Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Apple Watch không "tương thích" với cổ tay có hình xăm?

TDNC
29/4/2015 8:44Phản hồi: 155
Apple Watch không "tương thích" với cổ tay có hình xăm?
Nếu bạn có hình xăm ở cổ tay, có thể Apple Watch sẽ không nhận được các thông báo Notification từ điện thoại. Lý do là hệ thống nhận diện cổ tay hoạt động sai làm cho máy không biết rằng nó đang được đeo. Một người dùng có hình xăm ở cổ tay cho biết chiếc Apple Watch của anh không nhận thông báo được nhưng khi tắt chức năng nhận diện cổ tay thì lại nhận được bình thường.

Nhiều khả năng là do hệ thống nhận diện cổ tay của Apple Watch gặp khó khăn đối với tay của những ai có hình xăm. Bên dưới mặt đồng hồ Apple Watch có nhiều cảm biến dùng để bắn các tia sóng khác nhau lên bề mặt da của cổ tay, sau đó nhận lại tia phản hồi để biết là có người đang đeo nó. Nhưng có vẻ như các hình xăm sẽ làm cho các tia này gặp vấn đề và làm cho Apple Watch tưởng lầm là nó không được đeo, do đó mọi thông báo trên điện thoại sẽ không được gửi đến đồng hồ nữa. Đó là lý do vì sao khi anh ta tắt chức năng nhận diện cổ tay đi thì mọi thứ lại trở lại bình thường. Nhưng may mắn là chức năng đo nhịp tim vẫn hoạt động được. Hiện tại lỗi này đã được thông báo đến Apple, bên dưới là ảnh chụp hình xăm trên cổ tay của anh ấy.

Theo Reddit
155 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dân chơi không thích điều này
=)) max nhọ hóng update fix chứ ko dân chơi sao đeo dc
tamuct
TÍCH CỰC
9 năm
Dân chơi ko hợp đeo aw 😁
Cho em hỏi ngu phát không biết dân châu phi có dùng được không nhỉ😁
@dinhhuuhung Đây bác
@Nguyễn Nguyên hiro Haha cái này chơi nuôi thú ảo đc =))...hết pin là thú die nhoé :v...
marklost
TÍCH CỰC
9 năm
@If you dont mind Black Edition sắp ra rồi bác :D
Talawhat
TÍCH CỰC
9 năm
Lại có giao diện màu trắng cho rân chơi. =))
Ko khuyến khích xăm hình. Tim nấu ăn cho hay
do xài ko đúng cách chứ ko phải lỗi của apple nhé 😁
TanoCaridi
ĐẠI BÀNG
9 năm
😁 chức năng "nhận diện cổ tay" chỉ để xác định là "đồng hồ đang được đeo hoặc ko" hay là còn có những chức năng khác nữa nhỉ?
long2004
TÍCH CỰC
9 năm
Khéo nhận diện sai hình xăm thế kia thì các bác Châu Phi cũng không đeo được mất 😃
Đúng là 'nhọ' thật ...
xtmg1
CAO CẤP
9 năm
Vậy thì đeo aw vô chân, kkk
Lỗi do người dùng rồi, anh ấy nên thay 1 cánh tay mới...
99v9.9999
TÍCH CỰC
9 năm
Hiện đại quá cũng bất tiện
vậy mới hiểu được tim cook không xăm mình nên không biết
Dân chơi chả ai đeo đh AW cả, trông hiền quá :p .

P/S : Tao chưa hình dung đầu gấu mang AW , mấy đứa dưới nghĩ sao ?
@rook12342 Thì còn 2 ng là dân bình thuoèng mà bạn 😁...chắc bạn nằm trong số 2 ng đó lo gì :p...
B&A
Trứng
9 năm
@rook12342 Mình rất thích vế trên của bạn, nhưng bạn dẫn chứng thì toàn là dân chơi thứ thiệt ko à😆 Tuấn Hưng , Duy Mạnh quá nổi về ăn chơi, đàn đúm rồi đó bạn!
@B&A tại cái cmt trên của thánh kia bảo xăm hình toàn đầu gấu , hút chích ấy mà. còn tuấn hưng , duy mạnh ăn chơi đàn đúm nhưng vẫn làm việc đàng hoàng , có thu nhập ổn định thì việc ăn chơi đâu ai cấm đoán đâu bạn? ko lẽ làm dc tiền ko dc ăn chơi. nếu vậy cường $ có hình xăm nào đâu mà ăn chơi nổi tiếng cả VN 1 thời đó. nhưng ăn chơi là ăn chơi. còn làm việc đàng hoàng kiếm tiền thì mình ủng hộ việc ăn chơi đó
@B&A Tuấn Hưng mới có cái scandal trên Facebook á, ăn chơi ồn ào quá, có đứa lên face nói phiếm phiếm là "có 1 ca sĩ nổi tiếng ăn tạp, hàng có độn bi, chơi từ pg đến học trò..." tuyệt không có nhắc tới Tuấn Hưng, mà him vào him chửi quá trời quá đất 😁
Vãi xăm trổ! Thế em bị bớt ở cổ tay cũng thế à
kiểu nầy bị sẹo ngay tay chắc cũng kô đeo được
Hoahp2010
TÍCH CỰC
9 năm
Mấy a xăm trổ k thích điều này

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095