Apple yêu cầu mở phiên xét xử lại, muốn Samsung đền bù 322 triệu USD, tìm kiếm lệnh cấm bán sản phẩm

Duy Luân
24/5/2014 21:52Phản hồi: 246
Apple yêu cầu mở phiên xét xử lại, muốn Samsung đền bù 322 triệu USD, tìm kiếm lệnh cấm bán sản phẩm

Trong diễn biến mới nhất liên quan đến vụ án AppleSamsung kiện nhau, Apple đã yêu cầu được mở một phiên xét xử lại với mong muốn gia tăng số tiền đền bù mà hãng smartphone Hàn Quốc phải nộp. Apple cũng hi vọng sẽ tìm kiếm được lệnh cấm bán các sản phẩm vi phạm bản quyền của Samsung trên đất Mỹ. Hồi đầu tháng này tòa tuyên khoản tiền bồi thường mà Samsung phải trả cho Apple là 119,6 triệu USD, tuy nhiên Apple muốn đưa con số này lên thành 322,9 triệu USD. Chưa hết, hãng còn muốn Samsung trả 6,4 triệu USD chi phí tiền xét xử, cộng với 11.404$ lãi suất với mỗi ngày trôi qua cho đến khi nào tòa ra phán quyết.

Trong hồ sơ yêu cầu mở phiên xét xử lại, Apple cho biết thêm rằng "tài liệu phát triển nội bộ của Samsung đã phản ánh chiến lược cố tình sao chép hàng trăm tính năng từ iPhone, trong đó có cả công nghệ "slide to unlock" đã được đăng kí bản quyền, nhằm làm cho sản phẩm của Samsung có tính cạnh tranh cao hơn". Hiện thẩm phán chưa có phản hồi gì về đòi hỏi xuất phát từ Apple.

Xem những diễn biến khác của vụ Apple vs. Samsung

Nguồn: FOSS Patents
246 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dnhdnh
TÍCH CỰC
10 năm
công nghệ "slide to unlock" mới ghê chứ 😁
@boybl1990 " sai sao ăn lóc":D
tungtha74
ĐẠI BÀNG
10 năm
@boybl1990 Từ nghệ sỹ tới liệt sỹ cũng rất gần đó
@dnhdnh Vãi Lol

Sent from my GT-N7100 using Tapatalk
@dnhdnh Là cái công nghệ này nè bác
suốt ngày kiện cáo không có lợi cho 2 bên và người tiêu dùng?
@01687494537 ai bảo ko có lợi ? bộ mấy ông lớn ngu đến nỗi làm thiệt hại đến công ty à, người ta làm là có lý do hết
@01687494537 ai bảo ko có lợi ? Kiện cáo là phụ, tạo danh tiếng cho thương hiệu là chính, thử tưởng tượng chả mất xu nào quảng cáo mà báo nào cũng giật cái tít to đùng Apple với SS xem ? chả tiết kiệm đc quá nhiều tiền Marketting 😁
322tr là bớt giá lắm rồi :p , SS còn ko lo nộp đi :p
A.n.h.a.n
TÍCH CỰC
10 năm
@dmt4ukhw4 ồ kinh zậy à
phán như thánh zậy à
tới tháng chưa mà phán kinh zậy
@dmt4ukhw4 đè samsung ra kiện chứ kiện iPhone trung quốc nhái 99% thì không kiện
@Net0925345000 Nắm thằng có tóc chứ không ai nắm thằng trọc đầu.
tuankts2
TÍCH CỰC
10 năm
apple vụ này quyết cắn chặt ko tha cho chuỵ sam :rolleyes:
tonion
TÍCH CỰC
10 năm
Sao cứ đào xuống lôi lên tự PR cho nhau thế này ...
Tham quá.
Các cụ mình thường có câu " Tham thì thâm" mà
Ngoài lề tí: Real Madrid có chiếc cúp thứ 10 rùi, sướng quá
@h3141592653 Bố nó còn cởi áo khoe body cho chị em sướng nữa chứ..cứ làm như là anh hùng của trận đấu...làm ông vất vả thức thêm 2 hiệp..giá trị cầu thủ của ATM toàn 1,5 -2 tr-5tr...RAM thì 27 tr-30tr 60tr -80tr-100tr..nghĩ cứ thương mấy ông nghèo..năm sau tôi sẽ lag fan ruột của ATM-LOVE
@kissbeo Chém người ta nhiều để tự chấn thương ak.
lanh bi
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tú tầu Vi the.ko mun tham thy fai tham chu.
Noi cach khac la apple se va fai danh lai nhug thu thuoc ve mjh
Suốt ngày kiện nhau
cu hải
ĐẠI BÀNG
10 năm
tham như apple 😁

