Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

ASUS K43SJ Khởi động Win 7 rất chậm

tuan_hidro
20/12/2011 7:38Phản hồi: 143
143 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bây giờ mà mình nâng cấp từ RAM 2G--> 4G liệu có nhanh hơn không các bác ???
kinisorao
TÍCH CỰC
11 năm
@hunter92 không đáng kể,trừ khi chạy ứng dụng ngốn ram
vdung1972
TÍCH CỰC
11 năm
@kinisorao
Đúng như vậy bác ạ, nếu bị lỗi khởi động chậm thì sẽ vẫn vậy mà thôi.
Máy đang chậm ức chế cài lại windows, ở đoạn fomat phân vùng em del luôn nó rồi tạo cái mới ==> tốc độ cài đặt nhanh chóng mặt (giảm 1 nửa ;)), cài xong nói chung hiện tượng chậm không còn.
Bác nào mà không có nhiều dữ liệu có thể xoá toàn bộ phân vùng để tạo lại, nguyên nhân chậm có thể do quá trình phân vùng bị lỗi đó 😁
Em vừa làm chuột bạch del phân vùng đây :D
Khi tạo lại phân vùng thì ổ cứng tạo ra 350MB phân vùng system và 1 phân vùng primary (khi bạn del 1 phân vùng)
kinisorao
TÍCH CỰC
11 năm
@Lone hero lỗi này m chỉ nghe nhiều bác phàn nàn thôi,chứ m ko dùng nên chưa rõ cách khắc phục,cũng có bác thử đổi ổ cứng nhưng vẫn vậy,có cơ hội m sẽ thử xem
vdung1972
TÍCH CỰC
11 năm
@kinisorao Chính mình đã đổi con HDD 5400rpm của máy sang con WD Black 7200 rpm (đây chắc cũng là dòng cao cấp nhất của WD) mà cũng có ăn thua gì đâu. Đổi ram khác rồi nhé... nói chung làm đủ các kiểu và vẫn thế.
Mình cũng đang dùng con Asus dong k43 này. Dùng bực mình vãi. Nhưng đúng như có ý kiến nói, đã chót mua rồi phải chịu. Biết kêu ai bây giờ. Một số ý kiến đổ lỗi cho Win. Mình thấy không phải. Tại máy, mình nghĩ là do phần cứng máy thôi. Mình đã thử cả cách update BIOS rồi. Vẫn không ăn thua. Bực mình! Có bác nào giỏi tiếng Anh. Viết thư gửi Asus dùm nhỉ. Biết đâu hãng lại thu hồi để fix lỗi. He he. Chắc mình lạc quan quá. Ax ax ax!
@bachlaogia bác xem có cắm cái gì trong khe cắm thẻ sd không, rút ra thì được đấy. Trước tôi cũng thế, rút cái áo thẻ sd ra thì khởi động ngon, không bị màn hình đen lúc khởi động nữa. Vì khi khởi động, win nó sẽ quét tất cả các thiết bị, khi quét đến thằng áo thẻ sd thì nó ko nhận ra nó là cái gì nên cứ quét mãi, thành thử cái màn hình khởi động cứ bị đen thui nhìn khó chịu. Bác thử làm xem có ok không nhé.😃
@gialangpro Ban win sach thi khong sao, cho them driver thi no do chung luon
@bachlaogia Các pác vào đây phản ánh cũng được nè http://www.facebook.com/asus.vn. Nhưng rồi cũng chỉ nhận được những trả lời chung chung, nói chung là không giải quyết được vấn đề gì hết, chỉ thêm bực mình mà thôi. Haiz...
lên win 8 thì nuột lắm các bạn ơi, 😁
@tuan_hidro Nhanh thì nhanh thật nhưng cũng không thực sự ổn định lắm khoản tắt máy dao động khá lớn từ 15s đến 40s đó
thế bt win7 tắt bao lâu hả bạn, mà mình vẫn chưa hiểu ổn định bạn nói là như nào, mình vẫn dùng bt mà.
@tuan_hidro Windows 7 thì thôi nói 2'30" đều như vắt chanh, ý mình là thời gian tắt khoảng 20 25s là ổn chứ như trên thì vẫn chưa thật sự ổn định hoàn toàn
So với windows 7 là một bước nhảy rõ rệt rồi 😁
@Lone hero Đấy cái quan trọng là mình nói ở đấy, bạn so sánh tắt máy mà nói đến độ ổn định là chưa ổn, vì có thể đôi khi mình tắt chưa đúng cách nữa, nhưng nói chung là bây giờ ae cứ win8 mà chiến thôi, đỡ phải cái cảnh ức chế ngồi đợi máy khởi động. :D. Nếu cần đến môi trường win7 thì có thể cài thêm máy ảo. :D. Ok hết
asus đc tg đầu nhanh thôi
Theo ngu ý của em thì các bác chuyển sang win 8 đi, sẽ khác hơn rất nhiều nhất là cái khoản khởi động thì khá lẹ. Tuy nhiên bất chợt có những khi mãi mới tắt được máy như kiểu thằng sắp chết mà ngắc ngoải mãi chưa chịu chết cho. Hãi.... Có lần em tắt máy (cũng tắt như những lần khác thôi) xong cho vào cặp, từ cơ quan về nhà > thay quần áo > rửa mặt > Mở cặp > lấy máy ra > máy vẫn đang còn chạy dù màn hình tối thui. Hãi... Từ đó em để ý, có những lúc phải rất lâu sau máy mới tắt được. hic....
Sang bên facebook của asus phản ánh tình trạng này thì bị các đồng chí bên đó chém lên chém xuống xong kết luận một câu là "Ai bảo mua chi dòng cấp thấp của asus" Thật là hãi các bác ý. Có đ/c còn hung hăng phải thế này phải thế kia, dinh virrut a,b,c... Em mới chỉ các bác ý sang topic của Tinhte đọc đi. Đọc xong các bác đó cũng câm họng luôn. Túm lại là cạch cái mặt, mua gì các bác nên tham khảo thông tin trước khi quyết định kẻo tiền mất tật mang mà còn phải bực cả mình.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019