Apple Q2/2015: doanh thu và lãi cao nhất trong các Q2, tiền mặt 194 tỉ USD, 61,2 triệu chiếc iPhone

Duy Luân
27/4/2015 23:6Phản hồi: 270
270 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

báo cáo thì có đủ đây, ai đó thần thánh đẻ con như rác có dám show cái báo báo ra đâu 😁 :D :D
😁 ngốc nghếch, kém hiểu biết, chém gió lương chục củ đi 3-4 nước khắp thế giới, bị mọi người bóc mẽ nên trốn mất tích luôn. Đúng là vừa anti cuồng vừa ảo tưởng sức mạnh, ngoài đời chắc ru rú xó bếp vỉa hè ngồi bàn chuyện kinh tế thế giới. Mà cũng có khi đi 3-4 nước thật, nhưng mà là đi qua màn ảnh nhỏ.
@ohmygod.iloveher Hài mình sống nhiều năm ở nước ngoài cũng đã từng xếp hàng mua iphone, vào đọc comment của bạn thấy vừa trẻ con vừa buồn cười. Dù sao cũng là cho túi tiền của các bạn thôi, lúc rút tiền 10tr ra trả cho 1 cái đồng hồ dây nhựa thì các bạn sẽ thấy thấm, đồng tiền kiếm ko dễ và càng ko dành để mua những thứ khoe mẽ như Iphone, Apple watch.

Mình biết có nói nữa thì giới trẻ vẫn cuồng táo, nhưng mình nói ko phải cho các bạn bây giờ, rồi các bạn sẽ hiểu.

P/s: Mình cũng dùng nhiều đồ Apple mình hiểu, các bạn cảm thấy tự hào vì dùng sản phẩm hàng đầu, đẳng cấp, người khác nhìn vào thấy bạn là người giàu có, sành điệu ... nhưng chỉ là hư ảo mà thôi. Vài năm trước người dùng iphone có thể là giàu có hoặc người nghèo nhưng đam mê công nghệ. Nhưng người giờ dùng iphone 6 mà không giàu thì chỉ có khoe mẽ, đú đởn, mù công nghệ :D
Có cần tôi quote lại câu khờ khạo của ông không, phát biểu ra được những cái câu kém hiểu biết như thế thì 1 là chém gió, 2 là qua nước ngoài làm culy.
Tôi nói thật cái trình độ của ông ấy, ở vn kiếm việc còn khó chứ đừng nói là nước ngoài, lúc nào cũng chém gió lương 10 củ , sống ở nước ngoài, đi 3-4 nước ra để dạy khôn người khác cách tiêu tiền. Đối với ông kiếm 10 củ không phải dễ, nhưng không phải người khác cũng kém tắm như ông mà ông phải dậy người ta cách tiêu tiền 😁. Lol, thanh niên vỉa hè lương 10 củ chê cả trung quốc đú đớn, và dạy công ty quốc tế về công nghệ.
@ohmygod.iloveher :D Mình biết là bạn nhận ra bạn sai rồi, nhưng mình ko để bụng. Và điều đấy cũng ko quan trọng, trên diễn đàn mọi người tự do bày tỏ quan điểm của mình nếu bạn muốn mình tóm tắt thì có thể nhìn mấy dòng dưới đây.

Thu nhập trung bình người Việt thấp
Tốc độ tăng trưởng smartphone của Việt Nam cao nhất nhì thế giới
GDP của Việt Nam chủ yếu đến từ gia công đồ điện tử, dầu khí, may mặc

Vậy thì bạn có thể dễ dàng suy ra tương lai của người Việt, sẽ vẫn là nông dân, công nhân gia công đồ điện tử, công nhân may mặc, bán tài nguyên, tiền bỏ ra chủ yếu tiêu xài xa xỉ phẩm. Cuối cùng tóm tắt trong 3 chữ là: "nghèo, dốt, sĩ" cầm trên tay cái điện thoại Apple mà tưởng mình oai.
@Apple Haters 2.01 LOL :D. Thanh niên vỉa hè lại tổ lái rồi hả thưa ảo tưởng gia. Sao ko xoáy vào lương 10 củ , sinh sống và đi 3-4 nước như đi chợ thế. Mà lại bảo tôi tự nhận tôi sai nhỉ .
Bố ông nhõi con, ngồi xó bếp chém gió thì có mà tung trời. Bản thân mình thì chả là cái gì , mỗi chuyện đi đánh giá người khác là không ai bằng :D. Bảo sao bị cả cái tinhte nó chửi cho. Cái cảm giác chém gió bị người khác bóc mẽ nó như thế nào vậy giáo sư kinh tế =)). Nào mời nhãi con lương 10 củ ( chém gió nốt) dạy cả thế giới cách tiêu tiền cái đi.
@ohmygod.iloveher :D Bạn càng chửi bới thì càng thể hiện là bạn đang tức tối với chính bản thân bạn thôi, nếu bạn bỏ 10tr thay vì mua Apple Watch để đi học Ngoại Ngữ biết đâu bạn sẽ có cơ hội ra nước ngoài, giao tiếp với họ, xem họ nghĩ gì làm gì :D
@Apple Haters 2.01 :D Lại dậy người khác cách tiêu tiền rồi, thôi nghĩ xem bản thân của mình như nào mà phải chém gió lương 10 củ đi nước ngoài như đi chợ ấy. Chắc đi được từ đầu hà nội đến chân hà nội rồi lên đây chém đi nước ngoài ấy gì. Lần sau chém thì học hỏi hay google search cho kĩ rồi chém nhá, bố ông nhõi con làm ông này bà kia bên nước ngoài lương được 10 củ , chả bằng chân nhân viên phục vụ rửa bát đĩa thuê . Hay la đang làm culy bên nước ngoài nhưng lại chém làm trong nganh kinh tế thế ông bạn. :D Nếu thế thì tôi gato với ông vì không có điều kiện đi nhiều nước như thế để rửa bát thuê rồi. :D.
chen8x
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bỏ đống tiền mua iP6+, hít con này có 4c sướng gấp mấy lần
-
Adamas_spa
ĐẠI BÀNG
9 năm
Apple đã rất thành công với những gì mình tạo ra. Hoan nghênh! 😁:D:D:D:D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp