Apple mua lại công ty âm thanh Camel, sẽ ngừng hỗ trợ tài khoản AOL cho iTunes vào tháng 3

Duy Luân
24/2/2015 14:47Phản hồi: 80
Apple mua lại công ty âm thanh Camel, sẽ ngừng hỗ trợ tài khoản AOL cho iTunes vào tháng 3

Theo trang tin MacRumors, Apple mới đây đã mua lại Camel Audio, một công ty chuyên cung cấp phần mềm và giải pháp thu âm chuyên nghiệp. Địa chỉ của hãng giờ đây chuyển về số 100 đường New Bridge, chính là địa chỉ của Apple tại London, còn giám đốc duy nhất hiện tại là Heather Joy Morrison, một luật sư làm việc cho Apple. Camel Audio nổi tiếng trong giới thu âm nhờ vào các plug-in và công cụ mạnh mẽ giúp giả lập âm thanh và tạo hiệu ứng âm thanh cũng như một thư việc âm thanh phong phú. Tất cả được cung cấp thông qua gói phần mềm Alchemy, trước đây từng được bán với giá 249$ nhưng vào ngày 8/1 vừa qua hãng đã ngừng kinh doanh sản phẩm của mình. Với những khách hàng đã mua Alchemy, họ vẫn có thể tải về phần mềm này từ đây đến ngày 7/7/2015.

Hiện chưa rõ Apple đang có kế hoạch gì với Camel Audio, nhưng nhiều khả năng là công ty muốn thâu tóm những công nghệ và kĩ thuật đứng sau Alchemy và tích hợp nó vào một phiên bản mới của Logic Pro X - phần mềm do chính Apple viết ra cho giới nghệ sĩ chuyên nghiệp, hoặc GarageBand - cũng là một ứng dụng âm nhạc nhưng đơn giản và dễ dùng hơn Logic Pro X.

Khi được hỏi về việc mua bán này, Apple chỉ nói: "Apple mua lại các công ty công nghệ nhỏ hết lần này đến lần khác, và chúng tôi không thảo luận về kế hoạch hay mục đích cụ thể".

Cũng liên quan đến Apple, hãng vừa thông báo sẽ ngừng hỗ trợ việc đăng nhập vào các cửa hàng trực tuyến bằng tài khoản AOL bắt đầu từ ngày 31/3/2015. Thay vào đó, người dùng buộc phải dùng tài khoản Apple ID để có thể đăng nhập vào iTunes Store, App Store và iBookStore. Nếu bạn là một trong số những người từng dùng email AOL với iTunes (mối hợp tác này bắt đầu từ năm 2003) thì bạn phải chạy iTunes trên máy tính để thực hiện quy trình chuyển đổi nếu không muốn mất hết mọi thứ mình đã mua.

Nguồn: MacRumors, Apple
80 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mua đủ thứ mà chưa thấy người dùng được hưởng lợi gì, hay là " thừa giấy làm chi chẳng vẽ voi "

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
@finely nó kh xài fl studio và ableton nên nó kh biết =.=
@saigonnight cái này dân producer hay gọi là plugins đó bạn =]]
công cụ ảo dung để chỉnh sửa âm thanh
giá 1 plugins là từ 50 tới 2,3 trăm đô

