Back-up trong ITUNES lưu những gì........

d0cc0c4ub4i
10/7/2011 2:7Phản hồi: 11
Có một số thắc mắc mong anh em tinh tế, ai biết thì giải đáp giúp:

1. Phần back-up trong itunes lưu những gì và có tác dụng gì.... Có cảm nhận thời gian back-up có vẻ hơi lâu nếu chỉ lưu những setting và có vẻ quá nhanh để backup toàn bộ app của máy, kể cả game.

2. Trong trường hợp có 2-3 acc itunes bản quyền, liệu có cách nào syn ở PC trên cùng 1 IPAD, có nghĩa là log vào 1 acc và syns sang IPAD, và sau đó log sang acc khác và syns tiếp sang IPAD đó.... Liệu trong trường hợp này apps và game trong IPAD có lưu giữ cho các lần syn ở các ID khác nhau hay ko....? Hay là chỉ giữ lại lần syn ở ID cuối cùng, các lần khác mất hết........

3. Hiện giờ mình có 4 ID ITUNES có nhiều bản quyền phần mềm, đã đều authorise cho máy tính hết rồi, nhiều apps và game cài trực tiếp trên máy, muốn copy hết vào máy tính. Khi nối IPAD với máy tính, log vào 1 ID ITUNES và transfer purchase thì thấy các phần mềm từ các ID khác của IPAD cũng chạy vào thư mục APPS của ITUNES, liệu như thế là syns xong hết và không cần phài log vào các ID khác để syns tiếp trên máy....?. Trong trường hợp restore lại IPAD và cắm để syn phần mềm từ PC vào máy thì đủ tất cả các phần mềm từ các ID khác nhau của mình ở ITUNES.

Cám ơn mọi người
11 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

linhjun
ĐẠI BÀNG
13 năm
cũng có thắc mắc tuơng tự ạ,các cao thủ vào gq hộ e với
1. Việc backup thì nó ko backup hết apps của bác đâu ạ, nó chỉ backup SMS, Contact, Calender, và một vài setting...
2. Nếu bạn có nhiều acc thì nên log-in lần lượt các acc trực tiếp trên iPad rồi tải các apps trực tiếp về trên iPad thông qua iCloud, cách sử dụng đây: http://www.tinhte.vn/hoi-dap-chia-se-kinh-nghiem-169/icloud-va-cach-su-dung-739578/

3. Mình đọc nhưng ko hiểu và ko hình dung đc câu hỏi của bạn... Sorry....
Có nghĩa là hiện nay, trong thư mục APPS trên ITUNES ở PC của mình có nhiều ứng dụng (các ứng dụng này ko được mua từ 1 ID mà mua từ 4 ID khác nhau). Liệu khi log vào 1 ID trên ITUNES syns với 1 IPAD mới, tất cả phần mềm ở thư mục APPS (bao gồm các phần mềm ở ID khác nhau) chạy sang hết IPAD đó hay ko....? hay log vào ID nào trên ITUNES thì chỉ có apps mua từ ID đấy mới chuyển sang, và trong trường hợp này thì syns nhiều ID xử lý thế nào, có bị trùng lên nhau ko....
Cám ơn bạn nhiều.
Bạn cần syn app của ID nào sang IPad thì chỉ cần Authorize ID đó vào trên Itune, là app của ID đó sẽ syn qua, Ipad cho phép App của 5 ID
tất cả itune bạn nhân được 5 ID và nó sync tất cả vào ipad của bạn an tâm không sợ trùng lập nhau đâu ...
mình ko hiểu sao mình hay Back-uplaaij ổ C hẳn 40G mà dùng được hơn 1 tháng đã đầy, máy tính mình chủ yếu dùng để nghịch mấy phần mền cho ipad và iphone, ko cài cái gì khác nữa
triumpha5
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình cũng không hiểu, trước khi backup đã xem dung lượng ổ và sau khi backup xong thì thấy ổ cứng tăng lên hơn 10GB. Nếu chỉ có contact, lịch và setting...thì làm gì mà nhiều thế nhỉ ?
Itunes nó lưu hết mấy cái backup vào ổ C đó bác chuyển chỗ cho nó đi chỗ khác đi

Còn save games còn document còn toàn bộ camera roll còn ...
game nó không vào được, máy mình cài game chỗ khác, khi muốn cài thêm trên itunes nó sẽ mất hết game cũ mặc dù có backup lại. khi kích vào transfer app này thì nó chạy 1 đến 2 cái thì dừng lại không vào hết dc, bộ nhớ ổ C còn có 10G, game trên ipad 16G
Vào cydia cài muliti thì iphone của bạn đồng bộ được data của nhiều máy tính khác nhau ( tạo ra nhiều libary của nhiều máy khác nhau )
Data iphone chuyển qua ipad vẫn được. Nói nôm na dễ hiểu itunes trên pc của bạn có thứ gì thì bất cứ IOS 5.1 nào đồng bộ thì có data giống như trên itunes đó.
Lưu ý IOS 5.1 đó cũng sẽ mất đi data đã có trên máy. Nó chỉ chấp nhận những gì có trong itunes thôi
Còn nếu bạn muốn giữ luôn data trên IOS 5.1 cộng trên data trên itune của pc , thì bạn phải cài thêm muliti nữa( tạo thêm libary nữa ).
Bạn đồng bộ thêm nhiều data trên nhiều pc cũng không lo mất dữ liệu
sao máy tôi mới mua mà back up qua pc chay rat lau bi dung ở 2/5.còn backup qua ituens thi chay hết 4/4 rùi tôi qua itool cai nhac va phim duoc.nhung khi ket noi lai thi mat het nhac va phim.lỗi này là lỗi phần mềm trên pc itool hay lỗi trên ipad vay mọi người

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019