Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Apple nâng cấp MacBook Air với vi xử lý nhanh hơn, giảm giá 100$

Blaze1st
29/4/2014 9:21Phản hồi: 190
Apple nâng cấp MacBook Air với vi xử lý nhanh hơn, giảm giá 100$
Screen Shot 2014-04-29 at 4.20.38 PM.png

Apple ngày hôm nay đã tiến hành nâng cấp dòng MacBook Air (bao gồm bản 11-inch và 13-inch) với vi xử lý nhanh hơn, đồng thời tập đoàn công nghệ Mỹ cũng đã giảm giá 100$ cho chiếc laptop này. Cụ thể, MacBook Air mới sẽ dùng CPU Intel Core i5, xung nhịp 1,4GHz (cao hơn so với 1,3GHz hiện tại), kiến trúc Haswell. Bên cạnh đó, tốc độ Turbo Boost - công nghệ giúp tự động gia tăng tốc độ máy tính của bạn khi cần đến - của dòng MacBook Air đời mới cũng đã được đẩy lên 2,7GHz (so với 2,6GHz của bản cũ). Sự thay đổi cuối cùng, và có thể nói là sự thay đổi đáng giá nhất đó chính là về mức giá, đợt hàng MacBook Air được bán ra từ ngày hôm nay trở đi sẽ có giá rẻ hơn 100$ so với phiên bản cũ - bản 11-inch có giá từ 899$ và 13-inch là từ 999$.

Ngoài những sự thay đổi trên thì MacBook Air vẫn không có thêm bất kỳ điểm mới nào: RAM của máy vẫn là 4GB, card đồ hoạ Intel HD Graphics 5000, ổ nhớ tuỳ chọn 128GB hoặc 256GB. Apple cho biết tất cả máy MacBook Air mới sẽ được bán ra tại các cửa hàng bán lẻ, và cửa hàng trực tuyến ngay hôm nay.

190 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hix, cập nhật thế này thì ước mơ Air Retina chắc còn phải lâu lắm.
nforce
TÍCH CỰC
10 năm
@dihuta Chủ yếu load VMs, Eclipse, với cả cầm pro vẫn thấy chắc tay hơn nhiều 😃 Chứ thực ra ko quan tâm lắm Retina 😃
@nforce Cảm nhận cũ rồi.
Mình xưa cũng ngán Eclipse, Aptana lắm. Giờ chúng chạy như gió trên Air. Chắc công ty của anh em lâu quá không ai mua Air mới... hihi.
nforce
TÍCH CỰC
10 năm
@dihuta Để ai đổi laptop dụ xài Air xem sao 😃
@dihuta Mình dùng Mac Air đời 2011 mà vừa Eclipse vừa Xcode vẫn ngon lành
13 inch hơi nhỏ so với mình 😆.
@harrypham2020 oh công nhận xét về độ sexy thì có macbook air với bản pro 13 inch đẹp hơn bản 15 inch nhưng dùng 15 inch mình thấy đỡ tù hơn vì màn hình to thoải mái, mình quen dùng 15 inch rồi
@harrypham2020 Năm sau nhé,air retina 12" , hốt về làm vợ nhỏ, bác xài mac quen,giới thiệu mình phần mềm down clip trên youtube với, down bằng web chậm quá
Quá đã. Nhưng ko ai kẹp nách về giùm B-)

Sent from my C6902 using Tinhte.vn mobile app
@khanhdang235 Kẹp nách xách tay giùm cho. Nhưng hải quan làm khó dễ quá.

