Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Apple sẽ cho iPhone 3GS "nghỉ hưu" sau khi ra mắt iPhone 5?

babybungbu
6/9/2012 20:53Phản hồi: 426
Apple sẽ cho iPhone 3GS "nghỉ hưu" sau khi ra mắt iPhone 5?
Screen Shot 2012-09-07 at 6.42.57 PM.png
Cùng với sự ra mắt của iPhone 5 tại sự kiện được tổ chức vào ngày 12/9 tới, Apple được cho là sẽ chấm dứt vòng đời của một sản phẩm di động rất phổ biến của hãng, iPhone 3GS. Thông tin do The Telegraph đăng tải. Khởi đầu là một sản phẩm cao cấp được Apple trình làng vào năm 2009, iPhone 3GS dần dần trở thành phiên bản giá rẻ khi các thế hệ iPhone tiếp theo ra đời. Hiện tại, nhà mạng AT&T đang bán miễn phí iPhone 3GS phiên bản 8G màu đen kèm hợp đồng 2 năm. Với sự xuất hiện của iPhone 5, iPhone 4 sẽ thay thế iPhone 3GS làm phiên bản miễn phí, trong khi đó iPhone 4S sẽ được giảm xuống, chỉ còn có phiên bản 8GB. Chưa có thông tin về giá của iPhone 4S 8GB, do đại diện của Apple từ chối trả lời thông tin này. Một số nguồn tin dấu tên cho biết iPhone 5 sẽ tiếp tục có ba phiên bản bộ nhớ trong như các mẫu trước, lần lượt là 16GB, 32GB và 64GB. The Telegraph cũng nhắc lại thông tin về ngày chính thức bán ra của iPhone 5 là 21/9, hơn một tuần sau khi ra mắt. Tại Việt Nam, iPhone 3GS 8GB cũng đang được phân phối chính hãng với giá 7 triệu đồng.

Nguồn: SlashGear
426 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đó là Apple ngừng sản xuất thôi, chứ ở ta thì đang khối người sử dụng, mua đi, bán lại vì dù sao cũng còn nhiều người ít tiền và nó là hàng Apple, mà đã là Apple thì lúc nào chả "đẳng cấp"😁
@taycuong76 Nói ngu đâu có sai ;).
ps: nhiều tư thế nghe lạ tai hấp dẫn thật ;), tuy bạn cmt ngu nhưng không hẳn là đã hoàn toàn vô dụng
@kasaudepyai Tuỳ từng người.Có nơi coi bò, rắn, dê ... là thánh là thần nữa là iPhone works like magic.
Nếu bạn dùng qua các dòng này sẽ thấy iPhone thực sự đẳng cấp ở sức hút và sự tin tưởng. Chỗ em làm nhiều người đổi đi đổi lại rồi vẫn về iPhone.
@taycuong76 đó là Apple ngừng sản xuất thôi! chứ....Tàu Khựa vẫn thay Apple ra phiên bản thường xuyên! có khi Việt Nam cũng nhúng tay đó chớ! :D
Việt Nam sẽ hứng hết. Việt sẽ thay Ấn.
@0904234xxx Đã có luật cấm nhập khẩu hàng second hand về VN rồi thì phải 😃
Việt Nam sẽ múc hết mấy chú 3GS màn hình nhợt nhạt đó
@hypous khối người ko có "màn hình nhợt nhạt" mà xài nhé bạn. Vậy App ra ip 3gs 2012 làm gì
@marilonluu Mình không hiểu ý bạn ??? Mình đâu phải App đâu mà trả lời được.
@hypous người ta làm gì cũng phải có tính toán bạn à. Tiền chứ ko phải rác
Mai Ken
ĐẠI BÀNG
12 năm
có nhiu đem về VN he he, Iphone giá rẽ bắt đầu
3
2
1
... go go
caphi
TÍCH CỰC
12 năm
@Mai Ken Nay đã có lệnh cấm nhập đồ cũ rồi bác. Chắc sẽ khó mua hoặc phải mua với giá cao hơn bây giờ
daigia99x
ĐẠI BÀNG
12 năm
yeah yeah đem về ai cũng sài iphone kaka
@daigia99x KO thèm!!!cho apple vào blacklist rồi!!! Cho không cũng ko lấy!!!
vitxiem02
TÍCH CỰC
12 năm
ủa sao thấy có chổ còn bán 3gs mới 100% mà
@vitxiem02 hàng đã active rồi đóng seal lại đó bạn, bây h chỉ kòn bản 8gb mới ra là mới thôi
anhhung7461
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vitxiem02 phiên bản năm 2012, chính hãng giá hiện tại đang vào khoảng 7tr
@dreamkts_2201 fake chứ ko phải face nhé dân chơi ;)
vistahome
TÍCH CỰC
12 năm
quan trọng là apps có được dùng tiếp không, khi các apps càng ngày càng update.. như i2g -3g có dùng được các apps mới đâu..
@vistahome Nó hỗ trợ os6 nên cài bt mà bạn.chỉ đôi cái đòi đồ họa cao thỳ nó không đáp ứng đc thôi.
@cuongstupid thế cũng như ko 😁
@thegioi911 cũng có mấy game khủng mới yêu cầu đồ hoạ cao thôi.chứ đa số phần mềm thường chắk ok:oops:
17benthuy
TÍCH CỰC
12 năm
7tr có bị j mới mua 3gs.
lumia 820 sẽ hợp lý hơn nhui
@17benthuy 820 nếu bán chắc cỡ trên 10 củ đấy.
@17benthuy chuan ko can chinh
@17benthuy Bác nguy hiểm thật !
@17benthuy Cũng không hẳn phải bị gì mới mua 3gs đâu, đó có thể là những người thích cái mác apple, nhưng mù công nghệ.

