[Bài dự thi] Quốc kỳ VN qua các thời kỳ

coxx
20/7/2013 8:0Phản hồi: 14
[Bài dự thi] Quốc kỳ VN qua các thời kỳ
Đây là Infographic thứ 2 của mình, mong các bạn góp ý. Tư liệu chủ yếu của bài này từ Internet và Wiki.
Có thể nội dung không mới nhưng góp thêm 1 chủ đề mới về lịch sử cho mọi người tham khảo.
qky 6.png qky 6.png
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bài này ăn trộm nè thấy ở đâu đó rồi !
coxx
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn này bậy hè, mình mất cả buổi chiều đấy, nguồn Internet mà
hongducwb
TÍCH CỰC
11 năm
nhiều chữ quá...rút gọn nào
nặng kinh dị...

Gửi từ Sony Xperia S .
cờ giai đoạn 1945-1976 có cái ngôi sao na ná ngôi sao trên cờ Liên Xô
@Lê Nguyên Thức Cũng dc cho là na ná ngôi sao trên cờ TQ.
P/s: hình như bác chủ lấy trên wikipedia.😁
Hơi nhiều chữ. Mà mấy cờ trên có diễn giải ý nghĩa biểu trưng mà cờ đỏ sao vàng 5 cánh không thấy bạn bổ sung thêm nguồn gốc, lần đầu xuất hiện ở đâu, họa sỹ nào vẽ, 5 cánh tương trưng cho điều gì (sỹ, công, nông, thương, binh thì phải 😆

đôi điều góp ý 😃
thời 45-75 có nhiều biến động, 2 miền nam bắc 2 chế độ khác nhau 2 quốc kỳ khác nhau, theo mình nên để rẽ ra 2 nhánh, đến năm 76 họp quốc hội thống nhất tên nước quốc kỳ quốc ca thì lại gộp làm 1 😃

theo mình như thế hợp lý, khóa học hơn 😃
coxx
ĐẠI BÀNG
11 năm
@xxxphantomxxx Cảm ơn bạn đã cmt, thực ra mình không có ý định phân ra theo thời gian và chế độ chính trị tuy nhiên khi nên bài cũng tách thành 2 phần thời phong kiến và Pháp thuộc, và phần giai đọan Tuyên ngôn độc lập 1945-nay.
Bài này mình sửa lần 2 do lần 1 nhiều chữ giải thích ý nghĩa của cờ nên mình lược bớt. Hehe, nếu bạn góp ý sớm hơn chắc theo ý kiến của bạn rồi.Thanks again.
coxx
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thanks, Bạn cũng biết là chủ đề về lịch sử mình chẳng bịa được nên thông tin chủ yếu từ Internet đặc biệt là Wikipeadia, ngay cả wikipedia cũng không phải thông tin chính xác 100%, chính vì vậy nhờ mọi người kiểm chứng dùm vì mình vẫn mong có một thông tin chính xác cho các bạn.
khá đẹp đó và nhiều thông tin. làm bằng soft nào hay vậy bạn?
phongem
ĐẠI BÀNG
11 năm
ko bình luận vè nội dung vì toàn là thông tin chưa biết
n góp ý với bạn là font chữ hơi bị khó đọc
bạn ơi làm như này dùng phần mềm gì thế bạn
coxx
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình dùng ppt thiết kế cho tiện vì không rành PS

Xu hướng

Bài mới