nhìn số thẻ vàng mà ATM nhận được thì càng thấy real xứng đáng, 17 bàn của cr7 ko biết khi nào mới phá dc đây :D
@cu hải 17 bàn + chức vô địch. vừa hay lại vừa hên ai chơi lại. ha ha!!!
@cu hải Atm moi la doi xung dang thang hon. Doi bong xuat sac nhat the ki 20, 9 lan vo dich c1. Ma choi do be tong, dung xe buyt. Danh mat ban sac.
trex
TÍCH CỰC
10 năm
ss tra cho apple mo tien de quang cao thom lay nhu the nay...s5 e am chang ai mua may...haiz
@nguyen68 Con G2 của mình dùng rất lâu rồi chưa xước phát nào nhé 🤔
nguyen68
TÍCH CỰC
10 năm
@hypous Vậy lạ đấy, hoặc bạn đưa ra nơi sáng nhìn nghiêng xem, trước mình mua được 2 tháng, dùng ốp rất cẩn thận, đến lúc lên diễn đàn LGviet thấy a e bảo dễ xước bỏ ra xem kĩ hóa ra xước thật.
@nguyen68 Không hề có tí gợn nào nhé bạn 😁
@finalmagic Tinhte nay la cua apple ma ban.
"công nghệ slice to unlock" kì này samsung nộp 10 tỷ cũng chưa đủ đâu, công nghệ tiên tiến, mất nhiều chất xám z để nghĩ ra mà cũng dám copy nữa, đúng là ăn cắp 😆)
@khoan888join Cho mình hỏi apple có phải đồ ăn cắp ko ?
@khoan888join 10 tỷ bác là thánh

Sent from my C6903 using Tapatalk
Tòa lần trước đã kết luận: vừa ăn cắp, vừa la làng. Giờ cạnh tranh trên sân nhà không lại, lại tìm thêm chiêu cấm bán sản phẩm của hãng khác.

Mình đồng ý là apple có những sản phẩm rất riêng, những chức năng rất tốt. Nhưng Apple lần này làm mình liên tưởng đến 2 đội bóng, thấy đội bạn có nhiều tiềm năng, đang vươn lên, có nguy cơ giành chiến thắng. Nên đội nhà lu loa, tìm cách đi đường sau với trọng tài, cầu thủ tự lăn đùng ra ăn vạ & đòi dc hưởng phạt đền.
duyhuynh82
ĐẠI BÀNG
10 năm
@LionelRichie Apple giống y như gánh xiếc Barca vậy ta. Sẽ trắng tay thôi.
Apple thối lèm bèm thật...
Dai như rẻ rách 😁
Xem sản phẩm sau này có hot như sp của sam ko =))
@Tegra3xungnhip25ghz đường dài mới biết sức ngựa nhé bạn
Các bố chả bít gì..bây h các bố sáng chế ra cái nhỏ thôi nhưng thằng hàng xóm nó cóp py rồi nhái theo sản xuất bán chạy..nó kiếm đc nhiều tiền đi siêu xe mui trần lai gái đẹp phóng qua nhà ông nó đi chậm lại rôi..:p Thì các ông có chịu đc ko? Thằng sam nó ăn cắp là chuyện cũng ko quá đáng nói..cái chinh là thái độ đã ăn cắp con làm mấy video bôi xấu iphone như clip quay cảnh những người từng xếp hàng mua iphone quay sang xếp hàng mua ss chẳng hạn...kiện là đúng.phải sử thật nặng..:mad:
locdinhcong
ĐẠI BÀNG
10 năm
@h3141592653 Phát biểu bừa phá diễn đàn, nói ch như hs tiểu học.
@kissbeo Vấn đề ở đây là do chú Apple cũng ko tự tay "sáng chế" bác ạ 😁 Mà cũng đi chôm của hàng xóm về báo công an là vật đó của mình :D đến khi chú sam cũng chơi như vậy thì lại kêu là ăn cắp bản quyền =]] wtf

