Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Apple tiết lộ bản mẫu iPhone "Purple" để chống lại cáo buộc sao chép thiết kế của Sony

Duy Luân
30/7/2012 7:3Phản hồi: 600
600 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đọc để biết thêm thông tin, còn tranh cãi thì hãy để luật sư với tòa án họ làm.
Họ tranh cãi họ được lương, được thưởng , anh em gây tranh cãi ở đây thì được cái gì ?
bikun512
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình thấy mặt lưng giống A800s, hôm sau Apple lại kiếm Pantech nữa 😃
apple không thèm chấp vặt, giờ mới chịu tiết lộ bí mật của mình, để ss bớt cùn
anh táo có vẻ giỏi biện minh nhỉ 😁
@senpai43 bạn nói đúng kiểu các cụ đấy :D. Cãi ko lại con cháu thì làm câu: "mày chỉ giỏi cãi" =)))
dib
TÍCH CỰC
12 năm
Không biết cái hãng vinh vào một hãng khác để biện hộ cho sự sao chép của mình với Apple có biết thiết kế hay không nữa?

Dựa vào ý tuởng thiết kế mà đi nói xấu hãng khác mà không biết truyền thống sáng tạo, xây dựng mẫu thiết kế của hãng này lưngf danh đến mức độ nào.

Chỉ mỗi vụ lộ mẫu của nhân viên Foxconn cho thấy, để sx ra 1 iphon ngừơi ta có thể lam hàng chục, thậm chí hang trăm mẩu prototype để thử nghiệm.

Còn cái hãng chuyên ăn cắp í chắc chã có cái prototype nào, chỉ chực chờ hãng khác ra hàng rồi ăn cắp kiểu.

Lần ăn cắp kiểu siêu mỏng của Motorola Razr là ví dụ rõ nhất.
@dib Em thích em thích =]]]]
manhbecon
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình ghét cách sao chép sản phẩm của SS. Ủng hộ Apple thắng kiện trọng vụ này.
Lupa
ĐẠI BÀNG
12 năm
cắn táo ko cẩn thận dễ bị dính độc lắm đấy :p

bạn nghĩ toà án bên mỹ nó trẻ trâu như bạn à, mà ko biết từ năm nào 😁?
buihungkb
TÍCH CỰC
12 năm
@Lupa Ồ, đọc lại dùm xem trên bài viết có nói từ nào đến "toà án" ko? Hay chỉ là thông tin 1 phía từ Apple?

Trẻ ranh tí tuổi bày đặt nói người khác trẻ trâu, xem lại bản thân mình đã nhé nhóc.
Lupa
ĐẠI BÀNG
12 năm
@buihungkb thông tin apple trình lên cho ai, trình cho bạn hay cho tòa án mà bạn phán như đúng rồi thế 😁?
ai trẻ ranh đây nhỉ :D ?
djcheat
TÍCH CỰC
12 năm
@Lupa và bác cũng chỉ hơn young buffalo :D yup
falconvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giống nhau cũng là cái tội 😁
Đúng là " Cáo như trái táo thật" "ngậm máu phù người kinh" Lever chém gió của Táo Khuyết ghê gớm. khá khen cho Táo có một đội ngũ dìm hàng thật hùng hậu.
tienlm
TÍCH CỰC
12 năm
Ai đúng ai sai đâu quan trọng bằng việc cái ip5 trông như cái ip4 kéo dài. =D
Samsung mà chạy hệ điều hành ios chắc không ai thèm mua nhỉ.

Sent from Tinhte.vn
bobontre
ĐẠI BÀNG
12 năm
@namhaiphan Mình sẽ chọn cái ấy ngay lập tức. Ngon bổ rẻ ^^ ước muốn không thành hiện thực
quanghau_ht
ĐẠI BÀNG
12 năm
@namhaiphan Nếu cùng hệ điều hành thì iphone mới ko bán đc. Bạn thử nghĩ xem cấu hình cao hơn , giá tiền thấp hơn thì bạn sẽ mua cái nào 😁

Gửi từ Optimus 2X của tôi
thôi, khỏi cãi nhau, hoãn toà phán, bắt đầu từ hôm nay tới hết tháng 8 đấy, nếu thua apple trả cho ss 7.5 tỉ, còn ss thua thì bị bồi thường (chưa rõ) và cấm bán smartphone trên nước Mĩ vĩnh viễn. Chốt lại là chờ, khỏi cãi nhau =.=!
có kẻ thứ 3 là Sony nữa à ^^
nếu đúng như thông tin bài này thì thiết kế iPhone 4/4s đã có hình hài từ những năm 2005 rồi, ngay cả iPhone 2/3G/3Gs mặc dù ra trước nhưng cũng ko giống mẫu Purple bằng 4/4s. Dù có thế nào đi nữa thì iPhone vẫn là thiết bị tiên phong và tạo nên xe thế cho thế hệ smartphone hiện nay. và ko riêng gì smartphone mà còn cả nhưng sản phẩm khác nữa như iPod, iPad...Apple xứng đáng là cánh chim đầu đàn của của ngành công nghệ hiện đại ngày nay.
@Ng. Thành Trung Có thế thì chỉ là mẫu mã thôi,chứ đâu fải công nghệ.

Sent from Tinhte.vn
@namhaiphan bạn sử dụng từ "có thể" thì cũng biết là bạn chưa chắc chắn về ý kiến của bạn rồi đúng ko? mẫu mã chưa cần nới đến mà ngay cả về công nghệ cũng đã là 1 vũ khí của Apple ngay từ đầu rồi bạn ah, có thể nhắm mắt để kể qua cho bạn 1 số công nghệ nhé: cảm ứng đa điểm,màn hình Retina, iTunes, Appstore, iOS...Mình có nhớ trong bộ phim nói về Apple do kênh Discovery chiếu, các nhà làm phim có 1 phép so sánh vui nhưng cũng đủ thấy người ta đánh giá cao những gì Steve Jobs đã làm, họ nói rằng Albert Engstein chỉ ảnh hưởng đến 3 ngành (lĩnh vực) còn SJ là 4 ngành, mình ko nhớ rõ là những ngành gì nhưng thực sự thì chính những người đó cũng đánh giá cao những phát kiến và công nghệ làm thay đổi cuộc sống con người mà Apple đã mang lại.
@Ng. Thành Trung 4 ngành là: Máy tính cá nhân với Apple 2, âm nhạc với ipod (và Itunes), phim hoạt hình với đồ hoạ vi tính và bây giờ các phim hoạt hình lớn đều dùng công nghệ này (bắt đầu với Toy Story), viễn thông với iphone (và có thể là iPad).
Còn về Sản phẩm cách mạng (thay đổi cách con người trải nghiệm hay còn gọi là sử dụng, tận hưởng) thì Steve jobs có tới 6.
@Ng. Thành Trung Và con chim đó quá béo nên thằng nào cũng muốn bắn hạ và vặt lông làm món nhậu, tiếc cho chúng nó, đấy là con "chim sắt" có trang bị rocket hạng nặng
chicoptm
TÍCH CỰC
12 năm
@vnstockguru bác này lợi hại thật!!!
không hiểu sao kiểu dáng của ip4/4s đã có từ rất lâu (2005) mà qua các đời iphone trước đều không sử dụng???
@leminhtu88 hài...:eek:...chết cười.😁
@feeling1301 Sao chết cười? ko thấy 3g với 3gs để lên mặt bàn cũng chả mỏng hơn ai, mà cầm thì cho cảm giác mỏng ah =.= nếu 3g 3gs mà ko vát mỏng mà phẳng như ip4 thì xấu quắc, ủa mà có đc cầm ip lên coi lần nào chưa =))
@noaigle Quá chuẩn...thế mới biết : "cháy nhà ra mặt chuột"
nttkts
TÍCH CỰC
12 năm
@noaigle Đơn giản là các mẫu đời trước còn lâu hơn nữa.
Sau bao cố gắng giải thích thì đã được giải oan hôhhoho
có lẽ nhùng nhằng đến khi nào doanh thu đạt đỉnh thì 2 ông này mới hết kiện nhau 😆
Re0
CAO CẤP
12 năm
vui đây .
Sao không tiết bộ luôn bản purple 2012 nhỉ 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119