Apple Watch có bản cập nhật đầu tiên 1.0.1: thêm 300 Emoji mới, nâng cấp Siri, sửa lỗi...

TDNC
20/5/2015 5:53Phản hồi: 89
Apple Watch có bản cập nhật đầu tiên 1.0.1: thêm 300 Emoji mới, nâng cấp Siri, sửa lỗi...
Apple vừa tung ra bản cập nhật firmware đầu tiên cho Apple Watch, phiên bản 1.0.1, bổ sung thêm hơn 300 biểu tượng Emoji mới có từ bản iOS 8.3 và nâng cấp hiệu quả hoạt động của các chức năng Siri, chức năng đo sức khỏe, hỗ trợ app ngoài tốt hơn... Bản cập nhật Watch OS 1.0.1 nặng 51,6 MB và có thể cập nhật thông qua app Apple Watch của iPhone. Lúc cập nhật yêu cầu Apple Watch của bạn phải có ít nhất 50% pin, cắm sạc và phải đang kết nối với iPhone.

Chi tiết các điểm mới:
  • Bổ sung hơn 300 Emoji mới, đa phần là các Emoji màu da cho các biểu tượng mặt người, tay, chân...
  • Nâng cấp Siri.
  • Nâng cấp tính năng đo sức khỏe, đo đếm tình trạng đứng của người đeo.
  • Nâng cấp chức năng tính Calories cho loại hoạt động chạy xe trong nhà và tập chèo thuyền trong nhà.
  • Nâng cấp phần Accessibility.
  • Hỗ trợ các app ngoài tốt hơn.
  • Thêm nhiều ngôn ngữ mới.
89 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

whitewings9x
ĐẠI BÀNG
9 năm
  • "Nâng cấp chức năng tính Calories cho loại hoạt động chạy xe trong nhà và tập chèo thuyền trong nhà."

........
kill-you
ĐẠI BÀNG
9 năm
@whitewings9x có gì khó hiểu sao =))))))))))
binhnn
CAO CẤP
9 năm
đồng hồ thì hay mà giá chat quá
@binhnn Apple thì có món nào mà giá mềm đâu bạn.
Cái này chỉ có các mod tinh tế thích
xedieu
CAO CẤP
9 năm
Không có sạc ở cơ quan nên tải rồi mà không update được! 😔
xedieu
CAO CẤP
9 năm
@Nokfev Hãi nhất sang năm lại kiểu sạc mới! 😔
@cuhiep Công nghệ mà 2 bác. Phải dự phòng chứ. E lúc nào cũng vác bình ácquy bên mình

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
xedieu
CAO CẤP
9 năm
@hello7 Vấn đề là không có đầu xạc bác ơi, giờ đầu xạc AW vẫn khó tìm để nhờ vả lắm!
@xedieu Em quên là em ở bên UK

Sẽ update liên tục cho mà xem !
Chờ cái tiếng Việt nữa 😃
Thử hỏi. Đồng hồ mà k chống dc nc. Đeo chục củ vào tay vào nhà tắm. Xả nc. Đi 10 củ. Tay dính dơ. Thọt tay rửa cũng đi lun. Đang đi ngoài đường. 1 cơn mưa ngang qua. Mang e đi xa. Nói thật. 10 củ e mua dc. Nhưng mua đồng hồ mà đeo như trái boom thế thì thua. E đang deo đồng hồ cơ. Bữa nào có công việc. Hơi gấp. Vào nhà tắm. Xả nc xong mới nhớ là còn cái đồng hồ
@trakiospies2 gia nhập tt 3 năm, bài viết hơn 1k rùi mà tay nhanh hơn não
trphong
TÍCH CỰC
9 năm
@nguyenduythuc Mình vào tinh tế để xem tin là 1, mà xem các cuồng anti táo hò hét tức tối là thú vui thứ 2, ko hiểu sao mình thích đọc các comment troll gato của bọn cuồng anti táo, thấy hơi tội nghiệp nhưng mình lại thấy mắc cười mới chết :p
Kyle.D
TÍCH CỰC
9 năm
@trakiospies2 Ko thể nào ưa nổi cái thể loại này. Não hết còn hoạt động nữa rồi ah. Luôn muốn chứng tỏ mình giỏi mà kiến thức thì chả đc là bao. Dạ xin thưa, trên tt cũng có cả khối người 50 củ là con số lẻ để mua mà.
shirley19
TÍCH CỰC
9 năm
@trakiospies2 không phải ai cũng nhận ra mình đang ở dưới đáy giếng .....
iptran68
TÍCH CỰC
9 năm
Nhanh như điện vậy.
Yang.zeze
TÍCH CỰC
9 năm
Đã đặt ẻm. Nhưng 5 tuần lận.
Ttdmt
TÍCH CỰC
9 năm
@Yang.zeze Không biết có lợi ích thiết thực gì kg chứ cái giá chua chát quá
Yang.zeze
TÍCH CỰC
9 năm
@Ttdmt Không biết cái rolex nó làm được gì không chứ giá chua chát lắm
Các mod tinhte giờ toàn cuồng táo. Thông tin vụn vặt, chả được mấy thứ ra hồn.
@nguyenduythuc Diễn đàn của nhà Táo mà lại 😁
StrikeIsBest
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dualshock Vậy đặt lại tên diễn đàn là tinh tướng, ủa quên tinh táo có lý hơn 😆

Sent from my iPad using Tinhte.vn
@nguyenduythuc Ơ hay, không thích thì lờ đi, vô coi làm gì rồi lại comment 😁
lephu89
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nguyenduythuc cái gì hay,cái gì tạo cho người khác cảm giác thích thú thì họ dùng...cái thể loại như bạn ở ngoài đời chắc toàn đi chỉ trích chê bai mỉa mai người khác...cái loại người mà ai cũng ghét

tuyetson98
TÍCH CỰC
9 năm
Lúc nào cũng gặp bọn bác học dạy người giàu sài tiền phát nản
bibidu
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đồng hồ đẹp, hiệu năng cao.
Tuy nhiên có các bạn cứ hay cm giá cao, ko nên mua. Theo mình nên suy nghĩ theo hướng tích cực như sau. Cố gắng học giỏi, kiếm 01 công việc có mức lương cao. Sau đó thỏa mản các sở thích của mình. Thế có phải cuộc đời sẽ vui hơn ko ^^
vunt
TÍCH CỰC
9 năm
@bibidu Sợ lúc có tiền thì lại hết đam mê,hết thích ạ 😁 hoặc thảm hơn là Ngắm chuối với gà khoả thân.
Em đang dùng Gear 2 Neo, Hiệu năng,giá thành, hình thức cũng ok. Apple Watch ư, ngoài tầm với cả về cảm xúc, giá tiền. Chẳng dại gì đâm đầu vào.
@bibidu thấy nó ko liên quan lắm :v
jeetkunedo
TÍCH CỰC
9 năm
hỏi không liên quan tý: có cách nào để background đen cho iphone như trên hình của mod không, bạn nào chỉ mình với 😁
xedieu
CAO CẤP
9 năm
@jeetkunedo Cái giao diện AW trên iPhone nó đen xì thế đấy bác ạ, muốn khác cũng chịu! 😔
hai_X2
ĐẠI BÀNG
9 năm
@jeetkunedo cài đặt thôi mà.
@jeetkunedo vào accessibility chọn invert collors xong ấn 3 lần phím home 😃
làm em này dùng chơi cho thích
Thôi chờ đợi mua hàng 2nd về thông vậy. Giá h = con 6plus 16gb :oops: Mấy bác thương gia bán dao lam bén qaz
@Zil87 10tr bản sport 38mm
dangdung165
ĐẠI BÀNG
9 năm
giờ bên người lại thêm 1 sóng nữa.
mikan293
TÍCH CỰC
9 năm
Đồng hồ truyền thống mua chục củ về dùng lâu dài 2-3 vẫn ngon chán,con này dùng 6tháng -1 năm thì chán òm riêng việc lúc nào cũng phải tháo ra sạc sạc đã thấy ngán rồi
@mikan293 Bài ca cũ rích !
Đồng hồ truyền thống mua chục củ ngoài để xem giờ còn làm gì nữa ?
Chơi game với làm tk đồ họa trên AW hay sao mà lúc nào cũng phải sạc vậy ?
mikan293
TÍCH CỰC
9 năm
@Nokfev Vâng ngoài xem giờ thì nó có thể mang đi bơi,đi biển có la bàn,có gps và ko bg phải sạc pin,và đặc biệt có đập cũng ko vỡ nếu bạn chưa bg biết đến thì người ta gọi nó là Casio G-shock.
@mikan293 Đồng hồ truyền thống Casio G-shock !!!
Thế thì chục năm nữa mấy con SMW bây giờ cũng thành truyền thống hết !
ko biết là mấy nhà cung cấp bán lẻ ở Việt Nam có nhập cái này ko nhỉ 😔
phokhongmua
ĐẠI BÀNG
9 năm
nhanh vai, táo tiếp thu ý kiên KH nên mới thành công như thế này
Mịa, lúc đầu thấy cũng hay hay sau rồi thấy 10tr cái bản lởm nhất 38mm sport thấy cóc xứng chút nào. 10tr đấy mua đc khối đồng hồ truyền thống ngon lành,

Những điều Apple W làm đc thì iPhone cũng làm đc, ko nhất thiết phải bỏ ra 10 củ để đem 1 ít tính năng từ iPhone lên cái con đồng hồ mặt bé tí.

Ko biết với người khác ntn, với mình thì con Apple W này ko làm tăng hiệu năng làm việc của mình, giải trí thì càng ko. Đồ dùng của Apple có nhiều sản phẩm lặp lại chức năng, chỉ khác cái tên gọi giải quyết khâu oai. Trước đây dùng iphone + ipad + macbook, giờ bỏ con ipad đi rồi thấy gọn lẹ hơn.
@tuanlouis Bạn làm cách nào cho iphone nó huyết áp và tính lượng calo tiêu thụ chính xác với. Mình mới chỉ thấy đo đc nhịp tim qua camera iphone thôi. Chip m7 cũng chỉ tính được step và quãng đường di chuyển. 😔.
@huyanh995 Có phần mềm Instant blood pressure đấy nhưng $4.99 ở store US. Mình mua về thấy đo với máy đo chuyên dụng của mẹ mình ko khác gì nhau đâu. Cái này là đo huyết áp chứ ko phải nhịp tim nhé.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019