Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Apple tăng kích thước icon trên OS X 10.7.4, chuẩn bị cho màn hình Retina?

Duy Luân
10/5/2012 22:34Phản hồi: 106
106 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

màn hình luôn là thứ mà mình quan tâm nhất khi mua máy tính 😁
smartin
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cầu trời cho đừng nâng cấp sớm (hơi ác tí) vì mới mua con macbook pro 2011 huhu! Biết nâng cấp vậy là ráng đợi đến cuối năm rồi! hận
Theo mình, nếu đồ họa liên quan đến in ấn mà dùng retina thì ko khéo lợi bất cập hại. Giữa review và sp in ra thực tế sẽ khác nhau vời vợi.
Tuỳ khoảng cách nhìn mà cái tiêu chí retina nó khác đó bác, không phải cứ đúng 326 mới là retina đâu 😁. Còn đồng chí kia phán được câu con người thật sự chả cần đến mức đó thì đúng là quá thiển cận thích an phận thủ thường thì hơi đâu mà cãi cho mệt bác.

Theo kiểu ipad lần trước từ lúc nâng cấp icon đến lúc thực sự thay đổi thì chắc phải đến năm sau lận :D. Các bác lại cứ xoắn xít cả lên 🆒
habata123
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhìn cái màn hình của Macbook đã sướng tê người, bây h còn thêm cái retina nữa chắc sướng điên người mất
mua con md313 late 2011 mà h nó ra retina , md thật
quá đã ! thanh lý con macbook pro 13in mid 2009 gấp thôi 😁
replay767
TÍCH CỰC
12 năm
Retina kết hợp với màn hình gương nữa thì ôi thôi... 😃
Pin_Galilio
ĐẠI BÀNG
12 năm
Theo mình nghĩ là không có Retina đâu. iPad lên retiena đã phải tăng kích thước khoảng 70% rồi. MacBook vừa đòi mỏng như Air, lại còn Retina, Pin mà 7 tiếng nữa thì là điều KHÔNG THỂ
@Pin_Galilio trên cái tablet bé tí thì có thể thì tại sao trên cái laptop lại ko thể? Toàn thánh kĩ sư phần cứng 😆
@Pin_Galilio công nghệ mới của sharp bảo giảm điện năng tiêu thụ bạn ạ, cái này chắc là phải hóng thôi 😆
Chậc họ nhà táo ngày càng có nhiều những thế hệ mới level khủng vãi hàng @_@
DThang0612
ĐẠI BÀNG
12 năm
con macbook 2011 của mình sắp lỗi thời rồi. Apple biết lấy tiền khách hàng quá 😔(
pahy155
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vote cho retina trên macbook nào 😁:D:D
còn thiếu em imac retina với mac pro retina là đủ bộ cho ifan :x 🆒
@chumzuizui Mac Pro thì kiếm cái Cinema Display thôi.
Mr Tam
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hic, Lại chuẩn bị $$$ để nâng đời rồi.
chaira
ĐẠI BÀNG
12 năm
Retina hoặc full HD mình thấy chỉ có tác dụng với làm đồ họa hoặc màn hình to to tí là chính, mấy cái <17" mà độ phân giải cao cảm giác không có giá trị sử dụng thực tế lắm (nhất là với những coder như minh 😁
----------------------------------------------------------
@chaira tất cả chỉ để tăng trải nghiệm người dùng thôi bạn. Đối với thợ ảnh chuyên nghiệp thì dĩ nhiên có ích, nhưng bạn có dám chắc chắn là bạn chưa và sẽ ko bao giờ xem video/ảnh ở trên máy tính của bạn ko? Và chỉ cần bạn thừa nhận là "à, đẹp hơn chút so với mấy cái máy đời cũ" thì Apple cũng coi đó là thành công rồi, đó là "trải nghiệm" đó bạn.
@chaira Nói như bác thì cứ xài cái màn hình 800x600 như 10 năm về trước đi nhé, nâng lên cao để làm j. Màn hình độ phân giải cao trước mắt là nhìn sướng con mắt rồi, sướng con mắt thì mới có hứng thú xài chứ.

Sent from my SGH-i897 using tapatalk 2
Hix . tình hình sau khi update lên Lion 10.7.4 cái background trở lại mặc định , e không tài nào Set dektop Picture được , có Pro nào bị như e không xin giúp đỡ 😔
thời buổi thông tin làm cho mh phải cùng 1 lúc thể hiện rất nhiều icon, ô vuông, banner, windows, bars, text nên mh phân giải cao là cần thiểt đỡ mõi mắt
Zack_alex
TÍCH CỰC
12 năm
em dag update day! heheh
Súng ống đạn dược đã sẵn sàng. Chuẩn bị cho chiếc laptop thứ 2 trong đời. 😆
anhvy_164
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trời ơi, tao iu táo quý, nhìn cái gì mà táo sản xuất cũng đẹp cả, iu táo nhất cái thế giới này:*:*:*

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019