Apple phát hành iOS 6.1.4 cho iPhone 5

Didu
2/5/2013 17:6Phản hồi: 344
344 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

h_minhvu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có vẻ như lên 6.1.4 hơi hao pin, chắc cũng tương đương 6.1.3 thôi. Sóng sánh thấy vẫn khỏe.
Máy mình chưa bao giờ bị lỗi mất sóng...
Chả biết. Dự là thế. ^^"
@lukamez Chỉ có tại trường nó thôi, còn ở nhà hay mọi nơi thì pin trâu
Mình vừa lên vì đang nằm ở 6.1.3 không rõ cải thiện gì nhiều,pin chưa xem được,thấy bật 2g lên 3g có vẻ nhanh hơn chút.

em là em chẳng ham,đợi IOS 7!!!;)
Apple có lỗi còn biết fix lỗi này nọ...Còn đỡ hơn có lỗi mà im lun k làm gì...Đt nào mà chả có lỗi...Chủ yếu có fix hay k 😃
Mr.bin92
ĐẠI BÀNG
11 năm
vẫn 6.02 😔 thế mà nó lại ra thêm 6.14 :(
yeuvothuat
ĐẠI BÀNG
11 năm
đã lên 6.1.4 nhưng chả thấy có gì thay đổi cả.
Đã lên cảm giác ngốn pin kinh khủng .
Hiện giờ thời gian sử dụng 5 tiếng 5 phút
Thời gian chờ : 12 tiếng 7 phút
Pin còn 55%

Lướt wifi facebook liên tục,nt nghe gọi khá,pin theo cảm nhận ,khá là trâu
View attachment 1139441 [/quote]
bat 3g nhanh hon la khoang bao lau vay bac?
@trannguyenbach bat 3g nhanh hon la khoang bao lau vay bac?[/quote]
Vài giây không đáng kể bác ạ
Đời không như mơ 😁
Chiếc 4S chắc lại ngáp ngắn ngáp dài mới úp được nữa thôi 😃
Bản dành riêng cho IP5, hài thật :eek:
Lên cho bằng chị bằng em chứ.
Mới ên xong
Iphone 5 update làm chi cho mệt vá lỗi nầy lũng lỗi khác..lẫn quẫn cũng mấy chức năng bình thuờng khong có gì hay hơn.update khong khéo thành icùi ibắp luon..chán..bõ vô cóp xe..
toilatuantk
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình đang sống ở nhật.bên này iphon nó là cục gạc. Dùng mãi giờ cũng chán.ko có máy tính chẳng biết lam thế nào để cop nhạc vào máy. Ko sem được fim trên web. Nghỉ ở nhà thì cắm sạc và nghich. Sach pin liên tục.ngày vài chiều.giờ chán iphon muốn chuyển sang sam mà khó quá
@toilatuantk Đơn giản mà bác, nếu hợp đồng lâu ruid thì ra đổi cái máy khác và thêm tiền vào còn nếu hợp đồng mới thì báo mất đền tiền lấy cái khác còn cái ip đó thì bán đi😃
@toilatuantk Còn muốn xem phim trên ip thì cài app vào mà xem, giờ có nhiều app xem phim mà em toàn xem bằng HD viet
tran_quyet
ĐẠI BÀNG
11 năm
@toilatuantk nhạc máy đã hb cài trực tiếp được nhé bác
Em vừa update xong, nói chung vẫn vậy
Mình lên 6.1.4 từ trưa hôm qua, trước đó 6.1.3 trên máy của mình dính lỗi hao pin, nếu sạc đầy 100% pin thì cứ 30f out 5%,máy nóng âm ỉ dù mình tắt hết tất cả các app chạy ngầm và hạn chế cài đặt mọi thứ để giảm hao pin. Máy cũng ít nghe gọi mà tầm không đến 18 tiếng phải sạc 1 lần. khi cạn sạch khởi động lại thì máy báo Searching và bắt sóng rất lâu, phải restart lại lần nữa mới có sóng bình thường. Gọi thoại thì bị lỗi có tiếng vang tách tách rất khó chịu (mình dùng Vina và thử trên 2 cái ip với 2 sim khác nhau). Từ khi hôm qua lên 6.1.4 đến giờ thì tình hình có khả quan hơn, không còn tiếng tách tách như trước máy bắt 3g nhanh hơn ( khoảng 20s), wifi chuẩn hơn, không còn tình trạng nóng hầm hầm máy như trước nữa mặc dù pin vẫn hao,sạc full 100% lúc 7h30, đến giờ 10h17 máy còn 84%. Máy mình là ZP, mua và active ngày 8/3/13.
@bato.nguyen91 Bạn có bật 3g suốt k,nếu k thì restore lại chắc sẽ giải quyết dc,e check face và gửi nhận khoảng 10sms ,7g30 -11g còn 96% pin,độ sáng để 40% k auto,tắt 3g wifi và tắt location services gps,
@hoanglong0712 Mình tắt 3G, Location, wifi,mình đã restore phiên bản 6.1.3 khoảng 3 lần, 6.1.4 cũng 1 lần rồi, set new iphone mà tình trạng vẫn không đổi. À, còn 1 chuyện nữa, mình tắt nguồn để không thì khi bật lại cũng bị hao nhưng ít hơn là mở nguồn, tắt rồi mở lại liền thì hao cũng 3%. Không lẽ cục Pin? Máy mới mua mà.
@bato.nguyen91 Bạn coi thử , sóng 2G khu bạn thế nào , nhìu lúc sóng yếu nó phải tìm sóng liên tục nên mới bị yếu pin , bạn sang khu vực khác cũng bị hao pin thì chắc do lỗi máy rồi ,tắt nguồn thường hao pin cực thấp gần như =0 , nếu k phải do sóng đt thì nên đem đi bảo hành coi sao ,
@hoanglong0712 Sóng 2g của mình full 5 vạch, rất ổn định. Có khi nào nó vẫn dò sóng CDMA mà mình không biết không? Kiểu này chắc phải mang đi coi sao, hoặc là chờ đến IOS 7 coi có cải thiện nhiều không. Lỗi này cũng rất nhiều người gặp phải mà.
boyco3
ĐẠI BÀNG
11 năm
chờ ra ios 7 xài
keite
TÍCH CỰC
11 năm
Bên nhật lte của nó không ổn định sao ý. Đt dò sóng suốt. Cứ sạc đầy pin mà vào mạng tí là y rằng pin như là nước chảy. Hao kinh khủng.
@keite 3G còn ngốn pin khủng khiếp huống chi LTE
nambk38
ĐẠI BÀNG
11 năm
@keite bác ở vùng nào đấy, lte hao pin là đúng rồi, chúng bạn mình toàn mua thêm cục pin tích điện,cũng 4-5 sên
DragonVN88
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nambk38 Mình cũng đang dùng ip5 của softbank, lúc thì 3G, lúc thì LTE, cứ như thế chả mấy chốc mà tụt pin, nản.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019