Apple mời đăng ký dùng thử OS X Yosemite

vuhai6
23/7/2014 16:40Phản hồi: 483
Apple mời đăng ký dùng thử OS X Yosemite
Từ trước đến nay những phải beta preview của Mac OS X đều chỉ dành cho lập trình viên, những người đã trả tiền tham gia vào khu vực developer của Apple. Tuy nhiên lần này đối với OS X 10.10 Yosemite thì hơi khác, khi mà mới đây Apple đã chính thức mở rộng chương trình beta và cho phép ai cũng có thể đăng kí sử dụng miễn phí. Ngay từ bây giờ bạn đã có thể đăng kí bằng cách truy cập vào website apple.com và sử dụng ngay tài khoản Apple ID (tài khoản icloud hay còn gọi là tài khoản iTunes) để đăng nhập, phiên bản beta sẽ sớm được cung cấp cho bạn. Khi beta đã sẵn sàng thì Apple sẽ gửi bạn một redemption code và bạn cần nhập redemption code này vào Mac App Store để tải phiên bản 10.10 Yosemite về để cài đặt.

Tìm hiểu thêm về OS X 10.10 Yosemite tại đây. Tinh tế sẽ có bài hướng dẫn sau khi nhận được redemption code này.
483 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thanks for signing up for the OS X Beta Program. We will email you when OS X Yosemite Beta is available for download.

Lâu ra phết đây
Em muốn cài mới luôn ạ 😆)
đăng kí rồi😁
chờ.... Yosemite
Đã đăng ký từ trước bản DP1. Đến giờ vẫn chưa nhận được phản hồi. :p
Windows PC có cài được không ợ ?
anh292003
TÍCH CỰC
10 năm
@phuongvic84 có gì nói hộ cái game bom tấn người ta đem lên mac ak
ku_tin
ĐẠI BÀNG
10 năm
@anh292003 hehe em vừa học vừa chơi luôn nhé bác :3 cái chính là phải custom 1 dàn chỉnh theo kext hỗ trợ herher
ku_tin
ĐẠI BÀNG
10 năm
@anh292003 em cũng đồng ý với anh đc cái là nó do 1 thằng vừa setup phần cứng vừa viết os nên độ ồn định cao và giá cũng cao so với cũng cấu hình
@cu_cai_nho Dùng cái gì, sợ chưa nhìn thấy mới ghê.
ko có máy Mac, muốn cài trên PC dc ko mọi người
@tieude2004 được nhé. yêu cầu tối cmn thiểu:
Bộ xử lý Intel® Xeon® dòng E7
Card đồ hoạ tối thỉu Radeon R9 925X2

