Apple nâng cấp iPod Touch 2015: chip A8, camera 8MP, 5 lựa chọn màu, giá từ 199 USD

Trung Dt
15/7/2015 15:22Phản hồi: 248
Apple nâng cấp iPod Touch 2015: chip A8, camera 8MP, 5 lựa chọn màu, giá từ 199 USD
Apple đã lặng lẽ ra nâng cấp dòng máy nghe nhạc iPod Touch lên phiên bản mới có cấu hình mạnh hơn và sở hữu nhiều bộ vỏ màu mới. Vẫn giữ nguyên kiểu dáng thiết kế của iPod Touch 2012 (gen 5) chỉ loại bỏ phần dây đeo máy, iPod Touch mới được nâng cấp với bộ xử lý Apple A8 nền tảng 64-bit tương tự trên iPhone 6 / 6 Plus, nâng độ phân giải camera sau lên 8MP, tích hợp cảm biến chuyển động M8 và đem đến phiên bản 128GB. Bên cạnh đó hai dòng sản phẩm iPod Nano và iPod Shuffle cũng được khoác lên mình bộ vỏ màu mới để đồng bộ cùng dòng sản phẩm iPod Touch.

Việc ra đời iPod Touch 2015 (gen 6) mới sẽ giúp Apple tiếp cận đến những khách hàng tiềm năng từ những dịch vụ như Apple Music, kho ứng dụng App Store... Vẫn sở hữu màn hình 4" độ phân giải 640 x 1.136 pixel, iPod Touch mới vẫn mang thiết kế mỏng 6,1mm nhưng đã lượt bỏ phần nút nhấn giúp móc dây đeo. Chip Apple A8 sẽ đem đến trải nghiệm tốt hơn, hiệu năng cao, hỗ trợ Metal, API đồ họa cấp thấp do chính Apple thực hiện và tối ưu cho các máy iOS. Cảm biến chuyển động M8 sẽ tối ưu việc theo dõi sức khoẻ bao gồm đo bước đi, thời gian chạy, lên cầu thang...

Phiên bản mới có 5 màu chính để lựa chọn bao gồm bạc, vàng champagne, xám không gian, hồng và xanh dương. Ngoài ra máy cũng có tuỳ chọn một phiên bản màu đỏ quen thuộc để khách hàng góp một phần nhỏ vào quỹ hỗ trợ nạn nhân AIDS. iPod Touch 2015 phiên bản 128GB có giá 399 USD, trong khi phiên bản 16GB, 32GB và 64GB có giá lần lượt là 199 USD, 249 USD và 299 USD. Hai mẫu iPod nano (16GB) và iPod Shuffle (2GB) có giá lần lượt 149 USD và 49 USD sẽ có bộ vỏ với màu sắc tương tự như iPod Touch 2015.

tinhte_Apple_iPod_Touch_gen_7_2.jpg Gia đình iPod năm 2015 có 5 màu sắc đồng bộ ở cả 3 phiên bản iPod Touch gen 6, iPod nano và iPod Shuffle

