Apple và Samsung không đạt được thoả thuận chung sau cuộc họp thượng đỉnh

vuhai6
23/5/2012 14:11Phản hồi: 507
507 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chưa có ẩu đả là may rồi đó.😁
Dacan
TÍCH CỰC
12 năm
nhi nhìn con galaxy s to vô đối. iphone 3gs tuổi này to bằng. nhưng tất nhiên là không ai có thể phủ nhận là nó làm giống 3gs. nhưng mà con galaxy tab thi không đồng ý. tab nó dài hơn. tab màu đen. tab không có nút cứng phía trước. máy tính bảng nào thì chả hình chữ nhật. không lẽ hình oval, tròn. con bb playbook nó cũng hình chữ nhật y con tab đấy mà không so sánh.

nhìn s2 to đùng mà cũng kêu giống ip 4. góc bo tròn ít hơn ip. phần loa và phím cứng ít hơn iphone. s2 có 3 phím còn ip có 1 phím, thế mà cũng giống. chỉ thấy có hình chữ nhật là hai cái giống nhau và giống tất cả điện thoại khác.
@Dacan mắt thằng này bị mù, 2 bản khác vậy mà bảo giống nhỉ, mắt quáng gà và não ngắn 😆)
Dacan
TÍCH CỰC
12 năm
@Từa lưa hột dưa con lạy thánh. Đọc hết cmt của tui chưa mà phán như shit ấy. Tui bảo là 2 con khác nhau rõ ràng thế mà cũng bảo giống. Ôg đọc thế nào mà phán tui thế. Quáng gà hay não ngắn ?
lunhuphan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Kiện banh nhà lầu nó đi apple
Ghét nhất bọn ss đi sau nhái hàng🆒
@lunhuphan lại thêm 1 não
lunhuphan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@pupupa hahahahahahahha kiện banh nhà lồng nó lun apple
@lunhuphan tới khi xuống mồ nhé 😃
Dacan
TÍCH CỰC
12 năm
@lunhuphan tui mà là ss chắc tui tập hợp mấy hãng google, sony, htc, motorola, nokia moi móc những gì có thể để apple iphone không còn tồn tại. rõ chán. sợ thua nên phải kiện thế.
lunhuphan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Dacan trình độ đâu ra mà đi kiện apple ông ơi
kiểu này thì còn chém nhau ác
1 câu hỏi nhớn cho tim cook
bao h apple có đt 500 nghìn
duy2
TÍCH CỰC
12 năm
@wonderful_things_238 S2 ở Úc năm ngoái bán có 2AUS kìa
@heaven tad Bác xem hàng apple có cái nào là phổ thông ko ạ 😁 . Apple toàn hàng cao cấp , chờ mòn cái răng chắc cũng chả có cái j` là phổ thông hjx hjx
@wonderful_things_238 Apple mà sản xuất hàng phổ thông đa dạng như từ 1202 đến C5 thì cầm chắc vé xuống hạng. Có 1 lũ iFan cứ kêu gào "đấy là apple chỉ có mỗi sản phẩm iphone mà doanh số đã lớn như thế", phát biểu mà chẳng hiểu gì sất, đúng là "ifan". Apple mà đa dạng hóa phân khúc điện thoại như các hãng khác thì "nhà thiết kế" JI có khóc bằng tiếng "mán" cũng không từ chối được vé xuống hạng.
@h3141592653 Đồng ý với bác 😁
Cố lên Sam ;))
Cuộc chiến vẫn sẽ còn gay gắt.
Nhiều ông dùng điện thoại cứ sợ tụi nó bảo đú, thử ừ một lần và nói không có ghen tỵ à, một lần xem nào =)).
Ko thằng nhịn thằng nào à.....
ducminh60
TÍCH CỰC
12 năm
Tuởng gặp lần này là ổn rồi
Kinh Thế
ĐẠI BÀNG
12 năm
ku Samsung lắm mồm nhỉ. ăn cắp thiết kế rõ ràng rồi mà lại còn to tiếng kiện người khác
máy thì cùi bắp. có con S3 mới thì còn đỡ đỡ
@Kinh Thế Thằng ranh apple lắm mồn nhỉ.Ăn cắp công nghệ mà không trả tiền còn to còi kiện người khác nhỉ.Máy thì như S chả con nào ra hồn 😃
hòa ko đc lại đánh nhau tiếp đê, đánh bh có 1 thằng chết mới là giỏi 😁
éc, tui có nói ông hùi nào đâu chài, tui nói cái người so s
éc, tui cóa nói ông đâu chài, tui nói
jtjed người post cái hình cơ mà :eek:
Dacan
TÍCH CỰC
12 năm
@Từa lưa hột dưa ô thế ôg ko quote bài hắn. Quote bài tui làm gì. Người khác nhìn tưởng ôg nói tui ấy chứ. :-(
Máu của Sam dính vào người rồi,bỏ không được. 😔
seiko12
ĐẠI BÀNG
12 năm
Xem ra tình hình này còn khướt khườn khượt mới xong. Cứ oánh nhau đê .
Tab 10.1N phiên bản có 3G giá cũng khá hợp lý .Tuy nhiên bây giờ nên chờ đợt Tablet mới của SS sử dụng chip mới hơn . 😁
Samsung luôn đem lại nhiều lựa chọn cho người dùng , không như một số hãng khác chỉ ra phiên bản wifi mà không có bản 3G (hoặc là mãi sau mới ra)