Gửi từ Nexus 4 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
@ongtho11911 Ko. Tớ ko cổ vũ cho thằng ăn cắp. Mà tớ hoàn toàn ko tin "sự sáng tạo" của appo. Hầu hết các bằng sáng chế mà nó đem đi kiện đều đã từng xuất hiện ở đâu đó trước khi xuất hiện trên sp của appo. Vd như zoom bằng 2 ngón tay... Đó cũng là chuyện bt, bởi vì ng làm đầu tiên chưa phải là ng tốt, mà người gặp thời cơ mới là ng tốt. appo chẳng nghĩ ra nhưng nó vẫn có thể trở thành anh hùng. Ko có sự cổ vũ cho ăn cắp ở đây, bởi vì "học tập" là thứ mà mọi hãng từ appo đến SS đến mọi con ng đều áp dụng. Ko có thứ đó thì có 1 tỷ appo thế giới cũng vẫn chỉ là thời đồ đá đồ đồng mà thôi.

Kiện hay ko chỉ là việc của pl thôi. Ghét thì vẫn bị ghét. 😁
@locdinhcong Sự thực thì cần chấp nhận, ko cần nói thừa 😁
mỗi thằng tốn mấy trăm triệu đô tiền kiện mà công giấy mực viết về nó còn tón gấp bội, quả là pr đắt tiền 😆 giờ tụi nó .. phát cũng lên title =.=!
Công nghệ kéo khóa tụt quần có trị giá cao ghê ha....kiều này khối hãng xe hơi, cửa nhà...abc có kiểu mở cửa, khóa same same ''slide to unlock'' là bị apple kiên thôi...
@vo khanh tan Cái đó có 1 hang Neodeo làm từ 2002 rồi nên châu âu mới hủy bỏ cái slide to unlock đấy. còn tại mẽo gà nhà mà. cũng như tại china apple kiện toàn thua trắng.
@ragefighter Hình thức slide của phone Neo làm không giống trong patent của Apple, bạn chịu khoa đọc link tôi gửi ở trên để hiểu rõ hơn.
Patent là dựa trên tài liệu đăng ký, không thể dựa trên cảm giác "gần giống" của cá nhân được.
@dac Đã nói với bạn là ban đầu có ý tưởng rồi apple them mắm dặm muối vào cho khác. Nên vì thế bên châu âu bác bỏ đăng ký của apple rồi. Và ở các nước khác apple kiện ss thì điều bị vô hiệu quá còn chỉ tại chuồng nhà của apple có tác dung mà thôi.

Mà cái lock đó là có trên stock android 2.3 trở xuống. Còn sau này thì hiệu ứng nước chứ không phải kéo 1 tấm ảnh.
@vo khanh tan Chất xám đi ăn cắp về đăng ký
Monsterds
TÍCH CỰC
10 năm
Lại còn cả lãi ngày cơ à, như VN cho vay lãi ý 😁 11,404$/1 ngày 😆
Mỗi ngày một hiện đại, giờ này đâu còn ai xài mấy bản trước, chuyển qua tab và galaxy thôi
Break9
ĐẠI BÀNG
10 năm
Lúc đầu thua thì kêu obama
Thấy có lợi tý bắt đầu cố mà kiện lấy kiện để dù tòa đã phán xong. SS nó coppy nhưng thằng Apple nó có ăn cắp ko? face time có bị ko? hay chỉ là vô tình cầm nhầm. Apple đc xem là cty bị kiện bản quyền lắm nhất đấy. Slide to lock giờ SS nó cần nữa đâu , Face time thử ko có xem như thế nào? Đừng có bảo khác công nghệ hay là chỉ tương tự, slide to lock quá vớ vẩn so với face time .
Đánh cắp chi cho khổ rứa. Thôi nộp phạt cho rồi. 322 triệu cũng good deal đó truỵ Sam

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019