:3
@tieude2004 mời bạn tìm hiểu cái gọi là "Hackintosh" 😁
JaGV
ĐẠI BÀNG
10 năm
cái này có lâu rồi mà ta??? sao nay mới có thông tin???
từ ngày giới thiệu tới giờ đã thấy nó mời dùng đâu.mà tải bộ cài về cài lên cho nhanh :v
lnmh510
TÍCH CỰC
10 năm
Được, hackintosh thôi
Làm việc vẫn ổn nhé thím
@anh292003 máy ảo cũng khó cài lắm đó phải cài kiểu ko chính thức. Mà máy ảo chỉ dành cho người không thể cài hackinotsh ko có máy mac chứ dùng không mượt lắm
anh292003
TÍCH CỰC
10 năm
@macpro87 Nguoi ta thich win hơn chu dau phai mac bac co nham ko vay neu thich mac thi gan nhu ai cung cai osx roi
macpro87
TÍCH CỰC
10 năm
@anh292003 Chẳng ai khẳng định là thích win hơn khi đã xài mac 1 time cả, nhưng mình cũng ko bao giờ đánh giá thấp win cả vì win dùng làm việc và chơi game vẫn dễ dùng hơn chứ ko phải là chạy ngon hơn đâu nhé.bác cài win trên mac thì thấy mượt mà thậm chí còn ngon chính máy win gốc, ngược lại nếu bác cài mac trên win bác có nhận đc điều đó ko, mà kêu ai cũng chuyển sang dùng mac os.
Ai chưa dùng mac mà cũng thường là cứ nghĩ trên thế giới chủ yếu là win mà win ngon hơn,nhưng xem lại cả thế giới bao nhiêu hãng sản xuất máy làm máy win thì nó lại trả nhiều hơn so với chỉ một mình anh táo độc quyền và sản xuất, nhiều hơn nhưng tính tỷ lệ thì chưa chắc đã nhiều hơn đâu nhé.
Hơn nữa vài năm trở lại đây mac đã rất hoàn thiện vì vậy ở những nơi làm việc chuyên nghiệp,dùng làm phim nhiếp ảnh dựng đồ họa làm về âm nhac... Đố bạn thấy có nơi nào ko có 1 con imac hay 1 con mac pro hay 1 con macbook pro đó, nhưng ngược lại những nơi đó co nơi ko tìm thấy bóng dáng của win đâu cả, win chi đại trà và dễ use thôi,bản thân mình vẫn dùng cả 2 bạn nhé
@sh3kerboi Card của mình HD4000 và radeon 7650 bạn à, Cài bản 10.8.5 thì thấy báo có cả 2 Card nhưng vào ssystemifor thì thấy có HD4000 nhận được 64mb chia sẻ từ ram; thế mới chuối chứ 😔
Van Thu
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cài hackintosh xem sao nhỉ 😃
link là tiếng Pháp, nhắm mắt mà nhấn
akdanpa
ĐẠI BÀNG
10 năm
@allstreet chỉnh ở dưới cùng ý bạn ....
@akdanpa bấm dzô cũng tiếng Pháp, bấm click ok sạch hết. Thông báo bằng tiếng Pháp lun
Platinum
ĐẠI BÀNG
10 năm
Máy bro cho mình hỏi mới mua macbook pro nguyên seal hộp từ bên USA cầm về,sao mình mở máy lần đầu xong vào web apple.com check thì không hiện lên ngày active mà hiện lên bắt mình đăng ký sản phẩm ngày mua là sao vậy?
akdanpa
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Platinum sản phẩm of bạn chưa active nên vậy..kích hoạt đi là dk
akdanpa
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thanks for signing up for the OS X Beta Program. We will email you when OS X Yosemite Beta is available for download.
Prusten
TÍCH CỰC
10 năm
Ơ, giờ mới nhớ, hôm Yosemite ra mắt mình cũng có đăng ký rồi quên béng, mà sao mấy lần ra beta đều ko thấy Apple gửi gì cho mình là sao nhỉ?
Các bác nào đã cài rồi cho em hỏi: dùng beta có bị lag quá lắm ko? (máy em làm việc thường xuyên, lag quá vào lúc nước sôi lửa bỏng thì cũng ngại), đến lúc có bản chính thức mình up từ beta lên là tự động chứ nhỉ?
@Prusten bản thử nghiệm xài chơi thôi bác, máy mần ăn thì đừng cài, cả khi có bản chính thức
Prusten
TÍCH CỰC
10 năm
@allstreet Thanks bác.
Chắc lại phải lôi bộ cài Hackintosh ra lại thử trên PC thôi.
@Prusten ko đến mức gọi là lag đâu b. có thể ko tương thích với 1 số app thôi. rồi chưa ổn định-hay bị văng app chẳng hạn 😁.
@Prusten Khi đăng ký và đọc thoả thuận sử dụng bạn sẽ thấy chỉ có 1 triệu người đăng ký đầu tiên sẽ được gửi e-mail. Hơn nữa đọc kỹ bạn sẽ thấy, khi được cung cấp bản beta bạn cũng đồng ý về các vấn đề pháp lý cũng như cung cấp các thông tin và phản hồi qua các hình thức khác nhau nên chắc Apple sẽ có sự lựa chọn khi cung cấp bản beta này.
Tự nhiên sao mới cập nhật bản beta 4 này thì tính năng gọi điện trên Macosx bị bỏ mất rồi, giờ tìm lại để gọi thì ko thấy nữa, pó chưng
Apple is only letting 1 million users try out the beta, so you better act quickly if you have not done so already.
Cũng tính đăng kí mà thôi... ko có thời gian nghịch. Đợi ra chính thức lun rùi hốt 😁.
Tks bác Hải, vừa đăng ký gong

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019