Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[ARCHOS IT] HD chi tiết cài UrukDroid 1.5 lên bộ nhớ trong của Archos

quanbaoqn
22/10/2011 11:5Phản hồi: 45
45 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kana.nguyen
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác ơi, mình cài UrukDroid này rồi nhưng mà cái Auto update của Room gốc kêu Up lên 2.4.81 thì mình có nên up ko bác, nếu up thì có lỗi gì không?
Chao ca nha, giup em voi. Em co con archos 101IT da up uukdroid 1.0, chay rat muot ma lai khong dung duoc video cung nhu chay flash tren youtube. Xin chi giup. Xin cam on.
ban kana.nguyen oi, may ban uruk droid roi co bi problem phan video khong vay? May minh thi bi hu phan do roi, khong chay duoc video. monh ban chia se. thanks.
kana.nguyen
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn bị hư phần video nghĩa là sao, bạn có thể nói rõ hơn tí đc không, mình thấy chạy bình thường mà 😁, thấy cài Uruk Droid này máy chạy nhanh hơn thật, nhưng có điều nó hơn kén game, nhìu game cài hoài chơi ko đc 😔
trungctu
TÍCH CỰC
12 năm
Sau khi cài Uruk, RAM có cải thiện được ko bác? Em xài ROM gốc, phần cứng không đủ chạy Plant vs Zombie...
Tôii đang dùng archos 101. sau khi update fw 2.4.81. tôi cài urukDroid 1.6, thì ở cả android và Developer Edition đều là fw 2.4.81. hôm nay trên archos đã có firmware mới. tôi update về nhưng không thể cài trên Developer Edition.mà chỉ có thể update khi trở về trạng thái android (như trước khi cài uruk).có bác nào biết chỉ giáo dùm.thanks.
leo007
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sử dụng 3G thế nào vậy các bác, phải có driver, cable đổi phải không? Archos 70 chỉ có cổng Micro USB phải làm thế nào, mong các bác chỉ giáo
co bac nao thi nghiem che usb3g vao trong archos 101duoc thi tuyet (sory.online bang archos ko co tv)
kana.nguyen
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác có cách update cái phần Root này lên không vậy
bỏ cái này đi xài room của archos lại dc hôk....? sao up lại room của archos hôk dc lun ùi h hôk bít sao bỏ cái này đi dc đây...

Bạn ơi, mình đã cài thành công UrukDroid 1.5 rồi. Bạn có thể hướng dẫn mình làm sao để sử dụng DCom Viettel cho Archos của mình được không. Máy tính bảng của mình là Archos 101IT và Dcom 3G Viettel mình thấy trên có ghi là HSPA USB Stick E173Eu-1. Mình gà lắm bạn hướng dẫn mình chi tiết nhé.
quanbaoqn
TÍCH CỰC
11 năm
Lâu rồi mình k còn dùng nên k chắc là còn nhớ. Bạn có thể thử theo cách sau:
- cắm usb 3G vào archos, đợi 5s cho archos nhận usb (đèn usb sáng nhấp nháy)
- mở terminal lên (nếu chưa có thì lên google market của Android cài - mình nhớ là Uruk có sẵn), gõ /system/xbin/3Gmodem_detect.sh, sau đó đợi nó chạy
- chạy xong thì bạn rút usb ra, khởi động lại máy, sau đó cắm lại, và chỉnh APN cho đúng của Viettel (cụ thể ở mục nào Minh quên rồi), Dcom thì APN name là e-connect
- chỉnh APN xong thì vào trong mục kết nối không dây, tìm chỗ nào mà bạn đoán có liên quan 3G thì bật (check) lên.
Mình k có archos trên tay nên k HD cụ thể dđược.
Hy vọng là nó chạy
@quanbaoqn Cảm ơn bạn, Mình đã làm như bạn hướng dẫn, lần đầu mình gõ lệnh 3Gmodem_detect.sh thì nó chạy một loạt lệnh rất dài, có vẻ như là đc. Sau đó vào Tether cài APN của viettel và Tether mấy lần nhưng không được. Hôm sau mình vẫn cắm cái DCOM đó và Tether vẫn không được, mình thử gõ lệnh 3Gmodem_detect.sh thì nó cứ báo là không tìm thấy USB, chẳng hiểu thế nào nữa (mỗi lần thử mình đều chờ đèn của DCOM lên ổn định rồi mới thao tác khác). Nhờ bạn chỉ giúp mình.
Ak, mới cả mình bị lỗi này nữa, mình dùng ổ cứng di động 80G khi cắm vào Archos thì không sao copy được file từ ổ cứng di động vào Archos (dùng file expert) và cũng không thể rename được file trên ổ cứng di động, bạn bảo mình luôn với nhé!
quanbaoqn
TÍCH CỰC
11 năm
Mình nhớ là hồi đó mình phải nhấn vào tether 2 lần nó mới nhận (chưa bao giờ nhấn 1 lần mà nó nhận), lúc gõ dòng lệnh nó cũng báo k tìm thấy, nhưng sau đó hoạt động tốt. Mình k xài từ tháng 3 rồi nên giờ cũng k nhớ hết thao tác
Còn cắm thiết bị lưu trữ vào cổng usb, thì chỉ dùng được usb thôi, ổ cứng k đủ điện, trừ khi ổ cứng có nguồn điện riêng. Nếu ổ cứng có nhiều ổ thì nó chỉ nhận được 1 ổ
@quanbaoqn Về vấn đề DCom mình sẽ cố gắng mò thêm. Nhưng về cái ổ cứng di động thì máy đã nhận rồi và mình xem phim trực tiếp từ ổ cứng vẫn được mà. Chỉ có điều mình không thể copy hoặc move file từ ổ cứng sang máy được. Và cũng không thể Rename được file trên ổ cứng. Mình nghĩ là do một setting nào đó của mình không đúng.
quanbaoqn
TÍCH CỰC
11 năm
Vụ đặt tên mình không rõ, có khi nào là tên tiếng Việt có dấu không? Còn nếu bạn chép file quá 4GB (hay 2GB gì đó) thì vẫn không chép được, vì format ổ cứng chỉ cho phép như vậy (ví dụ FAT32 trên win không chứa được tập tin quá 4GB). Còn nếu là file nhỏ thì mình cũng thua, vì hồi giờ mình cắm usb cũng không có chỉnh gì

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019