cả lợn con, mình thề không bao giờ dùng iphone, mặc dù iphone rất tuyệt đấy, nhưng ra đường sợ đụng hàng với mấy bé tiểu học đang cầm iphone cày điện tử.
Vùng bạn ở giàu thật. Nể phục quá=))
khanh2810
ĐẠI BÀNG
12 năm
bọn Apple này bựa quá, e khá có cảm tình với các sp của nó , nhg h càng này càng ghét, cái kiểu trói buộc khách hàng rồi lao vào kiện tụng ghét ko chịu đc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019