Apple ra mắt iOS 8.3 và Mac OS X 10.10.3 Public Beta, ai cũng có thể tải về

sonlazio
13/3/2015 0:22Phản hồi: 331
Apple ra mắt iOS 8.3 và Mac OS X 10.10.3 Public Beta, ai cũng có thể tải về
Apple vừa bổ sung một chính sách mới cho phép người dùng tải về và dùng các bản thử nghiệm iOS mới mà không cần đăng ký tài khoản lập trình viên nữa. Lúc trước thì chỉ Mac OS mới có thể thử nghiệm các bản beta này nhưng giờ thì iOS cũng làm được điều tương tự. Cần lưu ý là do vẫn là bản thử nghiệm nên nó có nhiều lỗi nên bạn cần cân nhắc thật kỹ trước kia tải về. Trên thực tế, các bản beta mà người dùng bình thường tải về là Public Beta, đã được các lập trình viên "làm chuột bạch" trước khá nhiều đời nên các bạn cũng đỡ lo lắng hơn một chút.

Để thử nghiệm thì chúng ta cần đăng ký tại website của Apple, sau đó nó sẽ yêu cầu người dùng sao lưu dữ liệu bằng iTunes và cung cấp một profile cấu hình từ AppleSeed để tải iOS mới. Được biết trong iOS 8.3 thì Siri đã hỗ trợ tiếng Thái, quốc gia rất gần với Việt Nam. Hy vọng là nó sẽ biết nói tiếng Việt trong một ngày gần nhất.

Cập nhật: do quá nhiều người đăng ký nên AppleSeed đang quá tải, các bạn cần chờ vài giờ hoặc vài ngày nữa mới dùng được

Đăng ký thử nghiệm Apple Beta
(các bạn nhớ tự chấp nhận những rủi ro và backup trước khi cài😁)​
331 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

