Asus Việt Nam ra mắt trang web bán hàng trực tuyến

sonlazio
6/3/2015 4:44Phản hồi: 98
Asus Việt Nam ra mắt trang web bán hàng trực tuyến
Asus vừa ra mắt một trang web bán hàng trực tuyến các dòng sản phẩm của họ ở thị trường Việt Nam. Trang web này nhằm phục vụ cho những ai muốn mua các điện thoại của hãng nhưng ngại ra cửa hàng hoặc tránh tình trạng bị khan máy đối với dòng sản phẩm của Zenfone như năm ngoái. Cần lưu ý là bạn sẽ vẫn phải ra các cửa hàng bán lẻ để mua máy tính vì store.asus.com/vn chỉ bán điện thoại và phụ kiện.

Không rõ có phải do đang thử nghiệm, chưa hoàn chỉnh hay không mà cửa hàng này vẫn còn một số lỗi, ví dụ như khi bấm vào Mua Ngay nó lại chuyển về add to cart. Ngoài ra, bạn sẽ phải tạo tài khoản để mua sắm trên Asus Store. Hiện tại chúng ta có thể thanh toán bằng ATM, thẻ tín dụng hoặc giao hàng nhận tiền. Cửa hàng sẽ chính thức hoàn thiện vào cuối tháng 3 nhưng giờ thì bạn đã có thể mua được rồi.

98 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có vẻ như asus ngày càng quan tâm vn. Hy vọng sẽ có nhìu máy rẻ mà ngon
mọi người càng hạn chêa dùng tiền mặt càng tốt. tiện lợi, an toàn, mình ở nc ngoài trong ví không khi nào quá 20 đô tiền lẻ.
@Cháu Ngoan Bác Hồ ở vn cũng gần như thế rồi bạn. đa số hàng quán có thương hiệu nhận diện, đều thanh toán CC, VISA đc rồi
@Cháu Ngoan Bác Hồ Mình ở Vn mà trong người chả bao giờ quá 200k. Vì mình quá nghèo mà. Hehe.
Ở VN giờ cũng tiện, siêu thị thì 100% là quẹt thẻ rồi. Của hàng lớn cũng quẹt đc. Rạp phim hay mua bán online cũng thẻ tuốt.
10 năm nữa là chả ai cầm tiền
tilamdong
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Cháu Ngoan còn ở đây thì phải chi thêm mấy % Convenience fees
chỗ nào không thu thì ghi rõ "miễn phí charge thẻ", nhưng không nhiều thành ra ai cũng xài tiền mặt. mặc dù thẻ nội địa thanh toán được nhưng vẫn ra ATM rút tiền mặt để thanh toán
Link vào đâu cho vào xem thử với thớt 😃
@nguyen_huuvinh82 store.asus.com/vn

