Apple sẽ cho phép người dùng không phải là lập trình viên thử nghiệm iOS beta, bắt đầu tháng sau?

Duy Luân
20/2/2015 21:13Phản hồi: 170
Apple sẽ cho phép người dùng không phải là lập trình viên thử nghiệm iOS beta, bắt đầu tháng sau?

Theo nguồn tin của trang 9to5Mac, Apple đang dự tính mở chương trình thử nghiệm iOS Beta lần đầu tiên cho người dùng không phải lập trình viên. Trước đây bạn phải là một nhà phát triển có đăng kí với Apple để được trải nghiệm sớm iOS beta, còn bây giờ thì không cần nữa. Nguồn tin tiết lộ thêm rằng iOS 8.3 sắp ra mắt vào tháng sau sẽ là đối tượng đầu tiên được thử nghiệm theo dạng này. Đáng lưu ý rằng mặc dù là chương trình beta rộng rãi nhưng hãng chỉ cho phép 100.000 người đăng kí đầu tiên tải về mà thôi. Hồi năm ngoái Apple cũng từng mở chương trình AppleSeed để cho người dùng bình thường được nghịch trước OS X 10.10 beta, lúc đó công ty cũng giới hạn số lượng người được tải về là 1 triệu người đầu tiên.

Với tên mã Stowe, iOS 8.3 từng được phát hành cho các lập trình viên vào đầu tháng 2 với những thay đổi như: hỗ trợ giao thức CarPlay không dây, cập nhật bàn phím Emoji, cải thiện khả năng giọng nói của Siri và cho phép đăng nhập vào tài khoản Google có bảo mật hai lớp một cách đơn giản hơn. Vào tuần sau bản beta 2 của iOS 8.3 sẽ được phát hành, còn beta 3 vào tháng Ba chính là phiên bản nằm trong chương trình thử nghiệm rộng rãi nói trên.

Nhiều khả năng iOS 9 ra mắt vào mùa hè năm nay cũng áp dụng chính sách AppleSeed tương tự.

Nguồn: 9to5Mac
170 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hugo008
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tưởng cho các thiết bị quay về ios cũ tùy sở thích ai ngờ
hugo008
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bsolver Cái đó thì hơi ảo mong ipad air dc về 7.1.2
hugo008
ĐẠI BÀNG
9 năm
@CloudNine Apple mà làm điều đó thì doanh số còn tăng nữa nhưng đừng ảo quá là dc đừng có lấy 6 plus về ios 6 vd như apple mở sign bản cuối ios 6 thì 6.1.5 7 thì 7.1.2
CloudNine
TÍCH CỰC
9 năm
@hugo008 Apple nên mời bác về làm giám đốc điều hành vì đã quá ngu ngốc khi không nghĩ được như bác.
@hugo008 1 đi kô trở lại cưng ơi.
Mong cải thiện đc lỗi trên các máy i6 plus
@phương vân22 Lỗi gì vậy bạn ?!
@Thangmasaru Bạn cho mình sdt minh hướng dẫn test máy nếu bạn có 6plus trên tay
@phương vân22 Mình dùng từ khi ra mắt giờ chưa thấy có thể là bạn đủ thời gian để tìm ra lỗi nhưng mình thì không đủ tg để test ! Thanks ! " avata này là máy của mình !
Minh Stan
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chỉ mong bác federighi làm ios 9 càng mượt càng tốt chứ dạo này ios 8 còn bị cả android L vượt mặt như thế này là chán lắm đó nhá.
khoa_90
TÍCH CỰC
9 năm
@chavalier Mình cũng đang dùng iphone 6 đây nhưng nếu nói về độ mượt thì mình dám chắc chắn 1 điều là Android L mượt hơn hẳn, đã test thử với thằng Motorola Nexus 6 chạy Andoird L của thằng bạn và cảm thấy con Iphone 6 của mình đúng là chậm hơn rất nhiều. Bạn cứ thử load vài cái game nặng hay nhiều app cùng 1 lúc mới thấy iphone nó chuối như nào, toàn bị out app load lại từ đầu trong khi thằng Nexus vẫn ko bị out vẫn tiếp tục chơi tiếp ko bị load lại như Iphone 6. Vì iphone ram ít quá nên ko đủ để chạy nên toàn bị out app trong khi thằng Nexus nó tới 3GB ram. So sánh ai lại đem cái app fb ra mà vuốt mượt với ko mượt chứ, app fb trên Iphone ai cũng biết nó ngon hơn Android nhiều. Còn Andoird bạn ko nên xài mấy cái rom CM rồi đánh giá thực sự mấy rom này đa số toàn bị lỗi và chưa thể tương thích tối đa với phần cứng nên ko thể vội đánh giá đc.
@khoa_90 Bác chém gió quá,5.02 đang bị lỗi về ram mà kêu ko phải load lại cũng hay😕,htc one chạy sense nổi tiếng tối ưu ram mà lướt web xong ra chat ws thì phải load lại là hiểu rồi đó,so sánh thì phải so lúc sử dụng chứ bác đòi so gì nữa?,đâu phải riêng fb,google+ cũng thế,và còn nhiều app khác,nct,zing,độ mượt ko thể bằng
2 con mình xài đều trên nền stock chứ ko phải aosp nên ko lỗi như cm12 đâu
khoa_90
TÍCH CỰC
9 năm
@chavalier Mình ko biết 5.02 hay 5.0 mấy nhưng mình đã thử so sánh với cái Nexus 6 thì mình thấy nó load nhanh hơn iphone 6 của mình nên mình mới nói thế. Còn bạn dùng HTC hay Z Ultral thì mình ko biết nhưng so với Nexus 6 thì quả thật iPhone 6 đuối hơn về khoản load app và cũng như game vì ram ít quá nên chạy vài app hoặc game là bị out app à.
@khoa_90 Nó load nhanh hơn nhưng bạn xài thử chưa,load nhanh và mượt hơn khi sử dụng là hoàn toàn khác nhau,n6 mình chưa xài nhưng từ n5 hoàn toàn bị hết
vip_47
TÍCH CỰC
9 năm
Apple ra fw mới thì ai cũng thích lên, nhưng khi bán máy thì ai cũng thích fw cũ hơn
VanThang90
TÍCH CỰC
9 năm
cho xin cái phiên bản tốt hơn là đc. hoặc quay về phiên bản cũ
Thảo nào hôm nay thấy iTunes báo có update phiên bản mới, thấy nghi nghi hoá ra là nhằm cho mục đích này chăng??? Đang dùng 8.3 beta 1 thấy khá ổn. tuần sau có bản beta 2 roài, quá ngon. 8.2 beta 5 cũng là một bản đáng để dùng, nhưng cứ có cao nhất là chơi...nên Kệ 😁