VanThang90
TÍCH CỰC
9 năm
Lại thêm ios 8.3 à minh thấy ios 8.2 cải thiên về pin . Theo cảm nhân
kudzum1910
ĐẠI BÀNG
9 năm
@7594195230 Do bác cmt mà bác sửa lại á, chứ cmt đầu tiên chưa xoá của bác cũng bá lắm chứ 😁
@thetung2406 Pin cua minh van bi tut coo nhung lúc 10% pin
@7594195230 Minh thi luot web o ip5 khoang 2 p lai tut 1%
@tahieutrung Mình ko tải dc là sao
congtoan
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mau mau có tiếng Việt, Siri ơi
levu136
CAO CẤP
9 năm
@congtoan Còn lâu rất lâu lắm
Kenny
CAO CẤP
9 năm
@congtoan haha gặp ng wen lhu trên này
phoenixna
TÍCH CỰC
9 năm
@congtoan Ủa, với 1 đất nước có nhiều cuồng vậy mà ây bồ nó chưa cho tiếng việt à. Rõ khổ.
Thím cúc : ai bảo chưa có, tại các người ko biết cách kích hoạt đó thôi.
congtoan
ĐẠI BÀNG
9 năm
@iPad Air 2 English thì mình học rồi, nhưng nói và nge chưa tốt. Mình cũng có website cá nhân bằng tiếng Anh để kiếm tiền quảng cáo từ Google Adsense, và nó đã hoạt động được 5 năm rồi!
Bạn nghĩ ai dùng IOS cũng biết tiếng anh, và ai dùng cũng phải đi học thay vì ngồi đó đợi như bạn nói sao!!?? Nghĩ kỹ trước khi phát biểu nhé bạn!
Hóng siri có tiếng việt và jb được
@yeusymbian104 10 năm nữa sẽ có tiếng việt
Mới lên 8.2 xong thấy cũng ổn. Giờ có 8.3 rồi nhanh thật. Đợi bản chính thức xem thế nào:rolleyes:
longthong
ĐẠI BÀNG
9 năm
@con gi de mat Health trên 8.2 hiển thị bước chân mà không có quãng đường, k biết có ai bị giống mình không ?
Anhtuan73
ĐẠI BÀNG
9 năm
M vẫn đang 7.1.2
@Anhtuan73 Nên giữ ở bản đó đi bác,đi lên là sai lầm đấy,mình chỉ thích 7.1.1 thôi mà hôm đổi máy nó trả máy mới 8.1.2 chán bán luôn lên 6
phuong12dnvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hóng cho ip 3gs
@phuong12dnvn Đúng rùi, chẩn bị vô viện bảo tàn rùi cưng.
Iphone 6 chạy Andoird có nâng cấp lên IOS 8.3 được không nhỉ. Thẻ nhớ 4gb không biết có đủ dung lượng để nâng cấp không. Nhờ anh em tư vấn dùm
inviet
TÍCH CỰC
9 năm
@iPad Air 2 đọc tới đây là tui cúp điện ùi 😆
@choma Nếu máy cưng hư sẽ kô có bảo hành rùi, pótay.com.
Xấp sửa có gạch xây nhà rùi.
vitkon
CAO CẤP
9 năm
@choma Nếu 3 sim thì up được bác ạ. Còn 1 với 2 sim thì không. Bản này là 8.3, nên tối ưu lại cho iPhone có 3 sim thôi.
@choma Vậy thì cần gì mua iphone 6, bạn mua cái sony cài iOS cũng được
Đang ở 8.3 từ tháng 2 tới giờ. Không biết có beta 3 chưa? Mọi khi là 2 tuần có 1 bản giờ hơn 2 tuần roài mà chưa thấy tăm đâu.
http://i.trackr.fr/tutoriel-telecharger-et-installer-ios-83-beta-3-12f5047f-liens-ipsw
Vừa kiểm tra trang này có luôn beta 3 mới sợ chứ, ae up ngay cho nóng. Bản này cho up qua OTA nhé không như beta 1 lên 2 phải tải fw về update. Mình thì cứ tải fw up cho ngon lành. 😁
@Wind my love Bạn dùng 8.3 thấy có ổn định ko vậy ?
@Hoàng Long Huỳnh Trần Bản này khá ổn, chỉ mỗi wifi bắt hơi kém. Từ beta 1 đã kém hơn 8.2 rồi. Sáng nay lên beta 3 pin thấy tụt nhanh hơn. Nếu như beta 8.2 thì đến beta 5 mới ngon được.
Nói chung với nguời dùng bt như mình thì khá ổn. Nghe gọi, nt, Facebook, Zalo, game nhẹ, nghe nhạc...mọi thứ dùng hơn 5 tiếng/ngày là chấp nhận đc. iPhone 5, 3 năm tuổi rồi ko thể đòi hỏi hơn đc.
@Wind my love 😆 bạn có dùng qua 8.1.3 chưa? Thấy 8.3 pin ngon hơn 8.1.3 ko? Mình thấy từ 8.1.3 lên 8.2 pin ngon quá nên sợ lên 8.3 pin tụt thì mất công xuống lại 8.2 😔
@Hoàng Long Huỳnh Trần Trong bản 8.1.x thì 8.1.1 là pin trâu nhất. Có thể nói là ngang ngửa với 7.1.2. Máy vk mình vẫn để 8.1.1. Máy mình mỗi bản nâng cấp pin thường giảm đi chút ít nhưng vẫn trong khoảng dùng 5 đến 6 tiếng cho mọi tác vụ. Nên cũng ko quan tâm lắm. Với mình cứ có bản mới là lên. Kể cả beta.
@Wind my love Có beta 3 rồi bạn nhé, đang dùng đây
Sắp thành Google rồi... cho người dùng chạy cả bản beta là sao Apple? Loạn lạc quá.
@cuhiep Cái đó cũng vì người dùng mà Hiệp! Cho người dùng test vời số lượng bản beta lớn rồi gửi phản hồi lên cho apple để họ sửa lỗi nhằm đưa ra 1 bản chính thức hoàn thiện nhất! Thay vì họ chỉ cho lập trình và nhân viên họ test như xưa. Mình ủng hộ
@cuhiep tim cook là kẻ làm thuê vĩ đại, nhưng vẫn là kẻ đi làm thuê, phải chiều lòng các bố già phố wall, chạy theo thị trường, chạy theo lợi nhuận. không thể mong chờ gì hơn ở ổng được, ổng mà hành động như steve lúc trước sớm muộn gì cũng bị đuổi

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
@cuhiep Safari y chang chrome 😃
@my2kforever Ai cũng tắt phản hồi từ người dùng hết 😃
Dù siri có biết nói tiếng Việt thì cũng không có nhiều người dùng.
@bud's Chưa có mà đã biết ko nhiều người dùng, bái phục!
Thế là không phải ngược xuôi add udid nữa. 😃
JHD
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có bác nào mới đăng ký chương trình này mà tìm ko thấy bản 10.10.3 không ? Em đăng ký mà con mac của em cứ báo là no update
tinvas
TÍCH CỰC
9 năm
Bản chính thức chưa ổn huống chi bản beta. Apple khôn quá, muốn cài người dùng lên dĩa để thử nghiệm
Sóc Gia
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đăng ký xong sao ki thấy link tải về hay OTA cạp nhập ios 8.3 nhỉ ???

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019