Asus bắt đầu cập nhật Android 5.0 Lollipop cho Fonepad 7 ME372MG, ZenFone trong tháng 4

SRoyal
19/3/2015 3:37Phản hồi: 220
Asus bắt đầu cập nhật Android 5.0 Lollipop cho Fonepad 7 ME372MG, ZenFone trong tháng 4
Dòng Zenfone 4,5,6 của Asus thì phải chờ tới tháng 4 mới được cập nhật lên Android 5.0 Lollipop nhưng vì một lý do gì đó thì Asus đã tung ra bản cập nhật Android 5.0 Lollipop cho dòng sản phẩm Fonepad 7 ME372MG trước. Hiện tại thì các bạn đã có thể tải những bản cập nhật này về ở Việt Nam, vào Cài Đặt>About và bấm vào Cập Nhật Hệ Thống nhé.[prebreak][/prebreak]

Các bạn vào Cài đặt > Cập Nhật > Check là máy sẽ tự động tải bản cập nhật về. (file khoảng hơn 500MB)
Android 5.0 Lollipop trên Fonepad 7 có nhiều sự cải tiến mới về giao diện và ứng dụng. 2.jpg
Thanh đa nhiệm được làm mới.
Phần cài đặt cũng được làm mới.
220 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhầm mã máy bị chém.... có thông tin gì về memo pad ko mod. Xem thì thấy toàn mấy a Zen dc lên
inhongthai2
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nghtri Mình cũng nghĩ như bạn, mình sài 1 con HTC và 1 con Asus, con Asus thì khoản 1 tháng là có bản update hệ thống, con HTC thì ko !
tuannhh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nghtri Em dùng memopad FHD10 bản chip Intel đây, đã thấy gì đâu 😔. Vẫn đang ở 4.3 :(
nijerrys
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nghtri Được vậy cũng tốt, người dùng hưởng lợi.
@nghtri Mình dùng memopad 8 181 chip intel 64 bit đây ..., bỏ con giửa chợ rồi
Khang Dân
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ngon cho đội asus
Zenfone 4 cùi bắp của e có 2 triệu đáng giá hơn mấy dòng 7,8 triệu cùng thời của các bác nhé,
lollipop nào
@quocanh_ltk Máy đắt tiền thì nó đẹp hơn , trông sang hơn !! ... Mình cũng đang dùng zen5 và chờ 5.0 đây !!
shakimaru
TÍCH CỰC
9 năm
@quocanh_ltk sời lại kiểu như ip4 lên ios8 rồi vứt vào thùng là vừa
cuong642
TÍCH CỰC
9 năm
@hoanghaidang cá nhân mình cứ thấy có cái mới là thích rồi. 😁
cuong642
TÍCH CỰC
9 năm
@shakimaru chưa dùng đừng phán bác ơi. google từng nói, andoir L có thể chạy với các máy cấu hình thấp. tính ra con zen 4 cấu hình cũng khá rồi 😁
Không biết có cho chạy Android runtime ART chưa ta ?! Hi vọng là đỡ hao pin hơn !
@Trần Hải Sang từ L trở đi Dalvik đã bị bỏ hẳn chuyển sang ART hết rồi
gis
TÍCH CỰC
9 năm
@FullOfLove Máy mình 5.1 mà Dalvik là sao?
@Trần Hải Sang Bạn phải root máy ... làm một số thao tác phức tạp nửa thì mới chạy được bộ máy ảo davik cache nhé.....
asus quan tâm sản phẩm quá. lên L luôn.
Fonepad 8 chừng nào đây? Đợi chờ mòn mỏi
photokts
TÍCH CỰC
9 năm
Zenfone len L, khối anh ngước nhìn
Tuyệt quá. Khác gì máy nexus nữa. Ăn roi mà máy nào cũng thế này thì thích ăn roi dài dài
Con zen 5 vk mình bị lỗi lên 3g tí la mất sóng, rồi restar máy... cho ai bị vậy không chi mình gĩ với
@Quang Minh Vũ Dữ liệu duyệt nền tắt ntn vậy, tôi hơi gà khoản này😔. Mà trước kia vẫn dùng bình thường, twj nhiên nó bị khoảng hơn 1 tháng nay thôi.
@Quang Minh Vũ Kiểm tra thấy tắt rồi, cơ mà mới bị hơn một tháng nay thôi. Tôi nghĩ chắc nó bị hỏng cái gì đó về phần cứng, ko bít có đúng không?
@minhnguyetqn2006 Bạn lên mạng tìm APN chuẩn cho mạng của bạn đang sử dụng nhé! Vào được tất cả các App 😃
OneThing
ĐẠI BÀNG
9 năm
@minhnguyetqn2006 Thử kiểm tra lại apn xem đúng ko
Trước mình cũng bị lỗi 3g dis mạng liên tọi, soi lại thấy cái sim nó ko mặc định proxy mms mà lại cho vào proxy
Sửa lại phát là ngon lành
Thèm L quá rồi
lamalama
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đây là con K00E, ra đời vào tháng 2 năm 2013 nhé các bác 😃 tức là 2 năm, vẫn là hơn tất tật các hãng khác (trừ Google Edition) rồi nhé
Red_Skin
TÍCH CỰC
9 năm
Chúc mừng ae xài Zen. Mình cũng đã xài qua Zen 5, thấy phần mềm và cấu hình quá tốt, mỗi tội pin ko đáp ứng 1 ngày làm việc nên đành ra đi. Nay được lên 5.0 nữa thì quá tuyệt.
@Red_Skin bác nhận xét chuẩn. ^^! có cùng cảm nhận.
Cái của mình số kiểu K004, CPU 1.2Ghz, chưa thấy cập nhật. Vẫn là mẫu ME371MG, chẳng lẽ Asus bỏ luôn sao? Kiểu này nghỉ chơi quá. Nản thiệt.
koolbk
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hãng này cập nhật nhanh nhất luôn 😁
sao của em la K004 có thấy cập nhật đâu vẫn là 4.1.2 mà !
aries.1482
TÍCH CỰC
9 năm
@ngocnamtl84 đời đầu khônng có đâu bác ơi, me371 là đời 2 rồi
anh_saker
ĐẠI BÀNG
9 năm
thằng asus này bá đạo thật, zen4 nó cũng cho lên =))
Không biết zen c của em có đc lên 5.0 không biết?
con asus fonpad 8 fe380cg ko biết có nên ko các bác nhỉ con này ra đời tháng 10-2014
dnd61
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mai có cho zen 4

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019