Bạn đọc kỹ bài nhé!
Vẫn thích ra cửa hàng đập hộp hơn.
Hủ Lô
TÍCH CỰC
9 năm
@Wind my love Mình cũng thế, thích cầm cả cọc tiền chục triệu, ném cái ình lên bàn rồi bảo bán cho tui cái cục sạc 200k, oách gì đâu :3.
Brian88
TÍCH CỰC
9 năm
Năm ngoái thì cho khách Việt đợi dài cổ vì cái Zenfone Series, xong tiếp tục đến cái Android 4.4
Năm nay thì ra con Zen2, nghe có vẻ là cấu hình khủng long, nhưng cả đống mức cấu hình cao thấp trên cùng 1 model. Rồi cả lúc giới thiệu thì nói là $359 cho phiên bản cao nhất, sau đó lại đính chính là $459
-> Sự tôn trọng khách hàng nằm ở đâu???
@Brian88 -> Sự tôn trọng khách hàng nằm trong đầu khách hàng .
- Năm ngoái thì cho khách Việt đợi dài cổ vì cái Zenfone Series : vì tung ra bản giới thiệu mẫu thì còn đợi dây chuyền sản xuất hàng loạt . dây chuyền còn bận sàn xuất chưa hết chỉ tiêu nên không thể ngừng ngay. mà phải đợi chạy hết 50 triệu sản phẩm chẳng hạn. mới sản xuất 34 triệu. đợi đủ 50 triệu sản phẩm rồi mới thay.
- android 4.4 phải đợi chạy thử nghiệm phát sinh lỗi thì làm lại bản vá . làm lại phần mềm . tìm ra lỗi ở khúc nào nguyên nhân gây lỗi . có đụng chạm các thành phần chức năng khác không ?
- nhiều cấu hình trên 1 model nhưng vẫn đảm bảo sản phẩm mạnh mẽ. samsung vẩn có làm loại 2 nhân loại 4 nhân trên 1 dtdd đó.( con S4) .
-giá giới thiệu thì khác với giá chưa gồm thuế VAT, ship hàng , thuế nhập khẩu.cam kết nhà mạng sẽ rẻ hơn bán thẳng. lỗi nhập liệu của nhân viên, giá dự kiến, giá chính thức ....
còn thắc mắc gì không nói đây chú giải thích cho con
Brian88
TÍCH CỰC
9 năm
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ Tranh luận lịch sự, đàng hoàng, ok, mình tiếp chuyện, chứ đã ngu còn tỏ ra nguy hiểm thì xin kiếu
Brian88
TÍCH CỰC
9 năm
@hoanghaidang Mình cũng ko đồng ý với ý kiến của bạn
Ko thể nói là bất ngờ với sự ủng hộ của khách hàng. Theo mình nhớ ko lầm thì từ tháng 01/2014 những đại lý lớn đã cho đặt hàng, nhưng sau nhiều lần trì hoãn thì mãi tới tháng 4 mới được giao hàng. Trong khi đó máy vẫn được bán ra đều đều ở những thị trường khác. Vậy là sao?
Còn về vụ update phần mềm thì mình ko dám nói là mình xài nhiều, nhưng đã xài qua LG, Google Nexus, Sony, xung quanh mình bạn bè cũng có người xài HTC, Samsung, và mình rất chú ý đến update Android nên mỗi khi có Android mới mình xem lịch update rất kỹ. Tất cả các hãng trên trong vòng 2 năm nay đều chưa thất hứa với khách hàng, nếu có thì chỉ là những mẫu tầm trung hoặc bình dân, còn flagship là bộ mặt của hãng, chưa thấy hãng nào cho khách hàng đợi như Asus. Theo như mình nhớ là hứa khi Zenfone 4 bán chính thức ở VN sẽ nâng cấp lên 4.4 cho cả series 4,5,6 nhưng zenfone4 bán ra khoảng tháng 4 thì tới tháng 10 mới đc nâng cấp lên 4.4
Còn về cấu hình, mình nghĩ tới viễn cảnh muốn hỏi ai về con zenfone họ đang xài phải hỏi rõ bản nào, màn hình nhiêu, bộ nhớ nhiêu, ram nhiêu là thấy oải rồi
Về giá thì lúc giới thiệu nói 1 đằng rồi sau đó đăng đàn đính chính lại giá mắc hơn là sao, vậy chẳng phải lúc lên giới thiệu sản phẩm muốn nói gì nói sao? Sao ko nói bán với giá $1 để gây sự chú ý cho khách hàng rồi sau đó đính chính lại
@Brian88 6-2014 mình mua Zen 5 nếu để nói mình ấn tượng nhất ở nó là gì thì đúng là chỉ có 1 từ : Giá !!! Với cấu hình như vậy ở thời điểm đó mà có giá 4t thì thật là hấp dẫn . Nếu ngày đó mà zen 5 có giá 6t thì chắc chắn mình sẽ ko mua , vì lúc đó con Gpro chỉ tầm 7t mà thôi !!
Hồi đó Asus bảo là tận giữa tháng 7 mới lên 4.4 chứ ko phải là tháng 5 đâu ( lúc Zen 4 về ) -- nhưng dù sao lên vẫn muộn . Việc hỏi cấu hình như bạn nói thì mình thấy ko có đâu , bạn thử đi hỏi mấy người dùng iphone xem cấu hình của họ thế nào màn hình của họ ra sao xem bao nhiêu người nói đúng 😆 . Đấy là iphone nó chỉ 1 năm 1 con thôi nhá chứ như sony , LG , hay SS và HTC thì cả tá . Riêng những phiên bản cao cấp của mỗi hãng lại có 1 vài biến thể rồi chưa kể còn nhiều sản phẩm trải dài trên nhiều phân khúc giá khác nhau , ai mà nhớ hết được chưa kể là còn tùy vào người dùng vì đâu phải ai cũng hiểu biết hay tìm hiểu gì đâu mua thì cứ mua , đôi khi lại còn nhờ người thân mua hộ .
Mình thì thật sự chẳng phải ủng hộ hay cuồng điên gì với mấy em Zenfone nhưng nếu thật sự Zen 2 bản 5,5" FHD 2GB Ram + 16GB bộ nhớ trong mà đúng giá 199$ hay 4t như hồi zen5 thì đúng là thật đặc biệt , người dùng sẽ được hưởng lợi thôi bạn à . Còn nếu zen2 mà ko đúng cái giá đó , thì cũng có gì mà phải lăn tăn chúng ta có tiền chúng ta có quyền chọn mua những gì mình thích 😃) , ko thích thì ko mua . ( Cái đoạn này mình nói chung -- ko có ý nói riêng ai hết ) Nếu như Asus ko giữ uy tín , luôn nói sai lời thì ko chơi với nó nữa , ko mua sản phẩm của nó nữa nhưng ko có nghĩa là luôn có ý nghĩ thù địch , cực đoan hoặc luôn luôn dìm hàng thậm tệ như mấy bạn Fan cuồng hay anti .
nemo1560
TÍCH CỰC
9 năm
giá ko phải VNĐ sao mua dc thớt.​
@nemo1560 Giá ghi chữ đ nhỏ xíu mà bác không nhìn thấy à
@nemo1560 web chưa hoàn thiện mà bạn, sau này hoàn thiện thì mua đương nhiên là = tiền Việt rồi. hoặc cứ chọn Giao hàng nhận tiền là yên tâm nhất.
Giá vẫn thế, mua chỗ nào cũng được!
gt2mot
ĐẠI BÀNG
9 năm
- Việt Nam được Asus ưu ái ta.
- Không biết bao giờ mới ra mắt chính thức.