Klq, nhưng hôm qua up con BB Z10 OS 10.3.1 qua OTA mới thấy nhọ, lâu vãi tầm 3 tiếng mới xong, nhưng cùng wifi đó up cho iOS 8 hay beta chỉ mất 30 phút là xong.
Add.tuan
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Hiep2014 cho mình hỏi
up lên 8.3 beta thì phải mua mã UDID hả bạn
abctbl
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chỉ mong Apple cho ngươi dùng những bản iOS mà họ thích
Đăng ký kìa @lvphuong113 😁
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using iPad Mini)
e chỉ ước quay về 8.1.2 để jb cài cái tweak tage để khỏi xài nút home!! hic đang hối hận!!
Apple luôn làm cho mọi người nhớ đến họ. Apple luôn làm cho mọi người nghĩ rằng Apple luôn hướng về người dùng.

Buồn nhất là Sony. Ra sản phẩm đt liên tục. Nhưng rấít tin tức về việc họ chăm sóc khách hàng...
Mình thì thích iOS làm như hiện tại, chứ cho tự do lên xuống như vậy thì iOS như cái chợ Android thôi.
@Jameslwoodward Mình cũng 1 time xài android thì thấy việc up rom tối ngày là ko cần thiết, lãng phí time trong khi các bản rom cook cũng same nhau thôi, thế nên chán android sang ios cho ổn định. Để time làm việc khác hoặc nghỉ ngơi cho sướng. Có lúc up rom tưởng đi con đt, lại mất ăn mất ngủ, chạy lung tung nhờ người giúp, giờ nghĩ lại thấy nản ghê.

Sent from my iPad using Tinhte.vn
@Shishio Makoto Một thời như vậy với con Xperia X8. Chỉ hỗ trợ Android 2.2, trong khi mình lại muốn lên 2.3. Thế là tối ngày up rom. Giờ xài iPhone cho lành
Kenny
CAO CẤP
9 năm
@gocpho8x Thế bạn tự build mà k cần source của google hay trên nền stock của hãng à. Thế mấy hãng oppo hay miui... Còn thua xa bạn nhỉ. K phải kiếm tiền ngày đêm mà là k phí thời gian vào việc k cần thiết. Còn về android tôi cá là anh bạn chưa chắc dùng nhiều bằng tôi đấy. Bạn chưa bao giờ xài stock chắc máy vừa ra trừ samsung,lg ra các hãng lock bootloader như htc,moto...bạn cũng tự unlock,root, build cwm rồi build luôn rom phải ko. Nếu thế mình xin bái phục bạn nghiêng minhf kính cẩn.
@Jameslwoodward Xài android mà cài rom cm là mình thấy thất bại rồi,mấy loại kiểu aosp đó lỗi tè le,nên xài mấy cái rom cook dựa trên nên stock thôi,các dev của các hãng ko phải giỏi tuyệt đối nên phải nhờ các dev khác đưa bản rom lên tầm cao mới
icon929
TÍCH CỰC
9 năm
Học hỏi là rất tốt. Ăn cắp mới thực sự xấu
Trải nghiệm ngay tại phiên bản beta. Đó là phong cách của google, giờ apple cũng chơi à 😁
huydcc
TÍCH CỰC
9 năm
Nếu apple cho dùng bản ios yêu thích thì mình sẽ hạ ip4 xuống 4.3.3, ip4s xuống 5.1.1 .ip 5 xuống 6.1.2 😁
longthong
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bản chính thức còn lỗi tùm lum, xài thử thì không dám
cho rộng rãi cả triệu đi đỡ tốn thêm 1$ add udid

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119