mù tịt về music production software thì đừng phán bừa
@saigonnight Nó có mua bằng tiền của bạn ko mà đòi hưởng lợi. Haycó nắm giữ cổ phần của Apple ko??
@saigonnight Người ta là tập đoàn doanh nghiệp kinh doanh có lợi cho họ còn bạn muốn có lợi cho mình thì tự bỏ tiền ra mà xài chứ ai mà cho ko cái gì bao giờ
Lớn rồi ko lẻ quen xin tiền mẹ ăn quà vặt quen bú vú mẹ chưa cai sữa đc ah
cesc84
TÍCH CỰC
9 năm
Quá giàu, cái gì thích là mua. Apple riết chắc bị tự kỷ nặng quá, ko chơi với ai hết trơn
Mua nhiều là tốt đỡ phải đi mượn hay ăn trộm !
Mua lại Beats rồi thì làm ơn nâng cao chất lượng cái tai nghe đi kèm cho em nhờ. Mua máy cao cấp gần 20 chục củ mà nghe cái tai rẻ tiền thật chẳng tương xứng
@Hoàng Z 800k em nghĩ là do thương hiệu Apple thôi chứ về chất lượng của tai Apple em nghĩ chưa xứng với 200k kìa. Khá nhiều tai nghe tầm 200k ăn đứt tai của Apple, nhưng dù sao cũng là hàng kèm theo vẫn còn chất hơn bọn Nokia, SS chán.
@Hoàng Z Tai nghe Apple cũng bình thường thôi, m thấy so vs tai nghe chống ồn của xperia z3 kết hợp vs cái trình nhạc walkman trên máy nghe phê hơn nhiều
@nhuyhoatronggio Tai nghe của App mà rẻ tiền 😃
nhoxchuot97
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kulngo không đáng bằng con MX170 giá 90k
Các anh hùng gõ phím thì nhanh nhưng suy nghĩ thì chậm lắm 😆 Tai nghe của Apple còn chẳng bằng được cái w810 của t đang dùng. Bán cái giá 800k chỉ vì hàng Apple hot và cái người cuồng vì nó thì nhiều. Chứ cái giá đó thì đầy sự lựa chọn tuyệt vời hơn, cần thì search Google. Hãy là người dùng thông minh nhé!
BengPr0
CAO CẤP
9 năm
@nhuyhoatronggio Mình thắc mắc chút vì chưa thử bao giờ. Mấy cái tai nghe ngoài có dùng được những chức năng như tai zin bóc máy kiểu như bấm 2 lần next, bấm 3 lần lùi bài. Rồi vừa nghe vừa nói khi đang đi đường, hoặc bấm 2 lần từ chối cuộc goi, bấm 1 lần để nghe đc k bác?
@BengPr0 Có bác ạ. Nó theo chuẩn chung hết rồi.
@BengPr0 Không
@BengPr0 Bấm như thế này thì đc nhưng không tăng giảm âm lượng đc. Ko biết có loại nào sử dụng đc full chức năng ko!
Ha ha trong fl studio 11 cũng có cái này nhưng mình chả đụng tới
toàn xìa sylenth1 nexus và massive thôi =.=
vubaotoan
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hic...tết rồi nhờ thằng em bên U.S mua để xài cho cái ipad cũng hết 30$ rồi. Hàng LL/a đàng hoàng. ImageUploadedByTinhte.vn1424853284.961251.jpg ImageUploadedByTinhte.vn1424853298.225983.jpg

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
@vubaotoan Một là có sẵn đi kèm thì xài, chứ chừng đó tiền thiếu gì cái để mua hả bác :eek::eek:
vubaotoan
ĐẠI BÀNG
9 năm
@finalmagic Hic, ipad làm gì có tai nghe kèm theo...mình thích vì nó đẹp...nó hỗ trợ rất tốt cho facetime, nghe nhạc cũng không đến nỗi nào...nói chung nó phù hợp với nhu cầu của mình.

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
Son-Nah
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vubaotoan Bac thiet la dai dot
đúng là apple
Tai nghe cũ của Apple (Đi kèm iPhone 4/4S/3/3GS trở xuống) thì đúng là nghe như trát sh*t vào mặt, còn cái earpod mới (Đi kèm iPhone 5 về sau) thì cải thiện hơn hẳn, ít nhất là vẫn hơn 1 số con tai entry level tầm giá từ 400k đổ lại, với cả đúng chất của Apple + tai nghe còn có thêm mic & control talk nên bán với giá 800k cũng là chuẩn thôi. Đương nhiên là muốn hay hơn thì phải đầu tư thêm 1 con tai "xịn"
@Son-Nah Có tăng giảm âm lượng đc ko vậy?
Son-Nah
ĐẠI BÀNG
9 năm
@huydeptrai di nhiên là có, bạn 0 nhìn thấy cái dấu + - tren cái mic hay sao
@Son-Nah Nhìn lại vẫn ko thấy nhưng ý mình hỏi là có dùng đc ko. Giống như cái Xiaomi piston có nút +/- âm lượng nhưng bấm ko có tác dụng với iPhone
@Son-Nah Mình có cái phone của Sony hồi thời xài máy W200i, đến giờ nghe vẫn hay, lúc muốn nghe nhạc hay thì mình dùng cái đó, nhưng đa số vẫn nghe bằng tai earpod

Kiểu tai nghe earbud bạn giới nó nhét vô là kín lắm, không nghe được âm thanh xung quanh, lúc đi đường nguy hiểm, lúc trong công ty, mình thường vừa nghe nhạc vừa nói chuyện với đồng nghiệp trong khi làm việc. Còn về thiết kế kiểu dáng thì chưa đạt đến mức tối giản như mình mong đợi, nhiều chi tiết thừa quá

Mình thì đang nhắm cái phone của Senheiser hoặc Sony để chuyên nghe nhạc, vì chất lượng nhạc thì 2 anh ấy làm vẫn ngon hơn Apple. Còn những lúc ra đường, thì mình vẫn đeo tai earpod của Apple vì đẹp, tiện, gọn nhẹ, âm thanh tốt, phong cách nữa 😃
Tai nghe như shit mà toàn mấy bố cuồng viết nhảm
tai nghe đi kèm 5s nghe cũng tạm 😆

