Bác nào dùng dòng Elitebook của HP thì vào đây thảo luận nha....!

thanhtrungxm
2/2/2010 3:47Phản hồi: 1.031
1.031 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

2,5 phút là lâu đó bác, tắt bớt các chương trình k cần thiết khởi động cùng win đi
mình khởi động hết 31-32s thôi, kiếm bộ cài sịn một chút nhé. mình cài 8.1 mới nhất dung sướng lắm!
khi khởi động vừa xong thì mình vào hp support assistant thì thấy cài này c03466039.jpg
các bác bro cho mình tư vấn với, với lại HP EliteBook 8560w (xxx58av) có cái phần mềm giống dell là khi mình điện trực tiếp mình sẽ kích hoạt phần mềm đấy pin sẽ không hư còn cái của mình có cái đó ko?
cảm ơn các bro đã tư vấn, mình làm thử nhưng kết quả .....,hi😃
khi khởi động lên vào hp support assistant thì bị như thế này mấy bác bro. tư vấn giúp cho,
@Quynhvt09 bấm vào nó xem có cái nào bị tắt hay thiếu (dấu x) thì bật nó lên
hi, E mới lên win 8 pro 64 bit, máy em là elitebook 2540p
giờ máy báo thiếu driver hp un2420 Mobile Broadband Module,
mà em tìm chỉ toàn thấy cho win 7, bác nào có driver này thì cho em đường link với
@tolian_hoang em cài rồi nhưng khi bấm cài đặt thì next đến lần thứ 2 thì nó hiện màn hình dos khoảng 1s-2s rồi tắt luôn,
màn hình nó báo là Stat gì đấy, nhanh quá E không kịp nhìn
tcepro
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình rất kết HP elitebook.Mình hiện muốn mua 1 con Elitebook về để học.
Tầm tiền 15 tr đổ về.
Mục đích:học photoshop,đồ hoạ after effec.game.
Muốn mua trong tháng này.
A E có thể tư vấn giúp mình trong tầm tiền này thì mua đc HP elitebook nào không ạ!
Tks mọi người rất nhiều!
à, nó báo trên màn hình dos là :
Statting HP Multi INSTALL
tcepro
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình rất kết HP elitebook.Mình hiện muốn mua 1 con
Elitebook về để học.
Tầm tiền 15 tr đổ về.
Mục đích:học photoshop,đồ hoạ after effec.game.
Muốn mua trong tháng này.
A E có thể tư vấn giúp mình trong tầm tiền này thì mua đc HP elitebook nào không ạ!
Tks mọi người rất nhiều!
@tcepro mới mua con folio 9470m bên laptop3mien,ssd 180Gb,ram 8Gb = 15,5 củ.mỏng ngon,xài ko nóng,nói chung quá ok với e,tiếc là hp ko bảo hành máy xách tay 😃
Các bác ơi, các bác có biết ở HN chỗ nào sửa Elitebook uy tín ko ah, các bác chỉ giúp mình với, các bác cho mình hỏi thêm bàn phím Elitebook 8540 bao nhiêu tiền ko ah... các bác chỉ gấp giúp mình với nhé
@Bé Lít hàng này thường mua 2nd bạn à, xách tay từ Tây về: phúc thọ, leson,...
mình mua bên leson
bàn phím thì em chịu 😁
úp thêm cái link:
http://muare.vn/forums/ha-noi/63/
@Bé Lít Có bác nào giúp e với ah .. tks all
Hnay máy mình bị đơ chuột, mình có mang đến trung tâm BH HP ở Kim Mã, họ hẹn 4 ngày sau là có máy, 1 lúc sau họ gọi điện bảo mình là máy mình bị hỏng bàn phím, chắc là do bàn phím mình bị dung dịch hay nước j đấy đổ vào (đúng là cách đây khoảng 1/2 năm mình làm đổ nc vào bàn phím), mình có hỏi là thay bàn phím là bn tiền, họ bảo p hỏi bộ phận báo giá of HP, lúc sau họ gọi lại bảo mình là thay bàn phím hết 2.572.000vnd, mình ko đồng ý thay vì thật sự là mình có xem trên mạng thì thấy bàn phím of HP Elitebook 8540 khoảng 750k-800k, mình có nói mình sẽ đến lấy lại máy thì họ bảo với lí do là mình mang máy đến trung tâm BH, họ đã vào hệ thống, linh kiện p thay thế, nhg mình ko thay thì mình sẽ p trả cho họ 300k gọi là tiền ktra máy và nói đây là quy định BH ò HP ?? mình thấy hơi ngạc nhiên vì đợt mình nhờ ông anh mua máy, có nói vs mình là dòng Elitebook được BH toàn cầu miễn phí 3 năm, vậy sao bh mình lại mất 300k này ??
Xin nhờ mng chỉ giáo với, vì mình là con gái ko biết j vê máy móc cả, mình muốn xin được ý kiến of mng để mai còn lên lấy máy về và nói cho ra lý lẽ vs cái gọi là "TRUNG TÂM BẢO HÀNH CỦA HP" này ..

Tks mng nhiều ah
@Bé Lít bọn HP nó thay đổi chính sách BH với dòng Elitebook này rồi bạn à. dân dùng hàng xách tay này đang chửi đổng bọn nó lên
http://vozforums.com/showthread.php?t=3403088

giờ nếu muốn BH free thì bạn phải có giấy tờ kèm theo máy mới dc
@matranphong bạn không hiểu vấn đề của bạn thớt rồi, ý của bạn đó là máy được chấp nhận bảo hành, nhưng đã là bảo hành thì free chứ sao bị tính 300 hoặc thay bàn phím 2.3tr. bạn chủ thớt có thể nhờ ai mạn mồm một chút đến cãi là sao lại có chuyện chưa thỏa thuận lại có chuyện tính tiền người ta được. phương án thứ hai có lẽ là tối ưu hơn là mang đến cửa hàng mình mua nói với người chủ ý là giúp vụ bảo hành tất nhiên là có phí chút ít chứ ko phải free( tính ra rẻ hơn là bị hành-hàng phụ tùng ngon)
uman
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn nào có driver cho microphone của HP Elitebook 2540p dùng cho Linux cho mình xin nhé. Trên Scientific Linux 64bit đã cài đặt được Skypy mà không có driver cho microphone, ức chế quá. Loa (output) vẫn ngon. Dùng chương trình khác để ghi âm thì vẫn thấy microphone làm việc tốt.
hi.chào các bác.e là sinh viên cơ khí.đang định mua con hp8470p vga share hd4000.không biết con này có phục vụ tốt không nhỉ.e chủ yếu vẽ 3D solidworks,inventor,catia...
@thinhnathan card on HD4000 cũng khá tốt, cố thêm tý nữa làm cái card rời luôn
@thinhnathan bạn ở đâu đấy....
Mình có con này mới mua 2 hôm bên laptopcali còn nguyên bảo hành 1 năm, 2tháng 1 đổi 1. Cấu hình i5, ổ HDD 500 G, SDD 128 G, bõ DVD rời, intel HD 4000. Để lại cho bạn 16 triệu rưỡi thôi nhé. Đắt ở SDD bạn ạ. Mình lấy ban đầu 19 triệu cơ
trananh115
ĐẠI BÀNG
10 năm
@chimthanbatu giá chat thế
mình dùng 8570w , muốn ghost lại máy xài cho nhẹ chứ win theo máy nặng quá, khổ nỗi dòng này nó ko nhận boot từ đĩa hirrent boot và usb, bác nào có kinh nghiệm về vụ này giúp e với
@xuantoan9100 mình biết có mỗi 2 cách là từ đĩa và usb, ko nhận boot thế thì chịu rồi. Mà lần đầu tiên nghe thấy ko boot dc từ đĩa hay usb luôn :p
@matranphong that vậy mà bác ơi, mình thử đủ cách vẫn ko đc, hôm trc nhờ a kia cài qua team cũng ko đc, sau đó a ấy làm gì đó rồi vào win PE mới ghost đc bác ơi, chứ e thử dung onekey, đĩa hirrent boot và usb cũng ko đc bác ah. bữa đó bác ấy ghost 1 hồi ko đc rồi loay hoay chỉnh sửa j đó vào win PE mà e ko nhìn kịp.
@xuantoan9100 vào winPE chỉ có cách boot từ Usb, hay từ cd (ghi ra cd)
"Chỉnh sửa j đó" chắc là chỉnh trong Bios để boot
Của em thì ấn F9 để vào menu boot, sau đó chọn usb boot
