Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Auto 3G ứng dụng hữu ích tiết kiệm pin trên cydia

gameloft92
15/3/2012 15:8Phản hồi: 17
hôm nay mình lên cydia xem linh tinh nào ngờ thấy ứng dụng auto3G trên cydia khá hữu ích nên chia sẻ cho anh em dùng IOS dùng thử xem có tiết kiệm pin ko
yêu cầu máy phải jailbreak vào cydia sau đó vào cụm từ tìm kiếm search các bạn gõ từ auto3G rồi dowload ứng dụng về dùng thử xem nhé em vừa dowload về đang kiểm tra
nói qua về ứng dụng Auto3G - giải pháp kéo dài tuổi thọ pin bằng cách tự động tắt 3G( chuyển về sóng 2G ) khi bạn khóa máy iphone hoặc máy đang ở chế độ sạc hoặc khi máy ko sử dụng - tự động bật 3G khi iphone của bạn mở khóa để sử dụng - hoạt động trên OS3.x & IOS4

các bác hãy ấn thank nếu thấy bài viết hữu ích :happy:
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái này không biết có tiết kiệm pin không, mình đã từng xài qua, chức năng của nó là tự động mở 3G khi bạn dùng các ứng dụng cần internet vd như safari, nếu như bạn chưa bật 3G thì nó sẽ tự bật cho bạn. Mình xài wifi nhiều ít khi dùng 3G 😃
Cai nay dung ios 5.0.1 dc ko anh >😁<
khoalieu
ĐẠI BÀNG
12 năm
iOS 5 xài ko dc! Nói vớ vẩn coi chừng ném đá giờ.
Ném đi...... Tôi đang xài 4s 5.0.1 vẫn xài bt có sao đâu?
bun_lope
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình dùng ip4 iOS 5.1 vẫn dùng bình thường bạn nhé. Dùng bản cũ 3.0.1 là được ngay thôi!
@dangvietit Cài thì đc nhưng vô chỗ nào sóng yếu nó cũng nhảy về edge thôi, cái nào test kỹ rồi thì hãy phát biểu nhé, làm mất công cài vào rồi giờ lại gỡ ra, bực mình quá
binhbhiu
ĐẠI BÀNG
12 năm
dùng ip chơi game ít thì cũng chẳng tốn mấy
Cái này có ve cũng làm hao pin khá nhiều phải không a
Dc do anh. E dug dc ma hao pin cuc ky
hinh nhu hao pin ban nhi minh dung thay hao pin nen go ra roi hihi
Dùng cái toggle bật tắt 3g sbs còn hơn lúc nào dùng thì bật ko thì off
Mình nghĩ đã tự động bật tắt 3g thì nó phải chạy ẩn nên chắc là tốn pin đó không biết có đúng vậy không hi
Cho e xin cách khắc phục với ạ. E dùng iphone 5 lock ios8 . Thấy cái auto3g này hay nên cài thử bây giờ e xoá nó đi rồi mà máy chỉ hiện 3G k về 2G khi sóng yếu như lúc trc nữa. Cho e xin cách khắc phục ạ!!! E cảm ơn !!!
bun_lope
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Đạt Lê tb Bác này đào mộ ghê quá 😁 topic từ 2012 thời còn iOS 5 😆 Giờ bác xài Rubik nhé, tính năng y hệt mà hỗ trợ iOS 8.
E cài cái auto3g giờ nó mất 2g rồi còn đau. Máy giờ còn mỗi 3G . E đang muốn máy e n trở về như luc trc. [emoji22][emoji22][emoji22][emoji22] để có cả 2G khi mạng 3G yếu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019