Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

bác nào chỉ cách cài lại win 7 cho laptop không

langtu.datinh
27/4/2012 5:59Phản hồi: 8
máy tính lap top của mình đã có file ghost giờ làm sao để chạy lại chương trình cho nó ,mình muốn chạy lại laptop của mình cho nó mất hết giữ liệu trở lại vị trí ban đầu lun , không giữ bất kì cái gì hết, mình đang xài win 7 đã có file ghost, xin các bạn hướng dẫn cho mình cách chạy lại win nha ! tks
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ý của bạn tức là làm mất hết dữ liệu của các ổ luôn hay chỉ mỗi ổ C ?
mìh nghỉ chỉ là ổ C thôi.ổ C là linh hồn rôì còn j.
ý bạn là jo muốn bung file ghost đó ra chứ j.
Mà bạn lại nói là muốn máy trở về tìnhh trạng ban đầu.
Sai lầm rôì bạn.
Muốn về tình trạng ban đâù là cài lại win thui ban oi.
Chứ file ghost là cái file có thể hiểu nôm na là file backup hdh của 1 máy nào đó tại 1 thời điểm máy chạy ko bị lôĩ.ổn định.tuy nhiên có soft đã cài trong đó chưa thì ko bít.
Jo bạn muốn bung file đó ra lại tức bạn muốn máy bạn quay về cái thơì điểm tạo file ghost.
bạn ý nói mật mờ thế ai hiểu nổi ^^ để chờ bạn ý onl rồi hỏi thêm mới hướng dẫn đc 😃
thanhnamxl
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trước tiên bạn ra tiệm bán đĩa CD vi tính hoặc download trên mạng bộ đĩa CD boot. và sử dụng phần mềm Nortron Ghost để bung ghost và xin lưu ý là ghost là đưa máy về trạng thái ban đầu tạo bản Ghost nhé còn nếu muốn kỹ hơn thì cài lại máy mất khoảng 30 phút là xong.
Chúc Thành Công
@thanhnamxl bạn ơi cho mình hỏi, mình mua máy toshiba z830 được 3 tháng rồi, máy lúc mua về mở lên mới bắt đầu cài win, giờ máy nó mắc lỗi mất hơn 1 phút mới bắt được wifi, có cách nào cho win quay lại như khi mua về không như kiểu dùng đt androi có cái: Factory data reset ấy.
thanhnamxl
ĐẠI BÀNG
11 năm
@be_yourself_190706 .
Có thể Recovery lại trạng thái ban đầu nếu máy bạn sử dụng win bản quyền, còn không bạn nên cài lại tất cả driver theo đĩa trong máy hoặc lên website của nhà sản xuất download về. nếu không được thì Repair lại win hoặc cài lại
tranphuan
ĐẠI BÀNG
12 năm
nếu o HCM bạn đem tới tiệm mình cài dùm và chỉ cho bạn một lần luôn, free
ẹc!Giữ lại dữ liệu mới khó chứ làm mất hết thì thiếu gì cách! bạn dùng đĩa boot hoặc boot trực tiếp từ ổ cứng cũng dc! lên google mà tìm hoặc mò sang forum bkv tìm mấy bài của langkhach ý! mà tốt nhất là cài lại win cho sạch chứ ghost làm gì!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019