Tab 10.1N , tab 2 10.1 làm gì có bút đâu bạn ? Với lại đó là hai cái viền loa mà , bạn cứ thử xem lại hình mấy cái tablet mới ra của SS mà xem .
Tất nhiên đó chỉ là nhận xét cá nhân của mình thôi , nhưng nếu bạn để ý sẽ thấy mấy cái tablet như Acer Iconia , Asus Transformer đều có 2 viền màn hình với màu tách biệt và từ trước tới giờ chúng đều không dính vào bất kỳ một vụ kiện về kiểu dáng nào với apple .
Dacan
TÍCH CỰC
12 năm
@nova_ck www.tinhte.vn/threads/1276029/ đây này. Có khe s-pen và cpu 4 nhân. Không biết bác cập nhật thông tin gì ko? Mấy mtb hãng khác làm sao cạnh tranh vs ipad bằng tab đc. Apple sợ samsung nên kiện đó chứ. Ko thấy bọn hkphone nhái 4s mà có dính tới vụ kiện nào với app đâu. Ko nhìn ra vấn đề rồi.
@Dacan Bạn không đọc bài mình viết hay sao ? Đang nói đến galaxy Tab10.1N và Galaxy Tab2 10.1" hai cái này làm gì có bút . Còn cái Note 10.1 thì hai cái viền màn hình là hai cái loa chứ không phải khe cắm bút .

Apple họ sợ hay không sợ ai thì chả ai biết được , có điều là thiết kế bị vi phạm thì họ kiện thôi . Thế mình mới nói là các sản phẩm tablet 10" mới ra gần đây của SS đều có thiết kế gần giống với chiếc tab 10.1N ( cái đã được chỉnh sửa sau khi bị kiện ) , chứ có cái nào giống với chiếc tab 10.1 đâu .

Bản quyền sở hữu trí tuệ (thiết kế) có hiệu lực ở đâu thì họ mới có thể đưa ra kiện , mỗi nước có một luật pháp khác nhau . Bây giờ bạn thử bảo hãng đt TQ nào sang Mỹ hay EU mà bán hàng nhái xem nó có cấm ngay không ? Chưa cần apple kiện mà cơ quan pháp luật của nó cũng đã cấm rồi .
S2Hitech
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nói chung là cứ 2 thằng này kiện nhau thì có cãi nhau.
Mình chả liên quan tjk kon nào thì dùng kon đấy thôi.
Gì đâu mà cãi nhau chởi nhau vậy mấy bạn 😁
thôi bảo anh CEO của samsung về vườn đào xâm đê😃
@mypasstion chim cú thích đú phượng hoàng à,ông nội mày đẻ ra cái thằng bố mày,bố mày yếu sinh lí nên đẻ ra cái thằng to đầu mà tiếng việt lớp 1 sai căn bản như mày ấy =)) "xâm" bà mày để lại chắc =)) ngu vãi !
@mypasstion MÁ ơi:eek: nghe "chình độ" của PHÂN nè " nhớ nước ..con cóc nhái .." mà của Hồ Xuân Hương??? Bà Huyện Thanh Quan có sống dzậy mà hổng đè đầu PHÂN xuống đòi tiền bản quyền thua gì cũng thua nha.😁

:D PHÂN thì chỉ giỏi đi săn thỏ thui
@logoo2011 Cha này bệnh vãi
trungpr0z
ĐẠI BÀNG
12 năm
ví dụ như HTC hay LG ra 1 siêu phẩm hoàn toàn mới có thể đánh bật iOS của apple ko biết cả thế giới có để ý bằng những vụ kiện của SS vs Apple ko, tiếng tăm mà 2 thằng tự PR cho nhau quá lớn rồi =.=

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019