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
"tạo hiệu ứng âm thanh cũng như một thư việc âm thanh phong phú. " what this
Các bác đòi hỏi hơi cao cho cái tai nghe iphone 😆 nếu thích nghe hay cưs mua như apple mua lại
các bác nói sao chứ so với so với các tai nghe khác hỗ trợ volume và mic thì tai nghe Apple đâu có đắt hơn.
Ông nào bảo 200k mua được tai nghe có mic và chỉnh âm thanh mà nghe tốt hơn Apple thì chỉ chỗ cho tôi mua với. 200k chỉ có 10 đồng, mua được cái quần xà lỏn.
mianlien203
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nói thật chứ đối với tai trâu như mình thì chỉ cần nghe rõ k bị rè là được rồi, chẳng yêu cầu cao chi, mà thật sự k biết mấy bác có dùng thường xuyên không hay là tâm lý cái gì cũng phải "xịn" mới được, cái xịn thì chê đắt cái rẻ thì chê không "xịn". Cái gì bản thân thật sự cần thì chi nhiều còn không thì đừng đua đòi, như v mới là người tiêu dùng thông minh 😁
tai của apple mắc vì họ đầu tư vào thiế kế và thương hiệu
còn cái này mình nói thẳng các bác apple đừng buồn chứ âm thanh của nó khá tệ trong tâm 1 triệu =.=!

đối với 1 số ng việc này cũng kh sao vì mình chắc chắn nhiều bn ở đây cũng chẳng có mấy ng down nhạc 320kps losless hay 500kps về cho nặng máy vì họ quan niệm nghe dc là ok

nhưng vs nhưng ng cũng kh phải chuyên âm thanh là mấy như hiểu biết và thích nghe nhạc thì ng ta sẽ tìm qua những thương hiệu khác như sound magic , sennheiser , audio technica , creative vv.,,,,,,vvvvv

tất cả tùy vào quan điểm và nhu cầu sử dung thôi

tùy theo quan niệm và nhu cầu nghe nhạc mỗi ng thôi

theo mình thì nếu xài iPhone kèm tai earpod cứ xài bt chả sao nhưng nếu đi mua tai iPhone riêng để nghe trên máy khác thì nó hơi phí ví có nhiều tai nghe tốt giá ré hơn rất nhiều

mình kh nói phải tai đi chung vs iPhone nghe ms hay
vì iPhone giá đắt là vì đi kèm tai nghe của riêng apple nên có thì xai ,kh xài thì phí thôi
@Trần Võ Minh Hậu nói chung là với tai đi kèm vậy là ổn với cái giá khoảng 600k. có mic control nữa là quá tốt rồi. nói thật là mình cũng chưa dùng tai nhiều tiền đến vài chục nhưng tầm 10 củ quay lại thì dùng rồi. so với cái giá như vậy thì là ổn, phù hợp với đa số người dùng.
@magic.flame 600k đổ về mà có mic cũng có nhiều lưa chọn tốt hơn bn à =.= nhưng vì earpod là tai ;đi kem kh xài thì uổng thôi
Tăng cường cho Logic Pro X và GarageBand chăng? o_O
@steve_jobs mình xài fl studio và ableton mong là có hỗ trợ
haiz, thớt về Camel mà thành cái earphone của Apple ùi 😁
@cardmanhinh.com Giải pháp phần mềm, bạn có đọc bài ko. Earphone thì nếu có chăng thì Beat sẽ lo
@CrystalShield ý mình là chủ đề thớt nói về việc Apple mua lại công ty..mà bàn 1 hồi quay sang cái tai nghe của Apple "cùi như thế nào" 😁
mình nghĩ là do bn kh biết nhiều về tai nghe thôi =]] bn nghe qua sound magic pl 11 chưa dưới 300k ăn đứt earpod còn muốn mic thì nuforce ne 600m 450k đổ về =]]
@Trần Võ Minh Hậu Em quên mất là còn 2 em này. Em cũng đã nghe hết cả 2 con đấy rồi (Con 600m thì nghe ké, còn pl11 hồi trước em cũng có mua chống cháy), cảm ơn bác đã nhắc.
Nhưng mà ý của em trong post trên là cái Earpods mới (Không phải là cái Earbud cũ, nghe như đấm vào lỗ tai mà cũng chẳng bền) của Apple nghe không đến nỗi nào, với cả còn có mic nữa nên lấy giá 800k thì cũng có thể tạm chấp nhận được cho những người mới nghe.
Em cũng nghe qua tương đối nhiều loại tai nghe rồi nên mới dám nói như vậy.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019