tinhte_Apple_iPod_Touch_gen_7_1.jpg iPod Touch gen 6 có đầy đủ các mức dung lượng 16GB đến 128GB. Phiên bản thấp nhất dung lượng 16GB vẫn bao gồm camera iSight 8MP, không bị lượt bỏ như iPod Touch gen 5 16GB. Giá khởi điểm cho phiên bản này giảm từ 229 USD xuống còn 199 USD.
Nguồn: Apple
248 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhiều màu sắc nhỉ ^^
Còn ai muốn cầm ipod nữa không !?
SuperBowl
TÍCH CỰC
9 năm
@Boy Uchiha Cậu đang nói đến 2 cái tai nghe à? Mình đang so sánh máy nghe nhạc mà sao cậu đưa vấn đề đi xa vậy? Mình không nghĩ là thiếu cơ sở đâu bạn à, bạn cứ thử mở 1 trang bình chọn xem máy nghe nhạc nào giữa sony và ipod lên tinhte mà xem KQ.
@SuperBowl Tinhte đâu phải diễn đàn chuyên về audio đâu mà mở bạn 😃 Bạn thích thì cứ lên search mấy trang về audio lớn của nước ngoài như headfi hay 1 trang của Vietnam như f31 của voz xem họ đánh giá iPod vs mấy em walkman bên nào ngon hơn nhé 😃 Cái ví dụ mình đưa ra để cho bạn thấy việc so sánh trong audio ko phải chỉ đơn giản như bạn nghĩ đâu 😃 Trước mình đã từng mang con ak100 lên cắm thử vài con IEM cho mấy thằng bạn mình nghe và đa số nói là phát nhạc nghe còn chán hơn con z3 =))
SuperBowl
TÍCH CỰC
9 năm
@Boy Uchiha 😃 quan trọng là cảm nhận của bản thân chứ, mình không cãi cùn chứ bạn đi mua 1 SP, khi bạn quyết định bỏ tiền ra mua rồi thì thằng bán hàng nói loại khác tốt hơn thì bạn nghĩ sao, tâm lý đám đông là nếu 1 người nói con chó này xấu nhưng nhiều người nói đẹp thì từ từ người lúc đầu sẽ bị ảnh hưởng và thấy nó đẹp. Quan trọng là lập trường thôi, mình thấy sony hay hơn ipod bạn à, và mình dạo nhiều diễn đàn cũng chả thấy ai nói ipod hay hơn, chắc dân audio lỗ tai tiến hóa hơn người bth 1 bậc.
@SuperBowl Thì mình nói là với bác thì sony hay hơn. Mình hoàn toàn ko phản đối chuyện đó, vì audio là 1 lĩnh vực mang tính cá nhân rất cao. Bác thấy hay chưa chắc người khác đã thấy vậy nên đừng áp đặt cái gu đó của bác lên mọi người rồi nói ipod thua sony 😃 Em suốt ngày lên các diễn đàn âm thanh và hiếm khi ai nhận xét mấy con walkman bây h nghe hay hơn iPod 😃
Hi vọng có màn hình to như 6 thì tuyệt ...
@anhhung_245 Màn hình đc 6inch nhỏ gọn thì tuyệt. ;)
cmknight
ĐẠI BÀNG
9 năm
tuyệt vời, chờ mãi mới có.
Vẫn thích iPod Touch gen 2,3 càm cảm giác thích!
huynhquang07
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Bl4ck_and_Black mình đã dùng qua các đời ipod touch từ 1-5. nói về cảm giác cầm thì gen 1 với 5 là tốt nhất. gen 1 rất đằm tay, không cấn. gen 5 nhẹ mỏng và cũng không cấn tay.
Kacey
TÍCH CỰC
9 năm
@huynhquang07 Mình còn giữ 1 cái gen 1 cũ xì, nhưng đã bị chai pin. Có chỗ nào nhận thay pin gen 1 không bạn?
Apple Music là động lực để Apple ra mắt iPod Touch đời mới.
Mình sao không nghĩ ra cái này nhỉ, đang định mua một cái DT tầm trung chỉ để phục vụ nghe nhạc và chơi game. Có em này là tuyệt rồi.
nhipdieu2910
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Daviddv9prada
Hình như là ko có mạng để chơi game online dc bạn ah
nhanbmt97
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Daviddv9prada sắm thêm cái cục gạch nữa là ok
@nhipdieu2910 Có wifi mà bạn. Nó chỉ không gọi điện đuợc thôi chứ, FB, Zalo các kiểu luôn.
@nhipdieu2910 Bạn "hình như" rồi bạn phán thù chết mẹ con người ta =))))) Google đâu có tính phí...
Còn Apple TV nữa. Đợi mãi chưa nâng cấp. Dòng duy nhất còn sót lại trong gia đình Apple xài chip A5.
P/S: ipod touch gen 6 xài chip A8 mà ko có touch ID cũng hơi tiếc.
hehe1110j
TÍCH CỰC
9 năm
@nguyensang12 Mình cũng mong chờ cái apple tv,chắc phải đến t9 mới ra mắt cùng ip6s
bỏ cái dây móc uổng nhỉ 😃
Duy1393
TÍCH CỰC
9 năm
mua điện thoại cho nhanh. nhiều lúc cần tra gì đó trên mạng mà không có wifi bên cạnh thì em này đúng là phế
@Mạnh Tùng Ý bác ấy nói là ra công viên ko lên mạng dc, vì ko có Cellular.
cubin41
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nguyensang12 Wifi hotspot của điện thoại chi bạn. 1 em android cùi thôi củng có rồi
@cubin41 Lấy ĐT phát wifi sót lắm bác ơi, tạch 1 cái hết nghe gọi chả mừng dc gì.
@dragonsky09
Ngon, tiếc là h hết lúa để xúc r.
mua chứ , tội gi ko mua , xài dc viber + tango , itouch dành cho dân Mỹ xài mà , chứ đâu phải dành cho dân việt nam ,
dân việt nam xài Bphone thần thánh mà lũ thanh niên trẻ trâu tôn sùng
@Nguyễn Chí Danh chắc tôn sùng =))))
@Nguyễn Chí Danh Apple bán đc hơi bị nhiều nhé bạn 😆))
andychan
ĐẠI BÀNG
9 năm
Màu gold đẹp quá
Có thương gia nào nhập về k nhỉ
Tìm em 32gb
xác 5s....sao ko xài xác 6 luôn cho bự
@cardmanhinh.com camera thì của 5s nhưng con chip thì của 6, không nghe nói đến ram, chả lẽ vẫn 512
@0932372043 RAM 1GB chả lẽ 512MB thì chậm chết 😁 :D
@0932372043 Trước giờ Apple ko công bố Ram. Phẩu thuật sẽ bik thui.
huynhtri9xxx
ĐẠI BÀNG
9 năm
mua con ipod touch 5 + 1280 là hop li/ chu iphone mac qua
Không biết ở VN có giá 200$ không, chứ có cũng mua một cái về nghe nhạc!
Mới hốt con ipod touch gen 5 32G dùng cùng vs BB Q5. Đủ dùng. Hết pin không lo mất liên lạc. Nghe nhạc hay hơn điện thoại nhiều. Đi đâu cần mạng bật hotspot lên là xong
kodu_chi
ĐẠI BÀNG
9 năm
@xxxphantomxxx Giống mình xài Q10 với ipad wifi only😃. Bật hotspot xài phà phà !!!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019