ASUS, MSI, Gigabyte phát hành driver cho phép sạc iPad từ PC

Didu
6/6/2010 17:52Phản hồi: 10
ASUS, MSI, Gigabyte phát hành driver cho phép sạc iPad từ PC

Hiện tại, những người dùng PC (HĐH Windows) vẫn có thể cắm dây sạc USB và tiến hành sạc điện cho iPhone/iPod Touch/iPad bình thường nhưng quá trình sạc sẽ diễn ra lâu hơn (iPad yêu cầu dòng điện 1,2A trong khi cổng USB chỉ có 0,5A) và kém an toàn. Để giải quyết vấn đề này, ASUS, MSIGigabyte đã đồng loạt tung ra driver cho mainboard của mình giúp người dùng có thể sạc iPhone/iPod Touch/iPad từ PC nhanh như sạc qua ổ điện.

Gigabyte gọi giải pháp của mình là Quick Charge, trong khi ASUS là Ai Charger và MSI là i-Charger. Ba giải pháp này dành riêng cho mainboard của từng hãng, tuy nhiên, thử nghiệm cho thấy cả Sony Vaio cũng có thể dùng được (xem video). Gigabyte cho biết với Quick Charge thì việc sạc từ PC sẽ diễn ra nhanh hơn tới 40%, còn Ai Charger của ASUS thì nhanh hơn tới 50% (tùy cấu hình máy). Với driver của Gigabyte, bạn thậm chí còn có thể sạc ngay cả khi đã tắt nguồn máy tính hay để máy ở chế độ stand-by. Nếu bạn đang sử dụng mainboard của ba hãng trên thì chỉ việc tải driver về và cài đặt, bạn có thể tải và xem thêm tại đây (Gigabyte), đây (MSI) và đây (ASUS).

Nguồn: ASUS, MSI, Gigabyte
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vaio thì dùng mainboard hãng nào vậy nhỉ? Ai biết tư vấn giúp. Thanks
Bác dùng Everest Ultimate mà quét là biết ngay. Nhưng theo em thì Motherboard của Vaio thường là do chính hãng, có nghĩa là của Sony.
Cactus
ĐẠI BÀNG
14 năm
Không biết thực tế hiệu quả như thế nào nhỉ? Có bác nào dùng chưa cho vài ý kiến đi ạ!
cái anh đó rút cắm như vậy, ko biết có bi chay bin không nhỉ
Pin iPhone và iPad thì sao lại sợ chai =))
Suong qua ! Em vua lam con main gigabyte xong !
1sac tren giuong 1 sac tren ban (may tinh) qua tien !
Tinh te vanko go dc tieng viet 😔
me7710
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình xài IBM T60 không biết có driver chưa nhỉ. Board máy mìh hình như là Intel ấy.
Mr.Physics
ĐẠI BÀNG
14 năm
Dung thu cho main cua Asus thay rat thieu on dinh, lai phai go ra
máy em dùng mainboard intel thì nên dùng bản nào vậy các bác?
mình xài main intel thì có driver k bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019