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
tiếc là chưa có retina, đợi lâu lắm rồi
@cienkang Apple nó thừa sức đưa Retina lên Mac Air nhưng lúc đó pin éo đảm bảo 10 tiếng nữa. Giữa một con lap màn cực đẹp nhưng pin được có 3 tiếng và một con lap màn kém hơn nhưng pin 10 tiếng thì các bác chọn cái nào ?
Người Mỹ nó thực dụng lắm chư éo chuộng cái mẽ bên ngoài như mấy bố Annamite da vàng mũi tẹt
tuann2
TÍCH CỰC
10 năm
@cienkang Ko biết bạn đơi retina để làm cái gì, khi Macbook Air đã nét đến từng kẽ tóc và với mắt thường thì hiện tại và retina sẽ ko thấy khác nhau.
@tuann2 Xin lỗi, bác nên đi đo lại mắt đi. Đang từ Mac retina chuyển xuống nhìn màn hình Mac Air giống như từ iPhone 5 chuyển xuống 3GS vậy.
tuann2
TÍCH CỰC
10 năm
@biahoi5ngan Vãi nhảy hẳn 4 đời điện thoại, quả là IQ quá bá đạo.
@tuann2 Ko liên quan gì đến IQ cả, chỉ liên quan đến khả năng nhìn thôi, mắt có vấn đề không mà nói màn của Mac Air nét đến nỗi không khác retina?
Nếu có liên quan đến IQ thật thì có lẽ ông "bá đạo" hơn tôi nhiều. =)))))
winxp83
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nói thiệt cố gắng lên Macbook Pro cho rồi.... Giờ em pro nhìn cũng đẹp rồi em Air đẹp nhưng hơi íu
@winxp83 Tuỳ nhu cầu thôi bác. Dân văn phòng, sinh viên thì như vậy là quá đủ rồi. Như em chỉ cần cái cục pin thôi kaka
ngon, mai kia đi làm phải quất 1 em mới được
iptran68
TÍCH CỰC
10 năm
Ngon quá mà...dùng em lenovo n100 đời 2007 vây! 😃
có ai giống e ko: mua mac cài win, mua win cài mac :eek:_O
Sao ko thấy độ phân giải nhỉ?
nếu có ý định mua chắc mình sẽ chờ Surface 3 ra, mỏng và nhẹ hơn thì hợp lý hơn. Apple m thích mỗi ipad.
kid101
TÍCH CỰC
10 năm
Apple xón cứ như là mèo xón, kể cũng hay, con Air 2013 vẫn còn giá trị lợi dụng.
hoangtryvn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vui vẻ với ưidows "kậu" thui chứ Macbook nó "mắc" quá kg giam mơ được sờ vào nó nữa là!
quangddow
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hoangtryvn Theo mình thì trong các Ultra Book có chất lượng hiện nay, Mac Air giá rẻ nhất.
chưa có cơ hội dùng mac, nhưng khâm phục apple về khoản thiết kế và xây dựng thương hiệu nên sp bán giá luôn cao hơn các hãng khác mà người ta cứ mua ầm ầm.
@hieu_cloud Có nhìn sang giá các dòng ultrabook khác chưa vậy bợn. 😁:D
Không có gì nổi bật ngoài thiết kế và thương hiệu nhể 😃
@iSkyfree nhận đi cho tiến bộ bạn ạ. Có đầy quote cho sự kém thông minh của bạn khi so sánh 2 sản phẩm đó với nhau rồi, giấu dốt không tốt đâu .
@iSkyfree dung nhung thiết kế xấu quá
@sướng từ nhỏ Nhiu đó thôi cũng đủ làm khối người mê mẫn rồi 😁
J4f
TÍCH CỰC
10 năm
@iSkyfree Bạn xem trên tay và đánh giá macbook air 2013 của Tinhte.vn làm thì sẽ có câu trả lời.

Sent from my iPad using Tinhte.vn
Ngon nhỉ? Nhưng Air đẹp nhưng hơi yếu.
Cuối năm giới thiệu dòng Mac Air Retina = giá Mac Air cũ (tức cao hơn 100$ so với Mac Air hiện tại), khai từ Macbook Pro và giảm giá Macbook Pro Retina xuống từ 100-200$ nữa, quá iêu lun 😁.
lại 1 bước tiến vĩ đại của nhân loại =))
chỉ mong chờ air retina nhưng ko có, lại tiếp tục chờ đợi vậy, đã nhìn màn hình retina rồi thì xem các màn hình laptop khác chán vô cùng, hic hic hic ...
@phiphung2512 Mình đồng quan điểm với bạn, một khi đã nâng cấp lên thì không ai xuống lại cả 😃
nynohu
TÍCH CỰC
10 năm
Bây h vẫn còn đang ôm em MBA 2011, đến bao h mới dc đổi đời đây 😔? Nhìn thèm quá
cuonghero50
ĐẠI BÀNG
10 năm
Rồi quá ngon, 18/5 đi Mẽo du lịch, kẹp nách 1 em về cho vợ xài. tuyệt vời.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019