Apple sẽ chính thức phát hành OS X 10.8 Mountain Lion vào đêm nay

Duy Luân
24/7/2012 22:58Phản hồi: 272
272 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chuẩn bị dow thôi
hhhugo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Topic nói về macintosh mà sao có nhiều thành phần nguy hiểm vô ném đá thế nhỉ. Trên 4r này ngày càng nhiều thành phần như thế. Ai có máy Mac thì vô comment. Ko có thì vô cũng đừng ném đá như mấy thằng ghen ăn tức ở như vậy chứ
Mexila
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hhhugo Thống nhất ý kiến với bác này.
Các bạn mà sang box mac mà khoe cài win thế nào cũng bị tẩy chay.
Mình thấy hiếm người dùng mac cài win ở đây lắm, ở VN chắc nhiều.
nchmaster
TÍCH CỰC
12 năm
cứ chờ bản xxx kéo torrent về :">
@nchmaster lúc nào có share cho mình với nhé duc12atl@yahoo.com
thx 😃
@duc12atl share cho mình nưã : hanamiemushroom@gmail.com
cả tháng hè chỉ đợi nge tin này thôi 😃
mình thì vẫn hay bị phân tâm giữa Mac vs Win. Cứ nghĩ về Win thì chỉ có game trong khi Mac thì học tập này kia. Mặc dù ko có máy Mac nhưng Hackintosh vẫn ngon. Mỗi lần cài Mac thì cứ nghĩ rằng mac có tích hợp từ điển, reminders, iCal, còn ứng dụng thì Sparrow, FX Studio Photo, iBank, Soulver. Mấy cái ứng dụng mac thì có đủ cho 1 cuộc sống hàng ngày. VD như hôm nay mình tiết kiệm 20k, thì vào ibank add 20k vào mục saving. Ứng dụng sẽ tự cộng vào tài khoản của bạn. Còn Soulver thì là 1 ứng dụng chuyên để chuyển đổi các hệ số đo lường, thì thường xuyên dùng nó. Còn Win thì mình thấy ít có những ứng dụng như Mac. Search trên mạng chẳng có cái ứng dụng nào như Soulver hay iBank. Cứ khi cài lại win thì cứ lo cái Anti-Virus trong khi Mac thì ko cần cài cũng chả sao, mặc dù mac vẫn có virus. 1 VD nữa cho mọi người thấy. Bạn đang dùng win và muốn check mail, bạn phải vào duyệt web hoặc cài MS outlook thì mới xem được, trong khi đó bạn dùng mac thì chỉ vào Sparrow check mail. Game thì win phong phú hơn mac. Những người chưa dùng mac mà cứ vào đây chém gió thì...mình công nhận họ rảnh tay thiệt [-( .
Em! Với tư cách một người dùng Macbook Pro. Có một câu là em chỉ thích cái máy thôi, cái OS như.... 😕
Với lại vấn đề này là cảm giác cá nhân, không áp đặt được thì cũng đừng cãi nhau làm gì 😁
@tronghieu906 chuẩn, cũng may laptop mình không thích chém aoe nên còn ok dùng lap win hay mac cũng không sao. (với mình phân công rất rõ ràng laptop không phải chơi games, pc không phải để chém gió, check mail)
chỉ khoái 1 con chuột đa điểm dùng rất tiện vào face với tinhte chém gió rất OK
@tronghieu906 rõ ràng đây là topic nói đến OS X Mountain Lion, bạn dùng Macbook Pro mà xài win, chê OS X để tỏ ra cái gì? nguy hiểm ah? còn bày đặt nói phải tái nưuax.ghét nhất cái kiểu này.
@Ng. Thành Trung Em nói em dùng Windows bao giờ??? Cái OS X với cái máy có cái hay tốt, em công nhận. Thì anh cũng phải công nhận Windows cũng có những cái hơn chứ?! Còn chuyện nói phải trái thì anh thấy câu đó em nói là phải hay là trái nào o_O
OS X ra bản mới, em cũng hí hửng như mọi người nè!
wall_iscol
ĐẠI BÀNG
12 năm
Rõ khổ, ai thấy cái nào hay thì sài cái đó thôi. Cứ hễ có bài về MAC thì mấy chú bên Windows nhảy vào bù lu bù loa là sao ta?
tnkien
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bao ngày mong chờ thì em ấy cũng ra mắt. Yêu em lắm, để anh dọn dẹp để đón em về dinh.
fly9xx
ĐẠI BÀNG
12 năm
chờ mãi, cuối cùng cũng đến ngày :p
Thế "éo" nào mà bài viết thông báo ngày ra mắt của mac thì liên quan "éo" gì mà cũng phải vào chém gió cắn càn thế nhỉ :!