http://store.asus.com/vn/
Asus là hàng tư bản vưaˋ tâˋm người Việt
Sẽ rất đông, làm ko hết việc 😃
:p:p
Hay quá,vậy là h có thể mua Zenphone mà ko lo cháy hàng rồi. nhất là Zenphone 2 sắp tới.
long_pn
TÍCH CỰC
9 năm
Asus VN ra mắt sản phẩm mới chậm hơn các nước láng giềng cả tháng trời, giá thì cao hơn, cấu hình thấp hơn, ko hiểu sao lại bị phân biệt đối xử tệ như vậy😔
Tương lai có thể ngồi nhà, đặt mua và đợi máy bay ko người lái mang sản phẩm đến.
asus có nhiều linh phụ kiện như apple đâu mà, nên mở web store chỉ dt , tai nghe , sạc là cùng. chứ có bán gì khác đâu nhỉ. ?
van.t
TÍCH CỰC
9 năm
@yeucongnghe.vn Bọn asus sản phẩm nó làm ra thì apple nó có gọi bằng cụ đấy.tìm hiểu kĩ về asuss rồi cmt kiểu đó nha bác.đừng cứ lúc nào cũng apple là nhất
@van.t Apple là nhất apple nhata trong lòng ifan và những người đang hài lòng khi dùng sp apple... Ép bồ là nhâttttttttt
van.t
TÍCH CỰC
9 năm
@yeucongnghe.vn ờ là nhất.nhưng đừng đem nó lên bàn thờ mà thờ thế chớ bác😕
Ai đang ngóng Asus Zenfone 2 ko 😁
mình cũng đang ngóng zen 2. asus ngày càng bá đạo
unwrittlaw
TÍCH CỰC
9 năm
tiện quá ta, nhất là mấy bạn ở tỉnh xa ko có cửa hàng. miễn phí vận chuyển nữa chứ
Mất niềm tin vào Asus phones 2. Quảng cáo một đằng bán giá một nẻo. Thất vọng với Asus. Đề nghị tẩy chay Asus Việt Nam nếu không bán đúng giá đã quảng cáo khi ra mắt phones 2.
come2learn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mod check lại, nhiều link dẫn về trang của thím Tập lắm
http://store.asus.com/DW000003/errors?e=1003

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119