Asus cho phép đăng kí nhận bộ thu phát GPS của Transformer Prime

Duy Luân
16/4/2012 22:47Phản hồi: 109
109 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

KAKALAS
ĐẠI BÀNG
12 năm
"Điều này có nghĩa là khi bạn gắn thiết bị GPS này lên máy thì sẽ không thể dùng được bàn phím rời nữa..."
Điều này mình nghĩ không đúng. Cổng đặc trưng của asus TF có cả trên dock lẫn màn hình. Nếu bạn dùng nguyên bộ dock + màn hình thì cắm nó vào dock chắc chắn là dùng dc.!
Mình đang dùng TF1 nên biết chắc điều này!
Bạn này dịch sai từ Asus chăng???
David.Le
ĐẠI BÀNG
12 năm
@KAKALAS Mặc dù cổng kết nối 40 pin có trên cả thân máy và dock, nhưng với kiểu thiết kế của GPS Dongle thì chỉ có thể gắn trực tiếp vào thân máy.

P/S: Tối hôm qua tôi đã post bài đưa tin về vụ này rồi: http://www.tinhte.vn/threads/1205904/
Lỗi thu phát sóng GPS nặng như thế lẽ ra phải thu hồi sản phẩm và đổi cái mới cho khách hàng. Đây là hành động tránh né viêc thu hồi của ASUS chứ không phải là "quan tâm khách hàng" đâu!;). Công nhận nhiều người tiêu dùng dễ tính thật!
@ChomChom Đúng vậy!
Đây là lỗi trong thiết kế sản phẩm, dẫn đến một sản phẩm không đạt yêu cầu.
Nhiều người mua TF201 vì nó thiết kế đẹp!
Và vì thiết kế đẹp này (vỏ nhôm unibody) nên nó ảnh hưởng đến khả năng bắt sóng GPS. Nói cách khác: chip GPS bên trong bắt sóng GPS kém, ko xuyên qua được lớp vỏ nhôm Đẹp!!!
Cho nên ASUS phải đổi máy mới không lỗi cho người dùng!
Những ai đã mua phải máy lỗi hãy biết phát ngôn cho đúng để ASUS tôn trọng mình, có thế mới hy vọng về sau được dùng sản phẩm không bị lỗi.
@smilezzz1505 thế cái vỏ nhôm đó là quy ra do người dùng thích bị lỗi GPS à ? hay trước khi bán thì có tấm bảng để phía trước là "do vỏ nhôm nguyên khối nên bị lỗi GPS"
vãi tôn trọng =]]
@Nevile Sinclair Bạn có hiểu ý mình ko vậy??!!
@ChomChom người tiêu dùng dễ tính hay ko ko căn cứ vào chuyện họ hoan nghênh hay ko việc làm của asus. khó tính quá cũng ko biết dc gì ko. đổi máy, và chế tạo cái GPS này thì cũng là 1 dạng quan tâm ròi bạn. ko biết bạn đang nói mọi người dễ tính hay dang nói người ta ko biết cách đòi quyền lợi. gặp người "khó tính" thì kiểu nói của bạn có thể sẽ có vấn đề đó 😃 với lại, mỗi người sẽ có cảm tình với 1 hãng nào đó, với những ai có cảm tình với Asus thì những động thái đó sẽ dc trân trọng.
:| ! Cục này hơi cồng kềnh ! @@ ! Hix ! Nhưng mà có khi nó bắt GPS nhanh và chuẩn hơn hàng tích hợp ở trong ý ! ^^
Ôi đúng là..... Làm ăn sống nhăn
m150
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sửa lỗi bằng phần cứng ?! Tưởng sửa bằng cách gì chứ phát thêm cho cái cục đó thì... rõ chán :-< Đáng nhẽ phải thu hồi về rùi sửa cho hết lỗi mới đúng :|
những con mới sản xuất sau nay này có bị vấn đề GPS này không? ví dụ nhưng lô hàng mà được bán từ đầu quý 2 năm nay ở Mỹ (amazon, ebay chẳng hạn)? có ai đang xài hàng mới như zậy không, chứ lô hàng đầu tiên là dính lỗi đủ thứ á.
trada.wifi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Pó tay với kiếu sửa lỗi của asus hehe
David.Le
ĐẠI BÀNG
12 năm
Theo thông tin được nhiều thành viên trên diễn đàn xda-developers chia sẻ thì những loạt sản phẩm có số serial bắt đầu bằng C3O đã được khắc phục các lỗi WiFi và GPS (đã được biết ở các lô hàng trước đó).
@anhdeptrai_1505 Mình cũng nghe thông tin này. Nó thể hiện ASUS đã khắc phục được lỗi GPS và WIFI phát hiện được trong các lô hàng serie C1O trước đó.
Vấn đề là ASUS cũng phải thể hiện trách nhiệm đối với những khách hàng đã mua phải sản phẩm lỗi serie C1O, nhưng không phải bằng cách đưa ra đề xuất "gắn thêm cái cục GPS Extension Kit" xấu mù được. Như vậy thì đã phá vỡ cấu trúc thiết kế ban đầu rất đẹp của chiếc tablet này, vốn cũng là 1 trong các lý do mà người ta chọn nó.
