Asus Expo 2014 diễn ra từ 13-14/9 tại TP. Hồ Chí Minh: nhiều sản phẩm mới

Trung Dt
12/9/2014 9:0Phản hồi: 112
Asus Expo 2014 diễn ra từ 13-14/9 tại TP. Hồ Chí Minh: nhiều sản phẩm mới

Asus đã có buổi giới thiệu với báo chí những sản phẩm mới tại Asus Expo 2014. Các bạn tham dự sẽ có cơ hội trải nghiệm những sản phẩm mới mà Asus vừa giới thiệu từ Computex 2014 đến IFA 2014 gồm máy tính đa năng Transformer Book V, máy tính bảng MeMO Pad 8 phiên bản mới, PadFone S... cũng như nhiều sản phẩm của Asus từ bo mạch chủ, màn hình PC, máy chiếu, bộ định tuyến không dây Wi-Fi... Triển lãm sẽ diễn ra từ ngày 13 - 14/9 tại nhà thi đấu Phú Thọ, trong khi triển lãm ở Hà Nội sẽ diễn ra từ ngày 27-28/9 tại trung tâm hội chợ triển lãm Việt Nam (VEFAC).

Điểm nhấn của triển lãm năm nay là diện tích trưng bày lên đến 2000 mét vuông. Asus hướng đến các chủ đề nhằm cho người dùng biết được những ứng dụng thiết thực của các sản phẩm một cách trực quan. Chẳng hạn như ở cafe thì có thể dùng máy tính AIO cảm ứng để tính tiền, là nơi trưng bày các mẫu tablet giá tốt. Ở lớp học sẽ có nhiều mẫu máy tính Transformer Book T100TA cũng như các laptop dòng X, dòng K... Đối với phòng giải trí gia đình là khả năng kết nối PC đến TV, trong khi không gian làm việc sẽ có những chiếc máy tính để bàn như Vivo PC nhỏ gọn, máy tính Transformer Flip với màn hình lật ngược.

Một số sản phẩm mà bạn có thể quan tâm bao gồm mẫu máy tính Transformer Book V với 5 chế độ hoạt động. Nó là sự kết hợp giữa một chiếc máy tính Transformer và hệ thống PadFone (máy tính bảng chứa smartphone) cho khả năng hoạt động trên hai nền hệ điều hành Windows 8.1 và Android. Ngoài ra mẫu máy tính MeMO Pad 7 vừa được giới thiệu tại IFA 2014 cũng sẽ có mặt.

Hoạt động bên lề của triển lãm là vòng chung kết Asus ROG Championship, đây là giải đấu tìm kiếm tài năng thể thao điện tử, tìm kiếm tài năng thể thao điện tử với tổng giá trị giải thưởng lên đến 200 triệu đồng, quy tụ hơn 100 đội tuyển tham gia trên toàn quốc.

Ngoài ra cuộc thi “Incredible Asus. Incredible You” với mục đích tìm kiếm tài năng biểu diễn trên các thiết bị công nghệ Asus cũng đã đến vòng chung kết sau hơn 1 tháng khởi động với những màn biểu diễn xuất sắc nhất như ảo thuật cùng ZenFone, DJ với All-in-one, giàn hoà tấu trên loạt tablet Asus…

112 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Zenwatch ko đc đẹp như kì vọng
không thấy nói đến thời gian cụ thể nhỉ
vé vào cổng thì sao
@linh_pro91hp Không cần vé nhé. Nhưng bạn phải đăng ký trước Tai Đây
@Tôi Là Ai ? theo truyền thống là tới cổng đăng ký vào cửa thôi. Ko cần đăng ký trước
(đăng ký trước sợ chẳng ai thèm vào 😁)
@linh_pro91hp thời gian từ sáng đến chiều thôi bạn, cứ giờ hành chánh là chắc cú, còn vé thì free, năm nào cũng thế, triễn lãm cái này chứ có phải triễn lãm cao cấp như nghe nhìn AV đâu.
Nếu ở gần đó, mong được trải nghiệm MeMO Pad 8, xem nó có như người ta đồn ko.
hugn222
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Hoàng Gia Lâm ở dienmay.com có trưng bày rồi đó bạn, điểm antutu khá cao nhưng mình thấy chạy ko mượt.
@Hoàng Gia Lâm không biết có truyền hình đi quốc tế không nhỉ
@hugn222 Memo pad 8 phiên bản mới, cái ở dienmay là đời cũ rồi bạn. Memo pad8 đã bán đâu?
Đã dk. Mai sẽ đi
ruby time
ĐẠI BÀNG
10 năm
:rolleyes:HN bao giờ mời nhể
@ruby time bac ko đọc kĩ à
@ruby time HN 27-28 mới mở, e đăng ký rồi, chỉ chờ ngày nữa thôi, hehe
anh.san
TÍCH CỰC
10 năm
Tay ai đeo cái watch kia? xấu thê thảm o.0
luuha277
ĐẠI BÀNG
10 năm
@anh.san Nhìn tay bác ấy. Em biết, em ấy không "yêu" em rồi bác ạ! 😕
Mai đi và chiến thôi 😁
chờ zen watch cuối cùng thất vọng về giá ( còn mắc hơn cái zf 5 cùa mình ) nên đã cưới gear fit 1tr5 xài ok giá tốt hihi .
n2core
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hoangvuong gear fit dùng cho máy khác sámung dc hả bạn ??
@n2core Được bạn , mình đang xài cho zf5 nè , kiếm file apk gẻar fit manager trên tinhte là ok.
n2core
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hoangvuong oh, không biết bb10 nó chạy được ko bạn
Sự kiện mà không có giờ mở cửa giờ đóng cửa, định 7h tối đi chả biết còn mở không???
@tin_truc22 Thời gian: 13-14/09/2014, 9:00 – 17:30
Sao kg rõ ràng thế . Giờ mở và đóng cửa .
Rồi vé ntn . Haizzzz
Ai bik chỉ giúp . Hcm
@sữa mật ong hình như mở cua từ 9h toi 17h thì phải..vào cong mien phj nhưng phải dk
okchiri
ĐẠI BÀNG
10 năm
@sữa mật ong Tại bạn không xem những bài trước thui. Vào đây xem giờ mở cửa cũng như link đăng ký nhé.

https://www.tinhte.vn/threads/sap-co-trien-lam-asus-expo-2014-trai-nghiem-san-pham-vui-choi-thi-va-rut-tham-trung-thuong.2350119/
@sữa mật ong ASUS EXPO 2014 TẠI TP.HCM
Thời gian: 13-14/09/2014, 9:00 – 17:30
Địa điểm: Nhà Thi Đấu Phú Thọ - 219 Lý Thường Kiệt, Quận 10

Vé vào cửa đăng kí ở đây.
bocon1903
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ai đeo cái zenwatch lên tới nách thế kia :eek::eek::eek:
pikaro
ĐẠI BÀNG
10 năm
thấy hơi bị vắng
@pikaro mai mới mở cửa bác ơi... 😁:D
Mai rảnh ghé xem
Evan Phan
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thời gian như thế nào vậy ta
oài, sao toàn tổ chức trong sài gòn trước thế nhỉ @@ HN mãi tận 27 mới open @@
Chờ xem con memo pad mới dc. ;)) Khá ghiền em này.
KO biết giá có cao hem đây.
melodys
ĐẠI BÀNG
10 năm

Đeo cái này đi ngoài đường dân chúng nó tưởng SIÊU NHÂN 😁
Đợt này đang hóng con netbook và tablet T100 ver.2 :p
vô cổng miễn phí không bác ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM