Apple phát hành OS X Mavericks Developer Preview 5 cho lập trình viên với ứng dụng iBooks

Duy Luân
7/8/2013 22:49Phản hồi: 38
Apple phát hành OS X Mavericks Developer Preview 5 cho lập trình viên với ứng dụng iBooks
Apple mới đây đã cung cấp bản OS X Mavericks Developer Preview 5 tới tay những lập trình viên. Ngoài việc khắc phục các lỗi hệ thống cũng như tăng tính ổn định cho hệ điều hành, bản Developer Preview DP 5 hôm nay cũng đánh dấu lần đầu tiên ứng dụng iBooks có mặt trên OS X kể từ khi Apple giới thiệu app này hồi đầu tháng 6 vừa rồi. Nếu bạn đã cài sẵn OS X Mavericks DP 4, hãy chạy Mac App Store trên máy của mình lên, truy cập vào phần Updates để tải về DP 5. Ngoài ra, bạn cũng có thể truy cập vào Mac Dev Center để tải về file cài đặt rời, tuy nhiên bạn phải có tài khoản lập trình viên để vào đây.

Nguồn: Apple
38 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bao giờ mới có bản chính thức đây.
@bud's Chắc tầm tháng 9 đó bạn
@Duy Luân Tháng 9 này chắc sẽ là tháng của Apple với hàng loạt sản phẩm mới kèm theo HDH mới
@Duy Luân
Cuối T8 có Win8.1 OEM (RTM nhưng chưa lọt ra ngoài cho người dùng)
Trong tháng 9 có Win8.1 RTM/ OSX 10.9 và Ubuntu 13.10 DP
Và T10 có Win8.1 Final (VL), OSX-DVD BlueRay bán nhan nhản, Ubuntu 13.10

Hoa cả mắt :eek:
Ước 1 lần dùng thử.....
PingMD
CAO CẤP
11 năm
Nghe nói Cuối mùa thu sẽ có bản chính thức.
Lại tốn 400k nửa.
@PingMD Cài bản down trên mạng dc ko bác, e chưa hiểu lắm khác nhau giữa bản quyền với bản dc các anh em up lên mang.
PingMD
CAO CẤP
11 năm
@pn_tienson16 Cũng như nhau thôi pro ah.
hamyty
CAO CẤP
11 năm
mac thì ko có gì để chê, đang tích lúa cưới macbook air 2013, giá rẻ mà ngon, nghe nói pin 11h mà mê ly củ tỏi, con máy già ở nhà pin đc có 2.5h là ngủm rồi @@
drictori
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hamyty bác còn được 2.5h máy e h còn có 30' bùn thê thảm.
anhnm
TÍCH CỰC
11 năm
mình mới cài lại, vừa lên đc pr2, giờ muốn lên 5 phải ngồi update tới tận 3 lần nữa tổng cộng hơn 3G ghét vãi
michi24
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có bác nào đã down được DP5 này thì share cho anh em, chứ cài xong chờ update lên 5 mệt quá !!!

Tks a lot,
iOS thì xài beta bthg ko cần dev acc, còn cái này thì đành đợi =,=
máy cùi SSD có 128 GB ko cài thêm đc 10.9 ức quá
Có ai test thử bản này còn lỗi pts với viber không? Đang xài Lion, nêu hết lỗi sẽ lên :v
chờ bản chính thức dow về chiến thôi, 10.8 vẫn đang tốt
đợi bản chính thức, k quen xài đồ beta lắm
Có bạn nào copy rồi gửi giúp mình cái ứng dụng ibooks này được ko? Mình thử chạy nó trên bản Mountain Lion xem có được ko. Mình rất cần và cũng rất thích ứng dụng này, Cảm ơn cả nhà.
bác nào cho em hỏi hơi gà tí ạ em cũng chưa biết nhiều nếu có bản chính thức rồi em đang dùng 10.6 lên 10.9 thì phải mua bản quyên ah hay là cài lậu dc vậy?
@vanlamuadong phải up lên từ từ á.. up thẳng lên 10.9 là tèo.. chỉ có nước xóa sạch cài lại thì lên thẳng được! 😁
PS: còn bản quyền hay cài lậu là do bạn thui. có tiền thì nên mua để ủng hộ các Dev, không tiền thì lên diễn đàn tìm & down về! Thế thui! :D
rickiwon
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mong mỏi từng ngày giờ cho OSX mới này
Quả táo cũng lắm ý tưởng thật. Giờ ai nhiều ý tưởng người đó sống thôi.
ngon, 😁 cơ mà vừa bán máy chưa mua lại hix
có bản chính thức quất ngay & luôn! còn iOS 7 thì chờ có Cydia rùi lên!! Thế là hoàn chỉnh bộ đôi! 😁
@vinhphucng25 Chờ Cydia lâu lắm bạn ơi. Với lại iOS 7 cũng có vài tính năng trên Cydia rồi.
@doinho mình vẫn cần Cydia để vọc... ko có Cydia thì kiếm cái khác vọc sướng hơn bạn ui! 😁
@vinhphucng25 Mình thì cần sự ổn định hơn là vọc vạch.
@doinho vọc thì vọc mà ổn định thì vẫn ổn định chứ... ko ổn định khó xài lâu lắm bạn ui! 😁
Hy vọng là chạy ổn định hơn và các App không ổn định trên DP4 có thể phà phà trên DP5....
Lẹ lên Anh Táo !
Anh lâu lâu ló một vài cái cho bà con thèm àh !....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019