Giải pháp hợp lý và khả thi nhất là: Đổi máy mới ko bị lỗi cho người dùng.
thegioia
TÍCH CỰC
12 năm
1 điểm trừ cho e Prime... mất cả hứng, đi đâu cũng phải đem theo USB, lỡ mất thì sao nhỉ? phải đi mua lại ah?
Thông tin chia sẻ với anh em: Mình đã đến VP bảo hành của ASUS Vietnam tại Hà Nội để làm việc về vấn đề này. Sau 3 ngày làm việc nhân viên VP thông báo xác nhận lỗi WIFI và GPS của máy, và đã báo cáo lên lãnh đạo ASUS VN. ASUS VN đưa ra đề xuất khắc phục là tặng mình cái GPS Extension Kit trên (ngày thứ 6 13/4/2012). Mình nói không đồng ý với lý do như đã post ở trên. Cậu nhân viên chuyển ý kiến của mình tới sếp, sau đó báo lại với mình là sếp cậu ấy nói mình email chuyển thẳng đề nghị của mình cho ông ấy, còn nói thêm rằng: chắc là hãng sẽ đổi máy mới cho anh.
Hôm nay là ngày thứ hai, có lẽ một hai ngày nữa sẽ có trả lời.
@smilezzz1505 máy mới là chờ con TF700T hay con TF201 này? nó còn lỗi thì sao?
@congcv TF201 thôi bạn ạ. Và tất nhiên là ko bị lỗi gì.
@smilezzz1505 Có test mới biết được, nếu ko có lỗi lầm gì zẩy thì con transformer pad 300 chuẩn bị ra ai sẽ mua đây, giá là gần như nhau á.
@congcv Hy vọng là ko có lỗi gì. Phải test cẩn thận.
Lỗi quá nặng ấy chứ. 😆
dlcr
TÍCH CỰC
12 năm
như người lưng gù, hic, tiếc cho tf prime.
cvn
TÍCH CỰC
12 năm
Đang định đổi sang dùng tablet Android bằng con Transformer Prime này mà lại dính lỗi. Đeo cái cục kia vào máy tính bảng thì có mà hâm à. Không hiểu Asus nghĩ gì!
@cvn chắc cũng có khoảng mấy trăm cái đầu nghĩ ra chuyện đó đó 😃
xukxikx
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vice-GCT Đang nghĩ thế đây này.
nói ra có người chửi chứ nãy giờ mà của quả táo là lên trang 30 liền gạch đá lung tung, thôi thêm tí tiền mua đồ quả táo cho chắc có lỗi nó đổi mới chả khi nào sữa kiểu này
Đồng ý với giải pháp nửa vời đó = dễ tính đó bạn.
Người ta bỏ một số tiền lao động của người ta ra để mua một sản phẩm (cũng từ lao động) thì nó phải tương xứng, và dù là sản phảm cao cấp hay trung cấp hay bình dân thì cũng không được lỗi. Nếu lỗi đến từ thiết kế của nhà sản xuất thì phải đổi sản phẩm khác ko lỗi cho người ta, hoặc sửa lỗi đó mà ko làm ảnh hưởng đến thiết kế ban đầu của sản phẩm. các hãng sản xuất ô tô là một ví dụ điển hình cho vấn đề này.
Người dùng ngày nay ý thức được đầy đủ quyền lợi của mình, vì xã hội ngày càng văn minh, sự lựa chọn cũng nhiều hơn, các nhà sản xuất cũng phải nỗ lực và trách nhiệm hơn trong việc lôi kéo nguời dùng - người ủng hộ mình!
Mình là người có cảm tình với ASUS, đã dùng nhiều sản phẩm của ASUS, từ Mainboard, PDA đến laptop và nay là TF101, 201, đánh giá cao động thái tích cực của ASUS trong việc support khách hàng TF201, tuy nhiên chưa hoàn toàn hài lòng trước việc ASUS đưa ra đề xuất tặng GPS Extension Kit. tất nhiên đó là đề xuất của hãng, còn người dùng có quyền đồng ý hay không.
ASUS đang nỗ lực để mở rộng hình ảnh, tăng thị phần, nâng cao uy tín của hãng. Việc xử lý vụ này thế nào có tác động lớn đến tham vọng đó, có thể là giữ lại được một lượng lớn người ủng hộ, và có thể là sẽ mất họ cùng với nhiều khách hàng tiềm năng khác.
một cách thức sửa chữa lỗi lầm như trao giải thưởng cho người chiến thăng(Asus không đề cập đến ngày giao hàng cụ thể mà chỉ nói rằng chương trình cung cấp bộ thu phát GPS miễn phí sẽ kết thúc vào ngày 31/7)
đến hài với bác asus, tương lai chắc tặng thêm cái usb 3g để gắn vào dock lỉnh ca lỉnh kỉnh. tablet dành cho sự cơ động và asus đang đi ngược lại với tất cả.
blackcuong
ĐẠI BÀNG
12 năm
cứ đăng ký lấy về đã, có còn hơn không, sau đấy thích dùng hay không thì tùy mình
đã đăng ký thành công
Đang quan tâm đến con này thì . . . chẳng khác gì mua phải con IP4 mà chỉ dùng như iPOD 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019