Asus P8Z77-V PREMIUM, mainboard đầu tiên được Intel chứng nhận tích hợp cổng Thunderbolt

Duy Luân
21/5/2012 9:39Phản hồi: 170
Asus P8Z77-V PREMIUM, mainboard đầu tiên được Intel chứng nhận tích hợp cổng Thunderbolt

Asus vừa chính thức ra mắt mainboard P8Z77-V PREMIUM. Đây là bo mạch chủ đầu tiên trên thế giới được Intel chứng nhận có tích hợp Thunderbolt và sở hữu khả năng tương thích đúng như những gì Intel đã đặt ra cho giao tiếp này. Asus đã hợp tác với các nhà sản xuất ổ lưu trữ như Elgato, LaCiePROMISE để đảm bảo tính tương thích cao nhất giữa cổng Thundebolt trên bo mạch với những ổ đĩa dùng chuẩn này khi chúng hoạt động môi trường Windows. Chỉ có một cổng Thunderbolt được tích hợp nhưng do cổng này hỗ trợ gắn nhiều thiết bị theo chuỗi (daisy-chain) nên người dùng vẫn có thể kết nối nhiều sản phẩm lại với nhau. Bo mạch mới hỗ trợ CPU Ivy bridge, RAM DDR3 2800MHz và nhiều công nghệ mới khác. Bên cạnh phiên bản PREMIUM, Asus còn cung cấp mainboard P8Z77-V PRO/THUNDERBOLT với vài khác biệt nhỏ để người dùng có nhiều lựa chọn hơn. Chưa có giá bán và thời gian ra mắt cụ thể.

Cấu hình của mainboard Asus P8Z77-V PREMIUM:
  • Hỗ trợ CPU Ivy Brigde, RAM DDR3 2800MHz
  • Kết nối: 4 socket PCI-e 3.0, 2 cổng Gigabit Ethernet, chip Wifi b/g/n + Bluetooth 4.0, 6 cổng SATA 6Gbps, hai cổng eSATA 6Gbps, 6 cổng USB 3.0, 1 cổng Thunderbolt
  • Hỗ trợ NVIDIA SLI và AMD CrossFireX
  • Cổng Thuderbolt cho phép nối daisy-chain tối đa 6 thiết bị
  • Tích hợp ổ SSD mSATA dung lượng 32GB để tăng tốc khởi động máy với công nghệ Intel Smart Response và Rapid Start.

