Asus lập quỹ đầu tư 50 triệu USD để mang doanh nghiệp Thung lũng Silion vào Châu Á

Duy Luân
13/9/2017 23:14Phản hồi: 23
Asus lập quỹ đầu tư 50 triệu USD để mang doanh nghiệp Thung lũng Silion vào Châu Á
Asus vừa hợp tác với công ty Fenox để lập ra một quỹ đầu tư mạo hiểm trị giá 50 triệu USD dùng để hỗ trợ cho những doanh nghiệp khởi nghiệp có ý định vào thị trường Châu Á. Bản thân Asus đang tìm kiếm các công ty ở lĩnh vực như trí tuệ nhân tạo, Internet of Things, big data, AR, VR và những công nghệ khác có thể giúp ích cho Asus. Đây cũng là chiến lược thường thấy của những công ty lớn, họ đầu tư cho startup để mua lại hoặc hợp tác sử dụng các công nghệ mới cho những thiết bị, dịch vụ của mình mà không cần làm từ đầu. Mỗi công ty dự kiến sẽ được nhận từ 250.000$ tới 1 triệu USD, và ở vòng gọi vốn kế tiếp họ có thể nhận được 3 đến 5 triệu USD. Ngoài tiền, quỹ còn giúp startup về kĩ thuật, chiến lược cũng như chính sách công ty.

Ở thời gian đầu quỹ sẽ tập trung mang các công ty từ Thung lũng Silicon vào Châu Á, sau đó họ sẽ cân nhắc thêm về việc hỗ trợ startup ở Nhật, Đài Loan, Trung Quốc, nơi mà Fenox đã có những khoản đầu tư riêng.

Nguồn: TechCrunch
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chơi phết đây thây
Hãy là anh em Tình tế làm startup đi @Duy Luân. Để hốt tiền của nó....kkk
@nguyenly2016 Máy giảm cân hay hút mỡ tự động chẳng hạn!!?
@fanclubcongnghe Bạn Troy @Duy Luân hả?
thung lũng silicon chứ
Ngon 😁
@Ga2018 Lâu quá mới thấy con gà này nhỉ :D :D
Bữa apple ra event mà sao ko thấy nhỉ? :D thêm cái cờ-lone tung hứng @NganTran85 vào tung hứng nữa :D
Bác cuhiep đầu tư đi bác ! Em ủng hộ nhiệt tình ( tinh thần ^^)
Bác chỉ cần kêu gọi mấy bạn isheep hung tay góp vốn là oke mà, bạn ngan, bạn vịt, bạn khánh bê đê,bạn lí tầm hoàn, bạn qlln....
Vì nghe các bạn ấy nói thì có vẻ các bạn ấy là những người thành đạt, nhà giàu tiêu tiền ....đại loại là lắm tiền và có tầm lắm :p:p:p:p
@Độc Giả Bạn cần bán thận ko để mình chỉ chổ cho
@fanclubcongnghe Thận ư, bạn chỉ chỗ cho anh em sheeepleeee nhé 😁
@Độc Giả Bản rảnh vãi, đi làm chuyện gì đó có ích đi bạn.
peterh
CAO CẤP
7 năm
@Độc Giả Nên comment tinh tế chút nha bạn. Sống vậy đâu có vui.
Châu Á , vùng trủng của thế giới . ĐNÁ hố tử thần trong vùng trủng 😁
@NganTran85 Tưởng chuyên bán độ :D GS29
Mien Que
ĐẠI BÀNG
7 năm
@NganTran85 Cái gì cũng có giai đoạn của nó thôi ngày xưa nền văn hoá phương Đông có nhiều thành tựu hơn phương Tây đó chứ
Ủng hộ AD tinhte làm startup đi ae ơi 😁
frigidDragon
ĐẠI BÀNG
7 năm
Từ nay không mua hàng asus nữa.
Giám đầu tư để cướp miếng cơm của t :mad:
np.yolo
ĐẠI BÀNG
7 năm
tinhte mà làm startup kiểu gì tương lai Táo khuyết cũng mua lại 😁
Tin sư Asus chứ, mua con K43sj từ năm 2011 đến giờ nó vẫn chạy phè phè làm mình không muốn đổi máy mới.
https://kinhdoanh.vnexpress.net/tin-tuc/quoc-te/apple-sap-tro-thanh-cong-ty-1-000-ty-usd-3640773.html
Lần đầu tiên tôi nghe thấy đơn vị nghìn tỷ mà không phải là nợ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019