Ba cách đơn giản lấy ảnh ra khỏi iPhone của bạn

icalls
17/10/2012 12:13Phản hồi: 14
Ba cách đơn giản lấy ảnh ra khỏi iPhone của bạn
Phần khó khăn nhất trong việc sử dụng iPhone là chuyển hình ảnh từ iPhone vào máy tính của bạn. Thay vì gửi mail hình ảnh trở lại vào máy tính của bạn sẽ mất rất nhiều thời gian. Bạn hãy thử một trong ba cách sau:
1. Bump để chuyển:

Thay vì gửi email cho chính mình, hoặc một số giải pháp khác, bạn chỉ cần một vài thao tác trên iPhone của bạn, và hình ảnh của bạn ngay lập tức sẽ được gửi đến máy tính. Để làm điều đó, bạn cần một ứng dụng iOS miễn phí tên là Bump .
Bump ban đầu được thiết kế để cho phép bạn chia sẻ thông tin liên lạc với một chủ sở hữu iPhone bằng cách chạm điện thoại với nhau. Ứng dụng này sử dụng gia tốc và vị trí dữ liệu để trao đổi thông tin với các điện thoại gần đó. Tuy nhiên, trong một bản cập nhật gần đây, Bump hỗ trợ chuyển hình ảnh vào máy tính bằng trình duyệt web. Người dùng có thể dùng trình duyệt của mình truy cập vào địa chỉ http://bu.mp để gửi hình ảnh từ điện thoại đến máy tính mà không cần phải cài đặt bất kỳ phần mềm nào. (Bạn phải sử dụng Chrome, Firefox, Safari).

2. Sử dụng Dropbox:
x

Nếu bạn muốn có tất cả các bức ảnh của bạn trên máy tính của bạn, có những lựa chọn tốt hơn. Đó là ứng dụng miễn phí trên App store có tên Dropbox.
Những gì nhiều người không biết là một cập nhật gần đây của iOS ứng dụng Dropboxcó thể tự động tải lên tất cả các bức ảnh và video của bạn. Tất cả những gì bạn cần làm là tải ứng dụng Dropbox trên iPhone hoặc iPad của bạn và bất kỳ hình ảnh và video mới sẽ tự động được đồng bộ lên Dropbox. Đây là một tính năng thực sự tuyệt vời. Bạn có thể nhận được tất cả các bức ảnh từ điện thoại của mình từ bất cứ nơi nào, trên bất kỳ thiết bị hoặc máy PC được sử dụng. Không cần dùng đến các dịch vụ hỗ trợ, bản thân Dropbox đã cho phép bạn chia sẻ các hình ảnh qua các folder bằng cách Chuột phải -> Dropbox/Get shareable link.

3. CameraSync

CameraSync là một ứng dụng iOS cơ bản đằng sau Dropbox. Chỉ với 2.99$ trên App store bạn sẽ có tất cả các bức ảnh và video mới nhất và sao chép chúng vào các ứng dụng mà bạn lựa chọn bao gồm Dropbox, SkyDrive, Box, và Flickr bất cứ khi nào bạn đến một địa điểm cụ thể.CameraSync dựa trên các dịch vụ vị trí điện thoại của bạn để hoạt hoạt động.
Tính năng nhận biết vị trí trong CameraSync hỗ trợ iPhone 4, iPhone 4S, iPhone 5, iPad 2 và new iPad.
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hay
Thanks ban 😁
longhjheha
ĐẠI BÀNG
12 năm
có cách đơn giản hơn nữa là cắm iphone vào máy tính cóp ảnh từ iphone ra như cóp ảnh từ usb ra máy tính vậy 😁 ( chỉ chuyển được từ iphone ra máy tính thôi nhé chứ cóp từ máy tính vào iphone thì phải dùng phần mềm )
Thank bạn! Bạn nên tiếp tục phát huy!
làm chi dài dòng, cắm iphone vào PC rùi copy thui 😃
thuongmobil
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chuẩn
copy trực tiếp từ máy thì chỉ copy được hình nằm trong cameraroll thôi nhé
-Nếu Bro muốn copy ảnh chụp từ iphone ( nằm trong mục cameraroll) thì đơn giản không cần phần mềm gì hết bạn kết nối iphone qua cổng usb và cáp iphone. Vào Explore bạn sẽ thấy xuất hiện Apple iPhone. Bạn chỉ việc vào đó mà copy ra PC thôi.
- Còn muốn copy ảnh trong iphone ( nằm trong thư mục Library) thì buộc phải sử dụng các phần mềm khác như: tanseephoto tranfer hoặc PCsuit.... để copy thôi chứ không có cách nào khác
Rất là cám ơn bạn vinhbinha2, mình đang là trứng nên học được cách này là quá đơn giản. .để chừng nào nở thì học cái cao hơn vậy. . .rất ac1m ơn bạn một lần nữa.
Anh Tuấn tuanemgia
dùng itool 2012 là copy được thôi, muốn copy gì mà không được, sử dụng 3 cái của bạn này hướng dẫn chi cho lâu
S5233W
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thecuong_87 Vậy chép từ iphone này qua iphone kia thì dùng cách nào hay hon vậy bạn? bạn đang ở ngoia2 đường muốn share ảnh ngay lập tức thì ko dùng 3 cái này thì dùng cái nào. Những cái này rất hay mình nghĩ nên khuyến khích chứ ko phải ngồi commant như vậy đâu bạn
@S5233W mình đâu có ở ngoài đường mà share ảnh, bộ k có nhà hay sao mà phải ở ngoài đường.
S5233W
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thecuong_87 nói vậy bạn vẫn chưa hiểu ý mình, kakakaka đành chịu vậy
@S5233W dư sức hiểu, nhưng thích trả lời như vậy, có up bài viết lên, copy ở đâu thi ghi rõ nguồn nhen bạn
Dùng chương trình photo transfer đó, cho phép tải từ iphone vào máy tính và ngược lại, khi chuyển hình em làm biếng cắm dây vào lắm, dùng con này không dây tiện hơn 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019