Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Bác nào dùng dòng Elitebook của HP thì vào đây thảo luận nha....!

thanhtrungxm
2/2/2010 3:47Phản hồi: 1.031
1.031 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xin các bác hướng dẫn cho em cách cài driver wifi cho HP elitebook 8440p cho win7 64 bit Em cài mãi mà không được . Trước em vẫn dùng wifi bình thường , mới cài lại win thì không nhận được.
Em đã vào trang chủ down tất cả mấy cái driver trong mục network về cài rồi mà vẫn không được.
chuminhhieu
ĐẠI BÀNG
10 năm
Em đang phân vân giữa 8560w và 8570p, em sợ 8560w nặng như tạ VGA và màn hình ngon. 8570p lại đẹp và nhẹ hơn.
Em làm kinh tế xây dựng, nhu cầu là đọc CAD, văn phòng, có sử dụng pts, lightroom cơ bản. Giải trí thì xem phim và chơi game như CoD, PES, FIFA, Diablo 3. Theo các cao nhân thì em nên chọn em nào để dùng khoảng 5 năm mà ko bị tụt hậu cấu hình ạ. Ngân sách max 20tr thôi ạ
Dòng máy tram (W) luôn luôn ưu việt hơn P dù các Model sau có vẻ hơn về cấu hình, nhưng không là gì cả, cũng đã dung 8560W rồi , ngon lành cành đào, sau thì nâng đời lên 8570w tuy ngon hơn nhưng vênh về giá hơi đau mặc dù hiệu suất làm việc không nhận thấy khác biệt nhiều.
bạn nào xài 8440p cho mình hỏi.
máy mình cài lại win thì có loa của laptop nhưng khi cắm ra loa ngoài thì không dùng được. Nhưng khi cài driver thì loa ngoài dùng được và lại mất loa lap.thanks
Trang web này chưa được xếp hạng
em đang định mua con hp folio 9470m. bác nào dùng rồi cho e ý kiến phát nhé? với bác nào biết chỗ nào mua uy tín chỉ cho e phát. thanks 😁
@sonsuperstar Mình xài con 9470 mới được 2 tháng, một lần báo lỗi Win, mình không recovery được, phải cài lại Win, bây giờ nó đòi Bản quyền có Bác nào biết cách nào tìm lại Key bản quyền của máy, chỉ giúp mình với, cảm ơn nhiều
Bạn tham khảo con này bên laptop3mien xem sao bạn. Cấu hình chuẩn 180ssd giá rẻ nhất mà mình biết được.
P/s: Đang xài em này.
@mrpro215 bạn dùng con đó thấy thế nào? cho mình ít cảm nhận nhé. mình mới chỉ xem ảnh chứ cũng chưa nhìn tận mắt mặt ngang mũi dọc nó ra làm sao. mình cũng xem bên laptop3mien rồi nhưng mình ngoài HN đang e ngại khoản ship hàng và mua hàng ở xa như vậy 😔
@sonsuperstar Cũng đang dùng, về hình thức là đẹp nhất trong tầm giá, trông chả kém gì mac book, có win7 bản quyền.
Nhu cầu nhẹ nhàng và văn phòng thì ok, màn hình góc nhìn hơi kém, độ phân giải 1600x900 hơi nhỏ chút, còn lại thì ok.

Sent from my SM-N900 using Tapatalk
HJ.các bác cho e hỏi con 8540w của e cài đầy đủ driver rồi mà sao bấm Fn+F9(Fn+F10) để thay đổi độ sáng tối của màn hình không được ạ.:mad:
@thinhnathan phải cài thứ tự các driver: đầu tiên là chipset, sau đó mới cài các driver khác.
Các bác ơi cho mình hỏi vấn đề này được không vậy.mình đang muốn mua hp elitebook 8470 mình muốn hỏi là có thể thay được ổ đĩa cứng được không

Sent from my GT-S5360 using Tinhte.vn mobile app
@Bé Khóc Nhè thay vô tư bạn nhé, nên thay ở cửa hang` mà bạn sẽ mua, và nên nâng cấp luôn ssd thì càng ok hơn!
phohanoi
TÍCH CỰC
10 năm
e muốn set pass bằng vân tay nhưng ko biết làm dư lào. e dung elitebook 2530 các bác giúp e mấy
mabu_210
TÍCH CỰC
10 năm
@phohanoi Cài đủ driver và ứng dụng của nó chưa ?

Gửi từ Lenovo A850 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
phohanoi
TÍCH CỰC
10 năm
@mabu_210 mới dùng nên cũng ko biết ạ. http://C:\Users\Administrator\Desktop\music
phohanoi
TÍCH CỰC
10 năm
nhưng trong device mânger cò phần biometric devicer authen tec inc.AES2801
mabu_210
TÍCH CỰC
10 năm
@phohanoi Bật teamview đê, tôi cài hộ cho nhanh.
d.doffy
ĐẠI BÀNG
10 năm
bác nào chỉ em chính cái Dedicated Video Memory cho con 8470p được không ạ! Thấy windows 7 nhận đến 64 MB mà sao 8.1 thì được có 32 MB. Thanks!
duccom89
ĐẠI BÀNG
10 năm
các thím cho em hỏi: em mới tậu em tivi sony 32 inh chân cắm HDMI, mà con 8540w của em có mỗi cái cổng vga sau đít. Em tìm hiểu thấy có cái cap VGA to HDMI nhưng dân tình bảo chưa hỗ trợ. Các bác tư vấn giúp em với ạ.
mabu_210
TÍCH CỰC
10 năm
@duccom89 Phải mua hộp chuyển đổi tín hiệu Analog sang tín hiệu số VGA-HDMI nhá.
phohanoi
TÍCH CỰC
10 năm
bác ở đâu nhỉ.. hnaof rỗi e vác sang
mabu_210
TÍCH CỰC
10 năm
@phohanoi Ở Thành công bro nhé, nhà E1, đến thì call trước.

Em đang cần mua 1 em HP dòng Elitebook giá từ 10tr đổ xuống dùng để phục vụ CV, chơi Game, xem phim,...Bác nào biết tư vấn cho mình với. Tiện thể cho mình hỏi chỗ nào mua giá tốt nhé ( Tại TPHCM) . Chứ NK và PV giá cao quá.
8470p thay hdd rất dễ. 8540w thì bác cài thêm Quickloanch nữa nhé

Sent from my IM-A870L using Tinhte.vn mobile app
e muốn mua máy trạm Hp 8730w. Các bác chỉ e chỗ mua và giá khởi điểm với. hic
Mọi người giúp em với! em mong lắm, máy em là Hp elitebook 8440p nhưng chức năng bật wifi tự nhiên có vấn đề trong 1 tháng nay, Giờ nó không bật lên nữa, e đã cài đặt Hp wireless assistant, cài đặt thành công nhưng nó vẫn không giúp gì được, vẫn chỉ disabled, và không thể kết nối, e ngồi không ngủ cả buồi trưa nhưng vẫn vậy à, hix hix
mabu_210
TÍCH CỰC
10 năm
@zinpham_st2010 Cài lại win.
Cài lại driver
Tháo card wifi ra cắm lại.
Thay card wifi khác.
Đó là những việc cần làm. Hết.

Hp Elitebook 8570p của em ko có camera trước vậy , hay là thiết kế nó như thế ?
mabu_210
TÍCH CỰC
10 năm
@Mr.LT Thiết kế nó như vậy, đó là nút bật đèn soi bàn phím khi dùng đêm, mã này ko có camera trước nhé.

trandinh135
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mabu_210 không chắc đâu bạn nó tùy option đấy . trước mình mua 2 con 8530w, 1 con có camera, 1 con không có, 2 con lại khác kiểu cảm biến vân tay nữa chứ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019