Apple phát hành iOS 7 beta 6, có thể là bản beta cuối cùng

Didu
16/8/2013 1:56Phản hồi: 506
Apple phát hành iOS 7 beta 6, có thể là bản beta cuối cùng

Rất nhanh sau khi phát hành bản beta 5, Apple ngày hôm nay tiếp tục tung ra bản beta thứ 6 cho hệ điều hành iOS 7 mà họ đang gấp rút hoàn thiện. Không có dung lượng hơn 100MB như beta 5, bản beta này chỉ nặng hơn 13MB một chút, chủ yếu sửa các lỗi nhỏ cũng như lỗi liên quan tới tính năng iTunes in the Cloud. Ngoài ra, mình chưa nhận thấy bất kỳ sự thay đổi lớn nào trên iOS 7 beta 6 so với các bản beta trước đó. Theo BGR, đây có thể là bản beta cuối cùng được Apple phát hành trước khi bản Gold Master (GM) ra mắt. Tin đồn cho rằng Apple sẽ tổ chức một sự kiện lớn vào những ngày đầu tháng 9 và rất có thể tại đây, họ sẽ phát hành bản GM cho lập trình viên, bản chính thức của iOS 7 sẽ có sau đó không lâu. Gold Master là giai đoạn hậu beta với các tính năng gần như đã hoàn thiện và không khác nhiều so với bản chính thức. Năm ngoái, iOS 6 GM được phát hành vào ngày 12/9/2012.
506 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vừa úp xong, chờ các bác review kỹ hơn xem sao!
Chuẩn bị có ipad 5 , mong chờ từ lâu . Chuẩn bị sẵn 1000 đợi em @@
@harrypham89 mình cũng đang lăn tăn up mini hay 5 đây 😁 thôi ra rồi text
Hóng bản GM
P.s: ngoài lề chút ạ.
E mới mua em 3Gs. 2012 2nd. Bật wifi nó tự down update về h muốn xóa đi thì lm ntn.
Mí b nào check hộ em đây là bản lock hay word vậy. E check ở trang gì ý ra bản lock cơ mà xem bb là 05.16.05, nghe gọi bt => chắc chắn là word vì bb này chưa unlock đc (e đọc ở 1 topic thấy bảo thế) @@
IMG-20130816-WA0000.jpg IMG-20130816-WA0002.jpg IMG-20130816-WA0001.jpg
@lov3mimoza là ntn hả b?
@sieu_nhan Bạn đã jb cho iphone chưa ? Nếu jb rùi thì nó có tự tải về cũng không cài được đâu 😃 3gs 2012 thì là bản qt không có bản lock đâu bạn ạ 😁
@Yến Libra Mình jb r b à. Thế chẳng may ấn update máy nó sẽ ntn @@
@sieu_nhan Vậy thì không phải lo bạn nhé 😃 Nó có tải về thì cũng không cài được đâu 😁 Bạn yên tâm đi, trước mình gặp nhiều rùi 😃 Cứ jb là chặn được update qua OTA :3
truclucky88
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sắp tới ngày trải nghiệm ios 7 chính thức rồi , ngày ấy ko còn xa
iphone 5 sprint k còn dc hỗ trợ nữa 😃
PingMD
CAO CẤP
11 năm
Đang up...
ongnooii
TÍCH CỰC
11 năm
Chưa bàn về tính năng, chỉ riêng về giao diện trong từng phần mềm thì đẹp hơn bản cũ nhiều nhưng các icon thì quá xấu. Màu sắc quá lòe loẹt và chua, không tinh tế theo phong cách của Apple tẹo nào.
@ongnooii mình cũng thấy zị.nếu apple làm lại icon đẹp hơn chút thì tốt biết mấy.
@Huy26092 giữ nguyên icon ios cũ + theme ios 7 là ngon, mình thích hiệu ứng blur ở thanh thông báo và dock
thaicuong65
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ongnooii Đồng ý & nhất trí, icon phẳng nhưng cũng cần đạt được sự tinh tế & trang trọng mà Apple muốn hướng đến.
@Huy26092 Chờ JB rồi chúng ta xài theme bác ơi 😃
Đã cập nhập. Ko có thay đổi nhiều.
Vừa up xong vẫn bị lỗi khởi động màn hình lâu. Chắc phải 3 phút. Về độ mượt cảm nhận ko khác ios 6 là mấy.
@noname3739 Chắc mỗi máy một kiểu bạn à.
vovudan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Ga_depzai Mình hơn 3 phút , máy A1428. Bị từ beta 5 đén giờ . 😔
iptran68
TÍCH CỰC
11 năm
@vovudan của mình tròn 30s, thế mới lạ chứ!
@Ga_depzai khoi dong gi ma lau vay ban. minh thay bt ma
Cho xin link dow đi bác thớt ơi 😁
@smile_nice90 Bạn phải lên 6.1.4 trước, sau đó down bản beta về mới up đc. Nhấn shift update nhé
@lechien.us beta6 k cho dow hả bạn chán nhể😃
@smile_nice90 ibetadownload.com 😁
cơ mà chưa có beta 6 bác à :D
@smile_nice90 Bạn up lên 7.0 rồi cập nhật tự đông lên bản beta 6 thôi
Không biết hết lỗi khi vừa gọi điện xong màn hình treo đơ đơ icon bị thụt và phải vào đa nhiệm để thoát lỗi này đi chưa? Chưa kịp update
@khảinguyễn276 Cái lỗi đáng ghét nhất trên ios 7 beta 5-6
@lechien.us Bạn giống iphone 4 w của mình ,beta 5 mình cũng bị như vậy và vừa up beta 6 xong báo cho bạn tin buồn là lỗi vẫn vậy @@ ,nản
@caotiennam93 iphone 4 của mình dùng mượt mà, ngon lành cành đào luôn, k bị lỗi này như beta 5 nữa. máy dùng rất mượt. nói chung rất là ưng bản 6 này
@caotiennam93 Apple làm ăn càng ngày càng tệ. Mình cũng bị như vậy. Đã qua 2 bản beta mà không sữa được lỗi này. Một lỗi rất khó chịu trên ios 7. Nản......
softwind
ĐẠI BÀNG
11 năm
tầm 1 tháng nữa, vừa đón trung thu vừa đón ios7 😁
Chạy ra làm bát bún chó lấy sức rồi về nhà uplate
vantho9x
TÍCH CỰC
11 năm
hok có iphone :'(
Mình thích Apple ở điểm này, cực kì nhanh nhạy trong việc update, vá lỗi, và hoàn thiện hệ điều hành một cách tối ưu nhất
@baotuan Nói như thánh. Mỗi hãng có một hướng đi và mạnh về những mảng riêng biệt. Ngồi góc nhà mà phán
@bearrb Đọc kỉ và gác tay lên trán nằm suy nghĩ xem mềnh đang nói về cái gì
@bearrb Mình nghĩ chắc bạn không hiểu cụm từ này "làm cả hardware lẫn software" phải không ?
@bearrb
ng ta nói đúng cmnr, "cha" ngồi phán cái clgt
lock sprint có hỗ trợ không mấy bác
sắp rồi h hóng tới 10/09 côi sao 😁
asia_abc
ĐẠI BÀNG
11 năm
mới up xong
Vay là ngày đó cũng sắp đến rồi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp