Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Apple TV mới sẽ ra mắt vào tháng 6 năm nay: chip mạnh hơn, có Siri, kho app, HomeKit?

Duy Luân
20/3/2015 23:0Phản hồi: 58
Apple TV mới sẽ ra mắt vào tháng 6 năm nay: chip mạnh hơn, có Siri, kho app, HomeKit?

Theo trang BuzzFeed, Apple đang chuẩn bị làm mới Apple TV trong nỗ lực cải thiện trải nghiệm TV của người dùng. Chiếc hộp nhỏ này được cho là sẽ dùng vi xử lý A8 mới nhất hoặc một biến thể của nó thay cho chip A5 đã quá cũ, kết hợp với bộ nhớ trong lớn hơn để có thể chứa nhiều ứng dụng thay vì chỉ 8GB như model hiện tại. Hãng cũng sẽ cải tiến hệ điều hành trong máy để có thêm điều khiển bằng giọng nói bằng Siri, bổ sung kho ứng dụng (đã được mong đợi từ lâu), đồng thời cho phép sử dụng Apple TV để tương tác với một số thiết bị gia dụng có hỗ trợ HomeKit. Nhiều khả năng remote của máy cũng được làm mới.

Hiện chưa rõ giá bán của dòng Apple TV mới sẽ là bao nhiêu, trong khi mới đây sản phẩm vừa được Apple hạ giá từ 99$ xuống còn 69$. Nguồn tin nói thêm là máy sẽ được ra mắt tại hội nghị WWDC 2015 diễn ra vào tháng 6 năm nay. Lần cuối cùng Apple cập nhật Apple TV là vào năm 2012.

BuzzFeed nhận xét rằng với Apple TV thế hệ mới, Apple không chỉ muốn phát triển các dịch vụ Internet TV. Thay vào đó, hãng muốn nhắm đến một tương lai rộng hơn với một phòng khách được số hóa hoàn toàn, không chỉ với các chương trình TV mà còn là nhạc, phim, app và cả tự động hóa căn nhà của người dùng. Nó cũng sẽ mở ra một dòng doanh thu mới cho công ty. Và như thường lệ, Apple không bình luận gì về thông tin này.

Nguồn: BuzzFeed
58 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lâu lắm mới Nâng cấp cho apple tv. Lần này ra là xúc luôn nak
Quá ngon. Vậy là đủ bộ
Siri rất hay mà sao Tim cook này không quan tâm nâng cấp phát triển rộng để máy thông minh hơn
Thêm màu gold và grey nữa là lại kiếm nhiều tiền. Rất phục tài kinh doanh của Tim Cook...
Cho mình hỏi cái này mà mạng yếu thì nó có lag không? Có mấy kênh tiếng Việt không? Chắc chỉ dành cho mấy bác rành tiếng Anh @@
M3ga
CAO CẤP
9 năm
@Bùi Anh Thắng Cái AirPlay có điểm j hơn Miracast bác nói rõ đc ko, e chả thấy nó có j hơn ngoài trừ việc đóng kín cửa, chỉ chơi các máy Apple vs nhau
@Khanhld.dvport Chuối vậy ah, mình cứ tưởng copy file mkv vào là xem đươc 😔
@M3ga Đầu tiên tôi xin làm rõ mệnh đề là tôi có iPhone, iPad và Mac để dùng kèm với AppleTV vì thế cái từ đóng kín cửa tôi không quan tâm nhé.

Như tôi đã nói, nếu bạn có Mac thì AppleTV sẽ ăn đứt cái Miracast vì các lý do sau:

- Stream full màn hình, chuyển đổi thoải mái giữa 2 speaker (Mac hoặc TV), tuỳ chọn độ phân giải theo Mac hoặc TV
- Biến TV thành màn số 2 <= cực sướng khi làm film/video.

Đấy là còn chưa kể cái âm thanh của nó 😁 Optical nhé :D

Và tất nhiên nó cũng có thể stream full màn hình của iphone hay ipad lên tv rồi (mình chả sài nên ko quan tâm lắm)
@ducquang009 Apple chưa hỗ trợ định dạng .mkv , muốn xem phải JB sau đó cài app của bên thứ 3 mới chạy đc...
1 cái nữa là apple tv ko cắm ổ cứng trực tiếp, phải có ổ cứng NAS mới xem đc...
Police01267
ĐẠI BÀNG
9 năm
k ham nha
Quan trọng nhất là có kho app. Cái Siri ở VN thì vô dụng.
có chơi sao ko chơi A8X nhỉ. 😃
Không có đài việt nam, thì còn chả bằng mấy cái sticktv tàu
Cái này có cài đc Fpt Play k các bạn.
thang_taidau
ĐẠI BÀNG
9 năm
@huyanh995 có kho app thì ắt sẽ có các app cho VN bác nhé.. yên tâm đi, ko xa đâu
Netflix coi từ VN siêu đẹp, hơn hẳn các dịch vụ của VN thưong encode bitrate thấp nên xấu đui
meta99
ĐẠI BÀNG
9 năm
@khoailangchien Xem ở Việt Nam thế nào bác? Fake IP ah
Sorry, Netflix is not available in your country yet.
@meta99 Dùng mấy dịch vụ như Unlocator đó bạn.
Apple TV dùng để phát idevices lên tv nên thảnh ra mấy app như hdviet, hayhay tv, fpt live, zing tv.. đều xài được cả. Chrome cast lúc trước hỗ trợ mỗi Youtube nên chẳng xài được gì, không biết dạo này khá hơn chưa
findandkill
ĐẠI BÀNG
9 năm
@khoailangchien Có thể chỉ mình cách để coi được các kênh nước ngoài khong?
@findandkill Đăng ký Unlocator là xài được netflix, hulu, amazon... thôi bạn

Có điều là chỉ free 1 tháng thì phải, sau đó trả tiền 1 tháng cỡ 3usd
ruacon208
TÍCH CỰC
9 năm
Hên quá, lên amazon suýt mua chơ phải 😁
Cái ni kết nối iDevices để làm việc đúng đỉnh, hy vọng nó ra hỗ trợ thêm app nữa thì thôi rồi luôn.
Ở SG apple TV bán ở đâu nhỉ, mình chưa thấy 1 cái Apple tv ngoài thị trường bao giờ
minhvt
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có app-store là ngon rồi, có khả năng xài chung account và app của HDViet hay FPT...
thanmeo78
TÍCH CỰC
9 năm
Đang có 1 cái gen 3, dùng ngon cho 2 việc: Stream dữ liệu từ điện thoại ra và xem youtube. Ko nhiều tính năng nhưng tính năng nào có thì rất chất, đặc biệt xuất âm thanh hay hơn nhiều mấy con android box giá rẻ
Apple bá đạo mảng tv box rồi.
@Hay An Mau Lon Bá chổ nào hả auto ???
@Hay An Mau Lon đúng là hay ăn máu lốn . nhưng lốn đc cái miệng :3

Sent from my iPad using Tinhte.vn
Meteor Cry
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Emxinthua.hihi haha bác này em thích cái suy nghĩ của bác , nhưng thực tế bác có hiểu cái nick của bác kia không ? đó là Hay ăn mau LỚn 😁
Ko cài dc xbmc thi vô dụng o Vn
duyleekun
ĐẠI BÀNG
9 năm
@trongthuan0311 Không cài được XBMC nhưng cài được ATVPlay nhé 😃

http://www.handheld.com.vn/threads/code-thu-nghiem-atvplay-de-xem-phim-va-tv-tren-atvplay-kt-22h07-ngay-24-07-2015.366777/
HamDzui
CAO CẤP
9 năm
69$ quá rẻ để mua về xài xem youtube

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019