Bác nào dùng dòng Elitebook của HP thì vào đây thảo luận nha....!

thanhtrungxm
2/2/2010 3:47Phản hồi: 1.031
1.031 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cacs bác cho em hỏi: Nếu đặt pass trong windows thì vẫn có khả năng phá(dùng Hiren Boot) còn dùng bảo mật vân tay thì không có cách nào khác ngoại trừ việc can thiệp phần cứng đúng không?

Nếu đúng thế thì chết ch* thằng nào ngày trước ăn trộm laptop của em đi, haha
Lưu Tinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phong1892 Nếu dùng bảo mật vân tay mà không đặt pass bios thì vẫn phá vân tay bình thường bác ạ
mình đang có em 8530w
mình cài cái hp tool pro để quét vân tay nghịch tý nhưng sau khi cài + setup nó lại đặt pass trong bios
đã cài lại win nhưng vào bios vẫn phải đăng nhập pass
ko tắt chế độ đăng nhập đòi pass này đc
ai biết giúp mình với @_@

máy giờ mỗi lần vào bios máy bắt phải nhập pass rất bất tiện( Mình vẫn nhớ pass) giờ mình muốn gỡ bỏ mà không biết cách, nhờ các pro chỉ giáo giùm mình, cảm ơn!!!

ngocdn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác ơi, tình hình em mới lấy con HP elitebook 6930p . Dùng ngon lành nhưng có 1 vấn đề là khi khởi động lại thì máy tự động khóa âm thanh ( biểu tượng loa trên máy chuyển sang màu đỏ) .
Bác này biết khắc phục chỉ cho em với , thanh's các bác.😃
Nhqpro6120
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ngocdn cái này do bản win thôi bạn ak, mình cài win 7 cũng bị thế, chuyển sang xp thấy bình thường
ngocdn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Nhqpro6120 hi, em update drive xong là ngon lành rồi bác. win7
Sáng em đi học, latop của thầy giáo có vấn đề, nên dùng máy của em để thầy giáo trình chiếu cho mọi người. Em dùng HP 6930p. Em thấy mọi người loay hoay mãi cho để chỉnh chế độ trình chiếu trên máy tính......( em cũng ko để ý và ko biết cho làm, chỉ đang liệt kê sự việc)
- Sau đó em cắm sạc pin cho latop và học đến hết giờ...
Về nhà em mới để ý có vấn đề xảy ra đối với latop của mình. Đó là latop của em cắm sạc vào thì đèn báo sạc vẫn sáng, vẫn có biểu tượng cái phích cắm ở biểu tượng pin sạc dưới góc phải màn hình, có chữPlugged in, Charging
- Nhưng % pin chả lên được vạch nào, và dần dần pin của em sẽ hết điện ( vì sạc không vào). Do đó, bây giờ mỗi lần dùng máy, em đều phải cắm điện để dùng
- Trong khi : trước đó em vẫn dùng máy bình thường
Em có sử dụng phần mềm test pin, thì nó vẫn báo pin em còn tốt
binleo_9x
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Mr. Tran theo mình nghĩ bạn đã tắt chức năg sặc pin
@binleo_9x hôm qua mình cắm sạc thử thì nó sạc được 2 lần lên 100%
xong sáng nay thì lại tậm tịt
bạn cho mình hỏi, chức năng sạc pin ở chỗ nào ợ
binleo_9x
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tình hình là mình mới tậu 1 e 8730W nhưng khổ nổi cái FingerPrint cài driver rồi, cái rồi Digital.... rồi mà máy vẫn không sử dụng được. cư báo " The FingerPrint not connected"" có ai giúp biết biết làm sao biết con sensor này còn sống hay chết không
Nhqpro6120
ĐẠI BÀNG
11 năm
@binleo_9x cảm biến vân tay đấy cài vào chả đc tích sự già sau này gỡ ra cũng ốm đòn đấy, tốt hơn hết ko phải CIA hay FBI gì thì thôi bác ak
binleo_9x
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Nhqpro6120 uhm mình biết nhưng vọc chơi ah mà
trandinh135
ĐẠI BÀNG
11 năm
hôm mình ấn cái gì làm ở hàng phím cảm ứng hiện lên hình cái khóa với số 1 ko hiểu là thế nào. máy vẫn bình thường. máy 8530w nhé
binleo_9x
ĐẠI BÀNG
11 năm

Cái đó là báo đang bật numlock ( bàn phím số đó bạn)
trandinh135
ĐẠI BÀNG
11 năm
@binleo_9x À đúng rồi. Vậy muốn tắt đi. Thì làm thế nào bạn

Gửi từ tầng 6 nhà tù Impel Down
binleo_9x
ĐẠI BÀNG
11 năm
@trandinh135 trên số 7 của bạn có phím NUMLOCK đó
Mình đang thừa một sạc xịn của dòng elitebook thông số: 19v-4,74A-90W. Bác nào cần thì PM 0949658688, mình bán: 250k nhé.