170 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tungfnv
ĐẠI BÀNG
12 năm
Asus ngày càng phát triển mà độ bền thì cao, bảo hành lâu. Sướng!
iDratini
TÍCH CỰC
12 năm
Thunderbolt càng ngày càng phổ biến!!
Apple đúng là nhìn thấy tương lai!!~~
@iDratini không phải apple nhình thấy tương lai mà apple chỉ hướng người dùng đi theo hướng đó.
ví dụ như bạn muốn uống nước vài phút sau cầm ly nước lên đâu thể nói bạn nhìn thấy tương lai mình cầm ly nước.
@iDratini Apple luôn đi tiên phong trong mọi lĩnh vực
Năm??? Apple cho ra máy tính đầu tiên của mình với giao diện và cách nhập liệu trực quan, trong khi đó hiện tại Microsoft chỉ là DOS nhàm chán
Năm 2007 khi Apple tung Iphone 1 đã định nghĩa lại thế nào là 1 smartphone.
Apple cho ra các dòng sp Macbook rồi bây giờ các Ultrabook đang đi theo con đường này.
Tôi yêu Apple!
vuhuy229
ĐẠI BÀNG
12 năm
@iDratini Bạn cho mình hỏi nếu dùng cổngThunderbolt này thì tốc độ có hơn ổ SSD không ợ. Cám ơn bạn nhiều :rolleyes:
@vuhuy229 wiki ghi 20 Gbit/s (2.5 GB/s) khoảng gấp gần 4 lần tốc độ SSD sata 3 thuộc loại nhanh nhất có bán trên thị trường (khoảng 550MB/s)
tungfnv
ĐẠI BÀNG
12 năm
Apple không nhìn thấy tương lai mà là họ hay đi tiên phong bác ạ.
chuẩn bị cháy ví đây 😕 công nghệ ngày càng phát triển,chạy đua công nghệ thật là khổ TT.TT
asus bảo hành lâu rôi .con độ bền thì chưa nói trước điều gi
ai dùng hàng Asus như tôi thì cùng nhau ủng hộ tiếp Asussssss
@cantletgo96 😁. Mình đang dùng Main + VGA Card Asus và cảm thấy rất hài lòng. Nhưng giá em này sẽ không hề dễ chịu chút nào :eek:
bomdailo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dị ứng Asus, nhiều bệnh, chất lượng được lúc đầu về sau thì haizzzz chán.
@bomdailo ASUS xài tốt lắm bạn, cái main mình xài 8 năm mới ngáp ấy
tungfnv
ĐẠI BÀNG
12 năm
@bomdailo Em dùng asus thì lại thấy rất "trâu bò" bác ạ. Chắc là may hơn khôn 😁
@bomdailo số bác xui rồi😁
2 cổng Gigabit Ethernet để làm gì vậy mấy bạn
@quangduy1088 người dùng cao cấp mới sử dụng..nôm na gởi và nhận đi trên 2 cổng nhanh hơn trên 1 cổng đó bạn..
@quangduy1088 một cái nối mạng LAN đánh đế chế, một cái nối internet quất Võ lâm :p
99v9.9999
TÍCH CỰC
12 năm
buss 2800 @@
công nghệ thay đổi kinh quá à ...chạy không kịp
Dacan
TÍCH CỰC
12 năm
asus thấy rất trâu. Chỉ sau giga. Đừng ôg nào nói là thằng apple nó phát minh ra thunderbolt rồi mấy hãng khác lấy ý tưởng nhá. Thunderbolt ngày càng phát triển, còn usb 3.0 thì đã phổ biến khắp nơi. Ko biết thấy đc tương tương lai gì nữa. Intel mà ra thì sẽ xuất hiện ở tất cả sản phẩm thôi. Apple xài thunderbolt do sợ đụng hàng vs usb3.0. Giờ anh asus đã ra. Asus thiết kế khá tốt. Nhìn đẹp.
em không cần đẹp ,chi cần trâu bo ,hiêu xuất tốt la dc .bền bi .đó la lý đo em chon thinkpad t .xâu xấu bẩn bẩn ,nhung dc cái ly máy .con pc thi em không biết .man asus cung dc .nghe bảo mấy ông ep xung thich main asus lắm a😁
vẫn yêu thích main Asus 😃. công nghê lên dữ quá
dần laptop hay pc nào cũng phải có cổng này, công nghệ mà
hix hix... công nghệ phát triển nhanh quá....
Asus luôn nhanh tay nhỉ. Tuyệt ;)
Công nghệ ngày càng khủng, search cái main này trên slashgear lại lòi ra một cái khác khủng hơn: http://www.slashgear.com/leap-motion-takes-on-kinect-cheaper-and-more-accurate-21229102/
Demo:
@linhpv Làm từ Kinect của M$ phải ko bác nhỉ?
@bachprince Cái này không phải Kinect, đối thủ của Kinect đấy 😁
Benjoy
TÍCH CỰC
12 năm
Asus ngon rồi. Có cái main asus cùi kéo 6 năm vẫn chạy tốt. Nhưng ko hiểu sao nhà ông chú mình có 1 cái main Asus cày 1 năm thì hư, đi bảo hành về dc vài tháng thì hư tiếp. Ổng mua cái main Asus khác sài dc 1 tháng cũng hư luôn. Có khi nào mua trúng hàng đểu ko nhỉ?
@Benjoy Báo bác của bạn vứt cái nguồn đi thay cái nguồn khác nhé. Nếu không còn chết main dài dài. Mình đã gặp 1 vài em tình trạng tương tự. từ khi thay nguần khác thấy êm tít 😁
@Benjoy Cái này là do chế độ bảo hành ở VN mình thôi. Đúng ra main lỗi là được đổi Main mới nhưng mấy ông VN mình thì táng cái main lỗi khác (đã khắc phục) vào thay thế cho mình nên dùng được thời gian thì lại tèo thôi. Mình cũng đã dùng qua 2 đời main Asus, theo tìm hiểu của mình thì main Asus khá châu bò và ổn định đặc biệt là khả năng tản nhiệt (mình đọc ở đâu đó là Asus áp dụng cả công nghệ tản nhiệt qua main luôn chứ không chỉ dùng quạt gió) nên mấy anh ép xung hay chọn main của hãng này.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019