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
@17benthuy Chuẩn, chả tội gì bỏ số tiền đó ra mua 3gs cả. Mua winphone dùng còn mượt hơn.
😁 việt nam là cái thùng rác công nghệ
@zeus8410 Tao chém mày! Dám nhục mạ VN!
3GS có thể ko rớt giá vì là hàng hiếm! Nhưng mong sao đừng ai põ tiền mua nó 😆
doki
ĐẠI BÀNG
12 năm
@zeus8410 Thùng rác j mà các dòng ĐT cao cấp vẫn tăng trưởng tốt tại VN. Dân mình vẫn sành ăn sành chơi lắm o_O
@zeus8410 xin lỗi bạn,trước đó thì câu này đúng còn bây giờ theo thông tư mới của bộ thì tất cả các thiết bị điện tử cũ sẽ ko được nhập vào Việt Nam nữa. Mặc dù sẽ ko tránh khỏi nhập lậu nhưng con số đó chỉ là rất nhỏ vài % thôi.
VN nhập hết, lúc ấy rẻ tí 😁
shyhero2006
ĐẠI BÀNG
12 năm
3GS chiến đến tận bây giờ là giỏi lắm rồi!:rolleyes:
txtruong_87
ĐẠI BÀNG
12 năm
vậy mà TGDD bây giờ mới phân phối?
tugdang92
ĐẠI BÀNG
12 năm
về VN, j cũng hút hết ^^
giá rẻ là hút @@
sắp nghĩ hưu mà ông VN vẫn bán máy mới 3GS 7tr mới đau, mình nghĩ sẽ k có 4S 8gb đâu, mà sẽ có 4S 16gb thôi. 8Gb mà 4S thì sao mà xài cho đủ. 3GS 8GB là thấy dung lượng k đủ xài rồi chứ đừng nói 4S
@BQDuong nhu cầu cao hơn thì mua iP5. đã gọi là bản giá rẻ rồi mà cứ đòi hỏi cao siêu =)). Có câu "tiền ít đòi hít l` thơm".
johanvie
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thế mà hiện tại vẫn có những người bỏ 7 củ ra để mua con này, kể cũng lạ thật!
@johanvie Vì họ muốn khẳng định. Nhìn này tau dùng ai phôn (Iphone) l. Her her
:mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad:

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
@johanvie đua đòi mà bác, cầm cho nó sang thôi 😁
daigia99x
ĐẠI BÀNG
12 năm
thùng rác quốc tế
@daigia99x Việt Nam có luật mới cấm nhập hàng cũ công nghệ rồi đấy bác ạ.
@cuong_economist Bạn nghĩ mấy cái đt cũ nhập đường chính ngạch à !!
J_Tuan
CAO CẤP
12 năm
3G mình dùng thấy chậm lắm, hơi giật khi chém dưa nữa 😔, hồi đó định trấn lột của ông anh mà lại thôi.
Sao bên VN bảo là bán chính hãng nhỉ
http://news.zing.vn/thiet-bi-so/iphone-3gs-chinh-hang-ban-tro-lai-tai-viet-nam/a264031.html#home_tintop
@hypous nhưng JB mà cài ít app cydia thì cũng k lag mấy 😃 máy mình ngày xưa chỉ cài mỗi activator và appsync vẫn alphast 6 phà phà.
@luke valentine Mình thì cứ phải Activator, bitesms, blueshare, appsync, infifolder, sbsetting, quickdo... nhưng cũng lâu rồi ko xài 3GS dù đã từng rất thích do ko chịu nổi cái độ phân giải nhợt nhạt của nó nữa. Giờ xài iPad 3 đã hơn
@kool_boyjuly bác chỉ đc cái nói đúng 3gs hiện giờ xài vẫn còn ngon hơn mấy em galaxy và lg htc dòng thấp hiện h
về VN khác có khách 😁
hoaiqua
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thấy Hoàng Nam để cái bảng to đùng IP3GS mới 100% đấy ! 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119