Camera giám sát Reoqoo

Camera giám sát Reoqoo

Asus bắt đầu tung ra bản cập nhật Android 4.4 cho Zenfone 4

vuhai6
1/10/2014 9:2Phản hồi: 218
Asus bắt đầu tung ra bản cập nhật Android 4.4 cho Zenfone 4
zenfone 4.jpeg

Zenfone 4 đã có bản cập nhật Android 4.4 Kitkat, tin vui vừa được Asus thông báo chính thức trên trang Twitter của hãng. Theo như thông lệ, bản cập nhật sẽ được phân phối trực tiếp xuống thiết bị thông qua OTA, còn tuỳ vào từng khu vực mà có sớm hay trễ một thời gian. Để chắc chắn, nếu như bạn đang dùng Zenfone 4 có thể vào phần about và kiểm tra cập nhật thử. Ngoài ra thì bản cập nhật mới này cũng sẽ sớm được cung cấp thông qua trang hỗ trợ khách hàng của Asus và bạn có thể theo dõi tại đây. Hiện tại mới chỉ có thông tin về Android 4.4 Kitkat cho Zenfone 4, còn Zenfone 5, 6 vẫn chưa có thông tin gì cả.

Nếu bạn dùng Zenfone 5 TW thì nó cũng đã có cập nhật qua OTA

Nguồn: Asus
218 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngon. Nhưng zen 4.5 cài sẵn 4.4 rùi bác chủ
earl_grey
TÍCH CỰC
10 năm
4.5 có sẵn Kitkat rồi mà.
Zen5 đang chờ dài cổ ra : ))
zen 6 khi mô mới có... T^T
Mod nên thông báo về việc zen 4 chính hãng Việt Nam đã có 4.4 chưa, và nên tìm hiểu thêm về các phiên bản khác, thay vì "chưa có thông tin gì"
hình như trưa nay có kitkat cho các máy TW
ttdt1210
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đang dùng Zen 6 kiểu này chắc đợi Zen 5 có rồi mới tới lượt Zen 6 quá :oops: sao không làm 1 lúc cả 3 bản có luôn đi nhỉ :p
LINK ROM 4.4 FULL FOR ZEN 5 TW.
http://dlcdnet.asus.com/pub/ASUS/ZenFone/A500CG/UL_ASUS_T00F_TW_2_19_40_6.zip
--------------
ZEN 5 WW, CN chưa có nhé!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
@rolling4869 Bản này cho thị trường Đài Loan ak ban
@rolling4869 bạn ơi nếu mình dơn bảng TW thì vẫn có tiếng việt chứ bạn?
LMT2212
ĐẠI BÀNG
10 năm
Zf5 có kitkat cho TW từ trưa rồi mà

Sent from my ASUS_T00F using Tinhte.vn mobile app
Xel Naga
ĐẠI BÀNG
10 năm
Asus hãy hứa chắc chắn rằng tất cả các máy Zenfone đều được cập nhật lên Android 5.0. Lúc đó mới có thể mua được.
@Xel Naga 1 năm là tui nói tối thiểu, nhiều siêu phẩm 1 thời, đến giờ cũng 2 năm rồi vẫn được update đấy thôi, ví dụ Note 2, S3... Nói chung tiền nào của đó, ý tui chỉ nói bác ko thể mua 1 con Android cấu hình cao + giá rẻ mà bắt hãng nó update dài dài được.

Về phía Google, họ đã có các động thái ra các chuẩn điện thoại ngoài Nexus, để người dùng được update thường xuyên, theo kiểu Apple, nhưng phải chờ các hãng đt có chịu theo ko, bởi vì Google ko sx phần cứng.

Về ROM cook, custom, tùy vào developer nào làm ra nữa, ko phải ROM nào cũng lởm, và tất nhiên sao tương thích hoàn toàn với driver phần cứng như ROM hãng. Nhưng ví dụ đt bác quá cũ, ko trông chờ gì ở nhà sx thì sao ko thử? cũng là 1 cách tự update đó thôi.
Xel Naga
ĐẠI BÀNG
10 năm
@duongtunglam Nói thật, mình không có ý công kích Android quá đà rồi ngoan cố bảo vệ ý kiến của mình. Chỉ là thấy người dùng quá thiệt thòi khi máy không được cập nhật. Như chị gái mình dùng con Samsung Galaxy Ace đời đầu, mua lâu lắm rồi. Bây giờ vẫn là Android 2.3.3, không nâng lên được. Dùng rom cook thì quá mạo hiểm vì máy đã quá cũ, khó tìm được bản rom phù hợp, dễ có khi mất dữ liệu như chơi. Chíp, ram đều yếu, không dám chắc nó sẽ chạy được Android 4.4. Giờ chỉ còn nước ném đi mua máy mới, quá lãng phí.
@Xel Naga Ko cần ném đi, "Factory Reset" xong để nghe gọi, nhắn tin ngon mà. Máy cũ đừng ép nó nhiều thứ thì sẽ ok thôi. Thích vọc app, games thì đành phải đổi máy. Con Ace, về cơ bản lúc nó mới ra cũng ko phải dòng cao cấp, mua là xác định phần cứng ko chạy nổi về lâu dài, dù SS có update cũng chưa chắc nó chạy mượt đâu bác.
@lehunghmu Hic. Bác này. Motorola cũng của tàu đó thôi...
Fonepad fe170cg của tui
hình như zen 5 xách tay có rồi mà nhỉ
100mph
ĐẠI BÀNG
10 năm
Z4 chính hãng vẫn chưa có.
tindecken
ĐẠI BÀNG
10 năm
mới check có bản update cho Zen 5, dung lượng 20.84MB, downloading... from OTA.
sao thằng zen 4 này hao pin kinh dị luôn nhỉ . pin 1k6 mà có một ngày chả xài j cả . chỉ để không cũng mất 30% pin
@clickeveryday Vậy thì tắt máy luôn khỏi dùng, pin sẽ trâu hơn đó bạn 😁

Sent from my phone
@HoLyNightKing Lúc bạn không dùng thì tắt wifi đi, cái wifi này hút pin kinh lắm.
vuongsako
ĐẠI BÀNG
10 năm
@HoLyNightKing Lúc đầu mình mua về cũng hao pin kinh lắm. Ngày sạc 4 thậm chí 5 lần. Nhưng có bản uplate gần đây nhất thì pin cũng cải thiện đc đáng kể b ah.
realmx
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hiddentrust Zenfone nó 2 sim nên cũng ăn pin đáng kể. Mình test rồi. Ban đêm tắt bớt 1 sim đi thì sẽ đỡ được tầm 4% pin đấy. Dùng Zen thì khoản pin ko đáng nói bằng khoản máy nóng @@ chơi game độ 15p là máy nóng ran.
Có Rom CyanagenMod không chủ thớt. Mình chỉ thích xài rom này thôi
nói là làm :| đc lắm :v đáng khen :v
đang 4.3 up lên 4.4 có mất dữ liệu ko vậy
@Khac Cuong Back up dữ liệu trước khi update bạn ơi

Sent from my phone
@Khac Cuong OTA thì ko mất nhé bạn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095