Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Apple phát hành bản cập nhật OS X 10.8.2: Facebook đã được tích hợp

Didu
19/9/2012 17:39Phản hồi: 156
156 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ducpham88
TÍCH CỰC
12 năm
đã quá
Đang ghen tị vì không có máy iOS để nâng cấp. May có cái 10.8.2 này an ủi tí.
minhduyy
ĐẠI BÀNG
12 năm
mê gê :x
Sao con MD314 của mình up lên giờ tắt máy nó phải quay quay 10s mới tắt đc là sao nhỉ

Sent from my GT-I9100G using Tinhte.vn
dht7479
ĐẠI BÀNG
12 năm
Up ko phải nghĩ ;))
linghec
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao bản cập nhật của e trong App Store có 365.42mb thôi nhỉ. Chỉ hơn 1/2 thế có phải là bị loại bỏ bớt 1 số tính năng k😔?
noon93
ĐẠI BÀNG
12 năm
@linghec bản cập nhật của mình cũng chỉ 365,42 MB
hackerZ
TÍCH CỰC
12 năm
@linghec bản mà bác vuhai nói là bản combo update download từ trang chủ của apple
Ngày hôm nay chỉ ăn mới cập nhật và trải nghiệm
berri
ĐẠI BÀNG
12 năm
up thôi chờ gì nữa
mrshi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Của mình cũng 365 thôi mà....đâu phải 600mb đâu nhỉ
seven7773
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mrshi tuỳ vào máy đời nào mà . Con mình up hơn 600MB
seven7773
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hic , cả nhà ai up thì test xem có bị lỗi khi screen saver ko vào lại đc desktop ko nhá ? Mình vừa dính lỗi này phải tắt nóng máy . Giờ đang để chế độ k ss 😔
Quá đã xxx
sao em không tìm thấy facebook nhỉ ? chỉ giúp em với
mrshi
ĐẠI BÀNG
12 năm
@TTaokhuyet Vào setting - notifications bật fb lên bạn
@TTaokhuyet cùng ý kiến bác này his
@mrshi Trong đó không thấy có FB để mà bật
????????
@TTaokhuyet ôi, cái này vào setting add fb acct. trc xong mới vào notification để enable nó lên.
@mrshi Mình có thấy facebook chỗ nào đâu bạn ơi? Mình kiếm hoài không thấy?
mrx2811
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ưng nhất cái khoản cải tiến iMessages, tin nhắn từ điện thoại bay thẳng về máy tính. Còn gì tuyệt vời hơn :X
mrshi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình cũng bị lỗi treo máy phải power...máy bạn đời nào thế
seven7773
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mrshi cậu bị à ... máy mình mid 2012
weixiao
TÍCH CỰC
12 năm
FB thì có cái khỉ j mà tích.hợp
mrx2811
ĐẠI BÀNG
12 năm
@weixiao Có chứ bạn, mình thấy tiện nhất là khoản đồng bộ các contact với facebook, với cả notification tích hợp vào hệ điều hành thì các bác khỏi vào web vẫn biết thị phi trên mạng đang ra sao =))
Ngoài việc tích hợp Facebook, thì 10.8.2 được cho là sẽ tiết kiêm pin hơn các phiên bản trước, đó là điều mình đang mong chờ
Nghe thích thật, mình vẫn đang dùng 10.7.4... :-(
Ai có link dow trực típ hôg cho em xin với, em gét cập nhật bằng auto 😔(
@tu.style Load trực tiếp cải thiện hơn xưa nhiều, tốc độ khá nhanh, bạn thử xem sao, còn nếu ko vào link này nhé: http://support.apple.com/downloads/
Apple - Support - Downloads
support.apple.com
chicoptm
TÍCH CỰC
12 năm
có bác nào thử chưa cho em biết kết quả để em lên cho cùng các bác nào
@chicoptm Lên rồi, chả thấy khác biệt gì lắm, hay tại chưa có thời gian nhiều để test...
@quy_song Thấy sohoa đưa tin bảo đây là bản update đáng giá nhất từ trc tới giờ, thời pin dùng lâu nhất hơn cả với bản 10.6.8
Vừa vào purchased, đang down, bản update của mình 365Mb, sao k phải là 600Mb như chủ thớt nói nhỉ?
oop119
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đây là lần đầu tiên mình tự cài Mac OS X. Không hiểu sao trong các bảng chọn thì mình không sử dụng được touchpad. Các bạn cho hỏi:
1. Các phím tắt để thay thế khi cài OS X là gì?
2. Tại sao có lần mình nhấn phím tab thì nó di chuyển sang mục khác được và có lần nhấn thì lại không?
3. Mình chỉ chạy được đến phần lựa chọn ổ cứng để cài OS X là dừng lại không thể nào lựa chọn được mục install để cài đặt. Các nút chọn continue hay back lúc thì hiện màu xanh, lúc thì không là sao vậy?
Các bạn hướng dẫn giúp mình nhé.

Xin cám ơn!
oop119
ĐẠI BÀNG
12 năm
@quy_song Mình không có chuột của apple. Cắm thử chuột của Việt vào thì cũng không động đậy gì, di cũng không được chứ đừng nói đến click.
@oop119 sao có chuyện lạ thế nhỉ, vì bình thường là chuột nào cắm nó cũng nhận, bất kỳ ở đâu
oop119
ĐẠI BÀNG
12 năm
@quy_song Mình chỉnh lại chuột được rồi. Cám ơn bạn nhé!
M.A.T
ĐẠI BÀNG
12 năm
@oop119 Hic , khi cày auto nó hiện cái bản nó bắt mình bấm vào install hoặc cancel , mình cũng bấm ko được phải chờ 60s nếu ko tác động gì thì nó auto install , khi máy bi treo cũng vậy lúc login lên nó cũng bắt là reopen windows or cancel cũng ko bấm được ( phải chờ 60s nó tự động vào ) , hok biết os bị lỗi hay sao nữa 😔
@ Mấy bạn vào fb điền user là email fb , và xem mạng của mình vào dc fb ko , thử vào fb = trình duyệt trước

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019