bác chỉ giúp e với, e mò miết mà ko đc ạ. hic, bữa đó a kia chỉnh song bỏ usb vào nhấn f9 là ra lựa chọn multi boot, bây jo thì ko đc nữa
@xuantoan9100 nói chung để cài win trên nền winPE thì hơi mất thời gian
bác cũng có thể cài từ usb bằng công cụ Windows 7 USB DVD Download Tool của MS
http://root.vn/threads/cai-win-7-bang-usb-khong-can-dia-–-ap-dung-cho-ca-win-8.3666/
máy của em 8540, ko thấy chỗ nào để chỉnh ưu tiên boot từ usb, đành phải làm thủ công chọn ở menu boot
mấy dòng này chắc cũng giống nhau, bác dùng công cụ trên để làm, ấn F9 để vào menu boot xem có đc ko 😃
@matranphong hôm qua e vô trang chủ thì thấy có 2 bản bios mới đc cập nhật, xem them cái log thì thấy fix nhiều lỗi nhưng để ý thấy có cái lỗi fix boot từ cd hoặc usb thế là tải về update bios lên bản mới nhất luôn, sau 2 phát update thì máy đã nhận boot từ usb, ghost bản khác vào bây jo máy chạy như ngựa rồi bác
@xuantoan9100
😁
e có con hp 8710w có bác nào muốn gl k nhỉ?
Có ai trong diễn đàn mình biết địa chỉ chỗ nào ở HN bán HP Elitebook giá tố, chất lượng đảm bảo ko? Tư vấn giúp!
DucTT47
ĐẠI BÀNG
10 năm
@matranphong Mình lấy màn cho PC bác à. Chứ laptop thì mình chưa có 😔
mabu_210
TÍCH CỰC
10 năm
@tolian_hoang Công nhận hàng chỗ Le Son bán đắt, bảo hành ngắn nhõn có 1 tháng mà xem máy thì khó chịu, gần như kiểu đưa ra cái nào thì ý ông LS muốn mình chốt luôn cái đó, rất khó chịu. Trước mình xem 2530P ở đấy nên biết tình trạng này, ghét-sau đó quay ra Laptop Đức Việt ở Xã Đàn xem máy thì khác hắn: ko ưng hình thức cái này đổi lấy cái khác đến khi nào ưng nhất thì thôi, xem thoải mái, bao lâu cũng đc, giá thì mềm hơn và chính sách bảo hành 3 tháng clear hơn chỗ LS. Cá nhân mình thấy rất hài lòng khi mua ở đây. Một địa chỉ tin cậy, các bro nên cân nhắc.

Gửi từ Lenovo P770 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
trananh115
ĐẠI BÀNG
10 năm
@DucTT47 thằng cha này dễ tính khi say thôi
trananh115
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mabu_210
Bác nào có ghost win chuẩn của Hp elitebook 6930p không ah?
@lodemta không nhất thiết phải cầu kỳ vậy đâu, kiếm bản xịn của MS cài xong vào 4rum nhờ người ta kích hoạt là xịn thôi.
@lodemta h các driver cần thiết win nó tự nhận gần hết rồi, còn thiếu 1 vài cái thì bạn cài thêm
trandinh135
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lodemta Mình cài win xong dùng windows loader ..... .roi update bình thường là các drriver hoatk động hết.gọi là win tự nhận driver.nhưng thực ra là bạn phải cắm mạng cho nó.rồi để win update.đấy là lúc máy tải driver về cài đặt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019