P/s: em đóng vai Chí Phèo chửi tý cho vui cửa vui nhà 😁
@vuhai6 Bác Hải cú rồi đấy, chuẩn bị mấy mem ra đi vì cái tôi của người đóng vai "chí phèo" 😆
tnay update lên 10.8 rồi
_ xXx _
TÍCH CỰC
12 năm
Việt Nam mình
Việt Nam mình nó vậy, bản sắc dân tộc mà.
Bác sớm cập nhật bản GM Lion vào USB để ae còn nhờ vả nhé!
Cái hay nhất của Apple trước tiên phải là người có điều kiện 1 chút, Vì sao lại vậy,

I - Về giái trí:
1 -Đảm bảo đa phương tiện nếu bạn có đủ 1 bộ phát wifi Airport Express hoặc TimeCapsule. (Nên có Apple TV 2 hoặc Apple TV 3)
2 - 1 cái màn hình LED thật to, chắc cái này nhà ai cũng có
3 - 1 bộ loa khủng Logitech Z906 (Chuyên dụng để xem phim HD)
4, Cần 1 cái laptop macbook, hoặc Mac mini, iPhone, iPad, iPod...
5 - Có Mac Lion Moutain 10.8

- Cuối cùng là tận hưởng Phim HD hoặc nghe nhạc thông qua tính năng Airplay Mirro mà ko cần dây dợ loằng ngoàng

II - Về công việc văn phòng. Và các phần mềm

- Tất cả phần mềm trên win có thì trên mac cũng có, cái chính là khác nhau về tên gọi của phần mềm chứ không thể nói là trên win có mà trên mác ko có.
vd: Trên win có IDM thì trên mác có Flox Pro/. v.v..

Phần mềm trên Mac thường hay đặt và gán theo ý nghĩa của các vì sao tinh tú trên vũ trụ. Còn win thì đặt tên theo cách hiện thực.

III - Về đồ họa

Cả win và mac đều có phần mềm chuyên biệt, cái chính là ai thích sài phần mềm nào mà thôi. Quen gì sài lấy. Nhưng Mac hơn win ở chỗ hỗ trợ phím tắt tuyệt vời hơn.

IV - Về Hiệu suất và công năng

- Mac vẫn hơn win về mọi mặt về quy trình sản xuất, xây dựng khép kín, khiến cho hệ thống được đạt hiệu suất cao nhất.

- Đến nay thì win chưa làm được việc này. (Đang chờ xem cái Surface nó thế nào rồi đánh giá tiếp)

V - Tổng kết

Ai có điều kiện về thời gian và tiền bạc. Thì thử thay đổi cách nhìn và làm quen với 1 môi trường mà giá trị cổ phiếu và tổng giá trị tài sản của Apple có thể thanh toán xòng phẳn nợ công cho 5 quốc gia trên thế giới./

Nhận xét thêm gì nữa thì tùy bạn. 1 đất nước còn có nhiều Đảng mà, Phe phái win vs mac cũng là bình thường thôi. cứ nhiệt tình tranh luận
@Serenade_apple Mua cái MacBook thì cũng giống như bao máy khác mà thôi, nhưng cái sướng là ở chỗ mua thêm thiết bị đồng bộ với nó, sẽ cảm thấy tất cả thiết bị Apple sản xuất được liên quan đến nhau, từ giải trí hay công việc. Không nhất thiết là phải mua hết. nhưng nếu có 1 số thứ mình liệt kê ở trên, có lẽ bạn sẽ ko muốn ra khỏi nhà. Và chỉ ở nhà tận hưởng nó thôi
@namhungtlc cái này thì mình hiểu nhưng mình củng phải đi ra ngoài để ăn cơm ,và về thăm nhà vợ nữa chứ...hihi
@namhungtlc
Hihi minh cũng đang cố gắng được như bạn nếu đủ thì đúng là tuyệt vời . Z906 + vơi apple TV quả là good xem phim phê lòi mắt
cuối cùng cũng giải tỏa được cơn thèm khát của anh em MAC ! 😁
C0ld8x
ĐẠI BÀNG
12 năm
ĐỌc ngay trang 1 thấy tinhte dạo này buồn ! suốt ngày trẻ trâu vào đây cãi nhau inh ỏi lên vấn đề win - mac ......... thế giới của Mac thì dùng Mac thôi vào đây chia rẽ làm cái j ? hết việc thì đi làm cái j đó có ích cho dân cho nước đi. lên diễn đàn chửi người này người kia làm j cho mệt >"<
======
Đặt viên gạch ở đây để đêm vào kiếm link down hehehe
Twa
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ra cần ae confirm ngay số Build, hi vọng ko phải cài lại 😁
CÓ THỂ BẠN DÙNG WIN , CÓ THỂ TÔI DÙNG MAC . ĐIỀU ĐÓ KHÔNG QUAN TRỌNG . QUAN TRỌNG LÀ BẠN CŨNG SẼ PHẢI DÙNG MAC GIỐNG TÔI

(trích quản trị Macvn)
haizzzzz... mình mới lụm có 2 tuần sướng quá 😆 up free là up free ;00
@huuhoangkorea Bác sướng nhé bao h bác mua em code len world cho con IP4 lock korea nhé
@ngoalongcang 😆 để ít hôm nữa em ra tiệm em hỏi giùm cho bác.... nếu được thì em pm cho bác
2tnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không biết có nên bỏ tiền ra để nâng cấp lên không đây, đang dùng Lion thấy rất ổn rồi, sợ lên nữa máy chậm quá 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019