Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Arc - Arc S] - Update Firmware Ice Cream Sandwich - Theme - Wallpaper - Home Screen

cellphone_uk
21/9/2011 7:49Phản hồi: 19.085
19.085 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

X10 lieu da co rom cook sao lau thanh 2.3.4 chua nhi? dang nong long cho vi ko du tien len arc voi neo.ngam ngui cho room cock thoi
rainy7777
ĐẠI BÀNG
13 năm
em hỏi ngu tí 😔 thật sự là em mới dùng android lần đầu. Em đang xài LT15i, máy em chưa root, đang chạy 2.3.3 bản 368 mới nhất gì đó. Giờ em muốn up lên 2.3.4 thì làm thế nào ạ, có phải root trc khi up ko, hay up thẳng bản root @@ bản root cũng như custom fw của iOS phải ko ạ ?
sheva370
TÍCH CỰC
13 năm
Trước khi up không cần root gì cả, bạn cứ để im như hiện tại đang dùng.
Bạn down link này về :http://www.mediafire.com/?onx0ulhuqj5n6ab
Sau đó dùng flashtool để flash FW mới
Đây là video hướng dẫn: http://youtu.be/JmmThXTWu74
Mình cũng chưa rành root riếc lắm, từ hồi mua về chỉ update qua OTA or SEUS. Oánh dấu cái này phát.
rainy7777
ĐẠI BÀNG
13 năm
cám ơn bác 😁 em down rồi nhưng mà chưa muốn up 😔 tại em thấy mấy bác bảo là mất cái hiệu ứng tắt màn hình như tắt tivi :( thích mỗi cái đấy nên em mới ko bán arc
@sheva370 Bác ơi cho mình hỏi chút với ạ, đây là lần đầu tiên mình dùng android mình mới mua arc s ở cellphone S mua xong người ta up lên 4.0.4 dùm luôn, bây giờ dùng nhiều ứng dụng xong rồi nó đơ 1 tý rồi tự khởi động lại luôn, máy bác có vậy kg ạ.
@nguyenkhanh6666 may bác giống máy em,mới đổi của 1 bác trên này,nhưng nó nguyên bản up lên 4.0 luôn,chay hay đơ máy lắm,k bị rebooot nhưng cứ đơ chắc p up room khác,sang nay em mới unlockbootloader root mãi chưa dc 😁
cho em hỏi tí ko phải, chứ Arc ko chế đc rom cook 2.3.4 hay sao mà hôm nay ra rom 2.3.4 Arc-user mừng thế nhỉ 😃
Theo em biết thì dù SE có ra rom chính hãng muộn thì các cooker lúc nào cũng chế rom nhanh mà

PS: Em là consumer trung lập, thấy lạ thì hỏi vậy thôi, hoàn toàn ko có ý gì, các bác đừng đáp gạch em mà tội nghiệp
bao h mới có bản này cho hdh nhỉ
Ai dùng arc thì up luôn ...
h2love4ever
ĐẠI BÀNG
13 năm
đang có 1 con cũ fullboxx 7tr5 k biết mua được k nhỉ,mua về up rom mới....
chagekuter
ĐẠI BÀNG
13 năm
Máy cũ mà 7t5 thì cũng phải còn khoảng 98-99% phụ kiện đầy đủ thì mới nên mua!
Thích nhỉ ? SE chỉ chú ý tới dòng cao cấp thôi !
hix, định mua x10 nhưng thôi vì sợ fw của nó, giờ x10 lên dc 2.3 rồi 😔 tiếc quá
up len có xuống lại dc ko ae
RHINO_BOY
TÍCH CỰC
13 năm
chúc mừng mấy bác sài xperia aic
bạn cho mình hỏi máy mình đã update thành công lên 2.3.4 thông qua chương trình update service của sonyericsson. như vậy là máy của mình chưa unlockbootloader và chưa root phải không bạn
CADIC1981
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hôm qua đã up lên 2.3.4 bằng flastool. Thấy cũng nhanh nhưng mất cái hiệu ứng tắt màn hình như tivi sony. Hơi tiếc :mad:.
carotmen
TÍCH CỰC
13 năm
quá tuyệt vời cho arc!
Hi

Hè, em nông dân nên e cứ đợi bản chính thức ra thì e up 😁
GTab7 thì im lìm , tủi thân dễ sợ

Sent from my GT-P1000 using Tinhte.vn
dkchoi
TÍCH CỰC
13 năm
Tuyệt quá nhỉ 😃 SONY chậm cập nhật cho X10, vậy mà Arc lại nhanh thế.
bác yên tâm, x10 chắc cũng sắp lên 2.3.4 thôi, bác cứ đợi thêm 1 time nhé :eek:
Nếu bác chưa unlock bootloader thì có thể đợi rồi up qua OTA cũng được , còn nếu bác mún lên luôn thì up qua flashtool nhé, ko phải root trước đâu bác nhé
:p nhiều người vẫn thích dùng room Stock hơn mà bác, room cook cũng đều từ room Stock mà lên mà :eek:
Hy vọng là sẽ sớm có cho bác :skip:
Bác cũng nên làm 1 con để theo kịp thời đại thôi :rolleyes:
up lên xong vẫn có thể xuống lại bình thường xuống bằng flashtool nhe
Chính xác bác nhé 😃
Được cái này thì phải mất cái kia chứ bác ^^!
Chẹp, bác chắc ăn quá ;) up cùng anh em cho vui nào ....!
Chia buồn cùng bác >.<
thyutinh
ĐẠI BÀNG
13 năm
vậy update bằng flash tool thì lần sau sẽ không dc update qua pc companion hay vẫn có thể update qua pc companion đc bác ui, hay là update = flash tool rồi nếu lại up qua pc nữa sẽ bị brick máy đt vậy

---------- Post added at 09:59 AM ---------- Previous post was at 09:55 AM ----------

máy bác bản gì vậy, máy mình bản HK nên chưa update qua update service được bác ạ...
hum nay về thử = flash tool vậy
mình không rõ nữa, hình như của mình là bản quốc tế thì phải, thấy máy mình ghi là LT15i
Hàng kẹp nách Sony Arc giờ rao động từ 8t7-8t9... giá đẹp cho một sản phẩm phù hợp với công việc, giải trí như Arc...Sắp tới mình cũng xúc 1 con thôi😁
Mua hàng cắp nách e khuyên bac nên tìm đến nững nơi có bh uy tín thì hơn. E cung vừa mua 1em ở Nhatcuong sau 2ngay dùng bị lỗi ko thể khởi động được thế là mang ra đó đổi ngay 1em khác nhanh gọn ko rườm rà gì cả, e thấy mua máy nv còn hay hơn cả hàng chính hãng @@
bác qua cellphone làm 1 em đi, e kung đã từng lấy 1 em htc desire s tại đó. Hàng rất ngon
nautical
TÍCH CỰC
13 năm
Các bác cho em hỏi là em tham khảo máy người bạn ở nc ngoài, chúng nó bảo giá khoảng 550$ mà sao về VN rẻ thế nhờ....:|
Chào các bác!có bác nào có nhu cầu đổi arc lấy lg 2x của e k nhỉ..e ở tp.hcm,bác nào wan tâm lh e 0167 869 3504 ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019