em dùng con HP elitebook 8560 cũng được hơn nữa năm , dùng cũng bt. tự nhiên dạo nào nó bị lỗi lỗi .các bác cho e hỏi lỗi này vs ạ, màn hình bị đen 5s rồi lại sáng lại và đổi màu trong 1-2p

ảnh nó đây ạ

http://nx2.upanh.com/b3.s29.d3/916c9bbc8d7de33b87dd39a01b38dc9a_56183112.loimanhinh.jpg

thank các bác nhiều
binleo_9x
ĐẠI BÀNG
11 năm
ai biết cấu tao của dock không mình định làm 1 cái 😁
e dùng hp 8530w bị die adapter rồi.em dùng tạm adapter 90w cua acbell có được không vậy?mong các pro chỉ giáo.thanks
trandinh135
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình vừa mất 1 con 8530w, mình cài cả pass windows cả bảo mật vân tay. Hỏi liệu kẻ gian có thể dùng cách nào để phá pass của mình được không nhỉ
binleo_9x
ĐẠI BÀNG
11 năm
theo mình thì cài lại win là mất hêt pass
Rush1987
ĐẠI BÀNG
11 năm
cả nhà cho em hỏi với hnay đi làm về vội ko tắt máy mà gập máy vào ( bt máy tự sleep ) nhưng sau 2 tiếng em lôi ra thì thấy mới tắt màn hình các đèn báo vẫn sáng máy nóng ran nhiw cục than.em tắt nóng bật lại thì báo pin yếu cắm sạc vào báo plugin not charging.vậy là làm sao hả các bác?em dùng hp6930
Các bác chỉ giáo giúp e dùng 8530W sau khi update BIOS xong bây giờ nó báo No audio output device is installed. Em đã vào trang chủ HP tìm diver về cài mà không cài đ][cj bị báo là not support mặc dù em đã tìm đúng driver cho win 7 32bit. Các bác giúp đỡ!
@ngocminh649 bác thử cái này xem http://h20000.www2.hp.com/bizsupport/TechSupport/SoftwareDescription.jsp?lang=en&cc=vn&prodTypeId=321957&prodSeriesId=3781677&prodNameId=3781682&swEnvOID=4053&swLang=13&mode=2&taskId=135&swItem=ob-76433-1
Em đang dùng con 8530p, mua về dùng bình thường, nhưng dạo này không hiểu sao máy dùng rất nhanh nóng, bác nào dùng nhiều chia sẻ ít kinh nghiệm nhé
sutrator123
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tuanphu . Bạn dùng máy lâu chưa ? nếu dùng hơn năm thì bung máy vệ sinh thay keo tản nhiệt đi nha bạn. bạn quan sát kỹ xem quạt và khe tản nhiệt có bám bụi nhiều ko là biết ngay thôi.Cũng còn nhiều nguyên nhân gây nóng máy như : nhiễm virus hay xông đột phần mềm bạn cũng nên kiểm tra cho kỹ.
đang tính lên đời con elitebook của mình 8530w giờ mình lên 1 trong 2 con này
Laptop HP EliteBook 2540p

HP Elitebook 8460p

bác nào đang xài đã xài 2 em này thì tư vấn mình lên chọn em nào
à mà mình ko biết 2 thằng này có chơi đc liên minh huyền thoại không nhỉ
N_K_T
ĐẠI BÀNG
11 năm
@robo_ky E đang dùng 8470p đây. Tương tự như 8460p luôn. Chơi nuột ở setting cao b nhé. Quan trọng b định mua máy cấu hình ntn thôi
xuanduydn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có bác nào dư xác HP 2730p hoặc có dư viên pin CMOS của dòng này thì báo em với! Cái của e chạm mạch thế nào mà giờ rất nóng và chảy nhựa, hic hic! SDT 0983 595 191, e ở Đà nẵng
Pin nó như thế này nhé:

http://www.ebay.com.au/itm/CMOS-RTC-Battery-HP-ELITEBOOK-2730P-6930P-482963-001-/160437618445
mabu_210
TÍCH CỰC
10 năm
@xuanduydn Pin này tự chế đc mà, bóc cái lợp bọc ra xem thông số pin rồi mua pin và hàn giắc cắm là đc.
các bác cho em hỏi chút, em mới mua con hp 8460p thấy bảo máy mát và chạy êm nhưng mà máy em em thấy cái quạt tản nhiệt nó chạy làm mình sờ vào máy hơi run run, còn khi em chạy game web ( dragon city) mà máy lên những 80, 86 độ, liệu có ổn ko ạ, cấu hình máy em là i5 2520, ram 4gb có card ati 1gb hdd 320gb, ai giúp em với
binleo_9x
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác mua mới hay mua lại vậy. run có thể là do gắn quạt bỉ lỏng hoặc quạt bị lỗi không đều nên dẫn đến rung lắc.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019